ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //  (อ่าน 38135 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:05:35 »
จัดให้แล้วครับ ขออภัยจริงๆ

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:15:11 »
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่...เป็นเซอร์ไพร์ที่สุดยอดมากเลยครับ
ที่เหลือก็รอดู full review ก่อนตัดสินใจอีกครั้งว่าจะขายเก๋งไปขับกระบะไหม อิอิ
4 ประตูสวยมากกกกกก ขอบคุณมากนะครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:24:43 »
ขอบคุณมากครับ ตัวรถสวยดีหน้าปัดก็น่ารักเหมือนตา wall-e ซะนี่ ฮิฮิ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:22:38 »
รอ full review ครับพี่โดยส่วนตัวผมวา่าสวยกว่า D-Max

คงต้องรอเรื่องศูนย์บริการแบบพี่ว่าล่ะครับถ้าทำออกมาดี

ผมว่ายอดจำหน่ายไม่น้อยทีเดียวลล่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:25:53 »
มีใครว่าหน้าปัดเชฟ

เรือนไมล์รุ่นขายจริงมีปรับทิศของตัวเลขใหม่ให้อ่านง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:35:39 »
ขอบคุณครับ

เร็วจริงๆ  :D

สวยดูล้ำขึ้น ลงตัวดีครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:47:07 »
ขอบคุณครับ สำหรับมินิรีวิว เยี่ยมเลย

ที่บ้านกำลังจะเปลี่ยนกระบะคันใหม่ต้นปีหน้า  ด้วยเจ้าวีโก้พรีรันเนอร์ตัวเก่าจะสามแสนโลล่ะ
จะขายตัวเก่ามาเอาแชมป์ ก็กระไรอยู่ ผมอยากจะเปลี่ยนยี่ห้อมั่ง ก็ห่วงเรื่องศูนย์บริการของเชฟนี่แหละครับ

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:48:30 »
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความ คงมีโอกาศได้ขับมันบ้าง ;D
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 13:36:28 »
รถหล่อมากกกกก
แต่กลัวศูนย์บริการ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:14:47 »
ขอบคุณมากๆครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:27:58 »
ที่แปลกที่สุดคือ   

เมื่อเข้า web  กรมสรรพสามิตร  ล่าสุด

ตารางคืนภาษีของรุ่น 2.8  4x2 LTZ Z71   MT    คืนเต็มจำนวน =100,000  บาท

ทั้งที่ราคาขายที่ Show Room   รุ่นนี้คือ 749,000.-

น่าสนมากๆ

ออฟไลน์ SakdRetro

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 17:15:25 »
ขอให้ PPV มาเร็วๆเถอะ เพี้ยง..
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 18:48:06 »
Colorado ตัวใหม่จะยังมีเฟืองท้าย G80 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ โลฮาน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 23:01:55 »
พี่จิมมี่ครับ ความต่อเนื่องของชุดเกียร์ออโต้ที่โคโลราโด้ใช้เป็นยังไงบ้างครับ  กำลังเทียบกับฟอร์ดเรนเจอร์ เห็น6สปีดเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 23:11:26 »
อีกคำถามครับ หลังทดสอบเเล้ว หน้าจอเเสดงตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่ครับผม ไม่รู้เผยเเำพร่ได้หรือเปล่า ถ้ายังไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 00:33:51 »
สวยดีครับ เมื่อวานได้เห็นตัวจริงและลองขับเล็กน้อยที่งานทดลองที่ katiliya mountain resort & spa บรรยากาสหนาวมากครับ

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:29:05 »
รบกวน K.Jimmy   ประมาณ..อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน   จากข้อมูลเล็กน้อยๆการทดลองขับครั้งนี้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 09:31:05 โดย singving »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:54:01 »
ถ้าได้ ฟอร์ดเรนเจอร์ ตัว 2.2 มารีวิวคู่กันได้เยี่ยมเลย เมื่อไหร่ทางฟอร์ดจะให้รถพี่จิมมี่ มาเทสต์เน้อ เพราะตัวท็อปรุ่นwt  4*2 2.2 at ของฟอร์ดราคาใกล้เคียงกับ 4*2 2.8 Ltz at ของเชฟวี่ พอดีเลย

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 16:07:52 »
ไม่ทราบว่าเบาะหลัง นั่งแล้วเป็นไงบ้างครับ

ถ้าเทียบกับ ตัวเก่า หรือไทรตัน

ปล. เบาะเดียวกับ D-max หรือเปล่า

******** ลืมบอก ผมหมายถึงตัว 4ประตู น่ะครับ

ออฟไลน์ Mr-Peerapat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:35:12 »
ขอบคุณคุณ Jimmy สำหรับกระทู้นี้นะครับ อ่านแล้วเพลินๆ ดี

Colorado ตัวใหม่นี้ ไม่มีโป่งล้อเนอะ ในรุ่น Z71 สงสัยใครอยากมีคง
ต้องไปหาขึ้นโมลด์เอาเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:57:12 »
จะไม่มีการประเมินตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงให้ในรีวิว First Impression โดยเด็ดขาดครับ

มาตรฐานของเรา ถ้าจะวัดอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงให้ชัวร์ ผมจะต้องทำการทดลองเลย
แต่นี่ ไม่ได้ทำ เวลามีแค่ 2 ชั่วโมง แล้วรถก็ต้องรีบคืนเขาอีกต่างหาก น้ำมันในถัง ก็ไม่ได้เต็มมาแต่แรก
ดังนั้น จับอะไรไป ก็เพี้ยนหมดแน่ครับ ตัวเลขจากมาตรวัด ก็เชื่อไม่ได้ร้อยเปอร์เซนต์หรอก

ดังนั้น จึงไม่มีตัวเลขมาให้  รอ Full Review สถานเดียวครับ

เพราะรีวิว แบบ First Impression ก็บอกอยู่แล้วว่า ขับมาสั้นๆ ลองสัมผัสให้พอรู้รส
แต่จะกินเอาคุณค่าทางสารอาหาร ต้องรอ Full Review ครับ

ออฟไลน์ teungphipoon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 18:13:21 »
รบกวนถามพี่ jimmy หน่อยคับผม
คือตอนนี้ผมสนใจอยู่ 2 ตัว คือ c-cab 2.5lt กับ x-cab 2.8 ltz พี่คิดว่าตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันคับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยคับผม

ออฟไลน์ Marantz

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 19:04:57 »
คุณจิมมี่ คือผมอยากซื้อรุ่นนี้ Colorado 2.8 LTZ Z71  4WD X-CAB
ผมจะสามารถติดต่อที่ไหนได้บ้างครับ แนะนำบุคคลติดต่อ พร้อมเบอร์ให้หน่อยน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Marantz