ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้าย camry ตัว MC และ ตัว camry hybrid ตกลงว่ามันเป็น LED หรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 13495 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
คือสงสัยมานานแล้วว่า ไฟท้าย camry ตัว MC และ ตัว camry hybrid  ว่า ไฟท้าย มันจะเป็นตัว C กลับด้าน   แล้วสังเกต ตอนมันติด  ก็มองไม่เห็นหลอด เลย   ตกลงว่ามันเป็น LED  หรือแบบธรรมดาครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เป็น LED ครับ แต่ว่าโตโยต้าทำให้มันดูมัวๆไม่เห็นเป็นจุดๆหนะครับ

แต่ถ้าเป็น Aurion จะได้เป็นจุดๆแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
เป็น LED ครับ แต่โตโยต้าทำให้มันเป็นสามเหล็มปีระมิตด้านในติดกันเยอะเหมือนแท่งแก้วที่เอาไว้
ประดับบ้านไงครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เทรนด์ไฟท้าย/ไฟเบรค LED เริ่มฮิตที่ได้อิทธิพลมาจากรถรุ่นไหนครับ ใช่เทียน่าโฉมปัจจุบันมั๊ยครับ
(คำถามไม่ใช่หมายถึงรถรุ่นไหนที่มีไฟ LED ตัวแรกนะครับ)

รอ Nissan March อยู่นะ รอก๊อปแท้ by พี่ไทยอยู่
 :D

ออฟไลน์ toonze

เป็นสิครับ โตโยต้าใจดีครับแคมรี่ให้มาทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ mothsan

เป็นสิครับ โตโยต้าใจดีครับแคมรี่ให้มาทุกรุ่นเลย
ส่วนกระจกมองข้างทุกรุ่น ของ Toyota ทุกรุ่นที่ขายในไทยจะหลอกว่าเป็น LED แต่จะเป็นหลอดธรรมดา เหมือนที่ติดตรงแก้มรถดั่งเดินครับ
แต่รถส่งออกจะเป็น LED จริงครับ เท่าที่เคยถามเค้าว่า ในไทยแค่บอกว่าเป็นแค่ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง ก็ดีใจกันแล้ว

แต่ของยี่ห้ออื่นเค้าเป็น LEDจริง ที่ผ่านการ test การมองเห็นด้านข้างครับ  :-[

ออฟไลน์ Lertvarit

ส่วนกระจกมองข้างทุกรุ่น ของ Toyota ทุกรุ่นที่ขายในไทยจะหลอกว่าเป็น LED แต่จะเป็นหลอดธรรมดา เหมือนที่ติดตรงแก้มรถดั่งเดินครับ
แต่รถส่งออกจะเป็น LED จริงครับ เท่าที่เคยถามเค้าว่า ในไทยแค่บอกว่าเป็นแค่ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง ก็ดีใจกันแล้ว

แต่ของยี่ห้ออื่นเค้าเป็น LEDจริง ที่ผ่านการ test การมองเห็นด้านข้างครับ  :-[

ใช่แล้วครับ  ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ toonze

ของฮอนด้ามองข้างเป็นLEDหรอครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=676:bmw-730ld-7-&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=55
แล้วของ BMW อ่ะครับ ยังงง อยู่เลย คล้ายๆ กรจกมองข้าง fitt LED หรือเปล่า ริม ทั้งสองด้านสว่างตรงกลางมืด ๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ของฮอนด้ามองข้างเป็นLEDหรอครับ
เป็นครับผม

ออฟไลน์ Ruksadindan

LED อำพรางครับ แต่ไม่ใช่อำพรางเก๊เป็น LED

ออฟไลน์ MystogaN

เป็น LED ครับ แต่ว่าโตโยต้าทำให้มันดูมัวๆไม่เห็นเป็นจุดๆหนะครับ

แต่ถ้าเป็น Aurion จะได้เป็นจุดๆแบบนี้ครับ
เด๋วคนก็ไปสั่งไฟท้าย Aurion มาใส่กันแน่เลย  ::)

ออฟไลน์ Eddy5659

ตอนที่ผมถอยรถใหม่ๆ ก็เกิดอาการแคลงใจมากมาย
ดูยังไงๆ ไฟท้ายเรามันก็ไม่ใช่ LED แต่ตาม Spec และข้อมูลต่างๆ มันบอกว่า LED

ก็ยังสงสัยว่าทำไมไม่ทำให้มันเป็นดวงๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 12ay13an

LED อำพรางครับ แต่ไม่ใช่อำพรางเก๊เป็น LED

ฮาๆ
Toyota camry hybrid    LED  อำพราง
Honda  civic fd      อำพรางเป็น  LED

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ขอนอกเรื่องนิดนะ
ผมเริ่มเบื่อ LED ที่เป็นดวงๆวงกลมแระ
เห็น Audi ทำ LED แบบนี้มา ทั้งไฟหน้า สวยดีครับ