ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าฝน ระวังเรื่องปั๊มน้ำมันกันบ้างก็ดีนะครับ  (อ่าน 2733 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
ช่วงนี้ฝนตกต่อเนื่อง น้ำท่วมขังหลายจุดใน กทม. ก็ฝากให้ระมัดระวังน้ำมันที่เติมเข้าไป
นิดนึงครับ เพราะบางปั๊มเราไม่ทราบสภาพถังเก็บ ซึ่งอาจจะมีน้ำปนเข้าไปได้ จนทำให้ระบบเผาไหม้มีปัญหา ต้องลากเข้าศูนย์

พยายามเก็บใบเสร็จไว้เป็นหลักฐานทุกครั้งเพื่อความปลอดภัย และพยายามทวงใบเสร็จทุกครั้ง

พักหลังๆมาผมไปเติมน้ำมัน เด็กปั๊มบางที่เริ่มเหมือนพยายามเลี่ยงเขียนหรือออกใบเสร็จให้เรา

ทุกทีเวลาไปเติมชอบถามคำถามยอดฮิต "รับใบเสร็จไหมครับ" พักนี้ไม่มี เดินมาแต่ตังทอนอย่างเดียว  :P

เจอมา 2 ปั๊ม ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 21:08:12 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
แถวรังสิตนี้ผมไม่กล้าเติมเลยครับเพราะท่วมตลอดเลยแค่มากหรือน้อยเท่านั้น
แถมบางพื้นที่ตอนนี้เริ่มมีน้ำมันขาดแคลนกันแล้วครับ