ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามีใครเคย Wrap รถด้วยตัวเองบ้างครับ  (อ่าน 9170 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
อยากจะเปลี่ยนสีกาบข้างของ Hyundai H-1 จากสีน้ำตาล ให้กลายเป็นสีดำเหมือนตัวรถอะครับ
ก็เลยมีความคิดว่า ไปซื้อสติกเกอร์สีดำ หรือไม่ก็ สติกเกอร์ลายเคฟล่าสีดำมาหุ้มเองซะเลย
ถ้าเหลือก็จะไป wrap กระจกข้าง ไรพวกนี้ด้วยครับ หรือแม้กระทั้ง curve 8520 ของผม แหะๆแต่สงสัยจะยากเหมือนกัน

ในอนาคต มีแผนว่าจะติดเสกิทรอบคันด้วยครับ แต่ตอนนี้ทุนทรัพย์ยังไม่พอ เพราะจะเอาเงินไปติดสปอยเลอร์หลังก่อนครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคิดว่า เอาแบบไหนดีครับ

1. ทำเองเลย ไม่ยากหรอกมั้ง
2. ไปให้ร้านทำให้ แต่ท่าทางจะแพงเอาเรื่อง จนราคาพอๆกะติดเสกิท
3. ไปทำสีดีกว่า หาวิธีเครมประกันเอา เช่นไปขูดให้เป็นรอยให้หมด มีเพื่อนแนะนำให้ทำแบบนี้ เห็นเค้าว่า ถ้าอยากเครมสีทั้งคัน
    ก็ขีดให้เป็นรอยทั้งคัน แต่ผมคงไม่กล้าทำหรอกครับ ทำใจไม่ได้
4. ของเดิมก็ดีๆอยู่แล้ว จะไปทำทำไม
5. เอาไว้จะติดเสกิทค่อยทำ

ช่วยกันโหวดหน่อยครับ อิอิ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ไม่ทราบว่ามีใครเคย Wrap รถด้วยตัวเองบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 15:41:13 »
เคยแต่ Wrap ฝากระโปรงดำด้วยตัวเอง

นอกนั้นไม่กล้าทำ  ;D

Re: ไม่ทราบว่ามีใครเคย Wrap รถด้วยตัวเองบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:10:13 »
ว่าแต่ ไปซื้ออุปกรที่ไหนหรอครับ อยากได้ของ 3M
พอจะทราบปะครับว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่

หรือถ้าจะ PM มาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:43:23 »
เคยแต่ Wrap ฝากระโปรงดำด้วยตัวเอง

อย่าลืมไปแจ้งเปลี่ยนสีนะครับ ช่วงนี้มีข่าว crackdown กระโปรงหน้าต่างสี ซึ่งส่วนตัวแล้วไม่เห็นด้วยเพราะว่ามันยังไม่น่าเกินกฎ 30% อะไรนั่น

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:02:14 »
เคยถอด wrap ชิ้นส่วนข้างในรถครับ พวกกาบข้างชายบันได คอนโซลรถ พวกนี้ ไม่ยากครับ ถ้ามันโค้งไม่มาก ทำเองได้

อุปกรณ์
1.กรรไกร,คัตเตอร์ ดีๆหน่อย
2.พวก Sticker ลองดู อาคารศีรวรจักร ชั้นล่าง หรือ คลองถม มี 3M , ของจีนไต้หวันเต็มเลย ครับ หลายสี หลายลาย เคฟล่าด้าน เงา มีหมด
3.ไดร์เป่าผมแรงๆหน่อย
4.ที่รีด เหมือนร้านติดฟิมล์รถ ซื้อของในข้อ 2 ลองขอเค้าดูครับ ร้านใหญ่ๆ น่าจะมี หรือถ้าไม่มีใช้บัตรต่างๆหุ้มผ้า ก็ใช้ได้เหมือนกัน

ขอให้โชคดี เดาได้ว่าทำเองครั้งแรก เละ ครับ 555 ไม่ได้ตัดกำลังใจนะแต่มันเป็นงั้นจริงๆ ต้องครั้งที่ 2-3 โห เนียนมาก เนียนจนตกใจว่านี่เราทำเองเหรอ

ต้องลองครับ..ขอให้สนุก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 19:08:57 »

อย่าลืมไปแจ้งเปลี่ยนสีนะครับ ช่วงนี้มีข่าว crackdown กระโปรงหน้าต่างสี ซึ่งส่วนตัวแล้วไม่เห็นด้วยเพราะว่ามันยังไม่น่าเกินกฎ 30% อะไรนั่น

ถอดทิ้งไปนานมากแล้วครับ เพราะเรื่องที่ต้องแจ้งขนส่งนี่แหล่ะเลยต้องดึงออก

เส้นสายไม่มี เลยขี้เกียจมีปัญหากับตำรวจ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 22:29:26 »
ขอบคุณมากครับทุกคน ถ้างั้นต้องไปซื้อของก่อนละ อิอิ

ส่วนที่ผมจะ wrap คือ กาบข้างของรถอะครับ แล้วก็ กันชน หน้าหลัง

รถผมสีดำ แต่ตอนนี้กาบข้างเป็นสีน้ำตาลอยู่ครับ ผมไม่แน่ใจว่า มีการจดทะเบียนเรื่องสีเป็น ทูโทนรึป่าว

หรือถ้า wrap ไปเลย คิดว่าจะโดนไหมครับ