ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราเอารถเข้าศูนย์ แล้วน้ำท่วมที่ศูนย์จนรถเราเสียหาย ทางศูนย์จะชดใช้อย่างไรบ้าง  (อ่าน 3162 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
เป็นเหตุการณ์สมมตินะครับ เพราะศูนย์บริการอาจจะไม่สามารถเอารถที่มาใช้บริการขึ้นที่สูงได้ทั้งหมด
จึงอยากทราบว่าปกติทำอย่างไรกัน หรือว่าถ้าเสี่ยงที่จะมีน้ำท่วมศูนย์ ทางศูนย์จะงดให้บริการ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ในความเห็นของผมนะครับ ศูนย์ก็ควรจะชดใช้ให้ครับ
อย่างน้อยก็ซ่อมส่วนที่เสียหายให้ฟรี เพราะเหตุการแบบนี้ ขอเดาว่า
เป็นความผิดของศูนย์เต็มๆเลยครับ

ศูนย์ที่เปิดทำการได้ แบบว่า "ยัง"ไม่โดนน้ำท่วม เค้าก็เปิดกันปกติเลยครับ
แต่ศูนย์ไหน โดนน้ำท่วม ไม่อยากปิดก็ต้องปิดละคร้าบ

วันก่อนไป Ford EK Silom ผมก็เห็นว่าที่นั่นเริ่มมีการนำกระสอบทรายมาเตรียมไว้เหมือนกันครับ
ถึงแม้ว่าเค้าจะอยู่กรุงเทพโซนในก็ตาม