ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //  (อ่าน 38138 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รีวิวแรกในโลกอีกแล้ว กระแสน้ำแรงแค่ไหน
ก็สู้ความแรงของ Headlightmag.com ไม่ได้

(วลีข้างบน มานั่งอ่านอีกที โคตรเชยเลยจริงๆ เอิ๊กๆๆ)

เชิญได้แล้วครับที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3162:exclusive-first-impression-chevrolet-colorado-x-cab-28-ltz-z71-4x4-6at-worlds-first-report&catid=78:pickup-truck&Itemid=97

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ต้องขอบคุณทาง GM Thailand ด้วยครับ ที่ถึงแม้ผมจะไม่ได้ไปร่วมทริป แต่ก็ยังได้มีโอกาสขับ เหมือนกับอีกหลายๆท่าน

(คือตอนนี้ กลัวบ้านมากๆ แค็ตตาล็อกรถที่ตูสะสมมาตั้งแต่เด็ก บนชั้น 2 ของบ้าน จะจมน้ำด้วยไหมเนี่ย T_T)

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:02:29 »
หน้าตาของรถถูกใจผมมาก สวยจริงๆ ดูล้ำแต่
เสียดายไม่มีบันไดข้่าง   >:(
เอาใจช่วยพี่จิมมี่ ไม่ให้น้ำท่วมครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 23:10:06 โดย Jameskungz »

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: // กระทู้แสดงความเห็น : Exclusive First Impression : Chevrolet Colorado ใหม่ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:07:09 »
ยืนยันว่าเชฟไม่มีบันไดข้างแถมตั้งแต่รุ่นผมล่ะแต่ไม่เป็นไรไปเบิกของ d-max มาใส่เองก็ได้ ผมรอversion SUV ดีกว่า เสียดายน้องโด้ตัวเองราคาร่วงอย่างกับตลาดหุ้นไทย ขอใช้ซัก10ปีก่อนค่อยเปลี่ยน 5555

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:09:13 »
ดึกจังครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:11:31 »
ขอบคุณมากครับ

ปล. โยนบัวโชวร์ มาให้ผมก่อนก็ได้ครับ อิอิ  ;D  ;D

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:16:00 »
สวยดูดีมีสกุลมากครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:18:20 »
ต้องจัดชุดแต่งซักหน่อย คันโชว์มันดูโล้นๆชอบกล
แต่งให้รกๆได้แบบตัวShow Truck เมื่อต้นปีน่ะสวยชอบมากเลย

หน้าตาแบบเดิมๆตอนนี้ผมว่าisuzuดูสวยกว่า
ไปดูที่โชว์รูมมาเซลก็ลากไปจองอย่างเดียวเลยครับ ตัวโชว์สี่ประตูก็ยังไม่มี  :'(

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:18:37 »
มาเร็วมากๆเลยครับ :D เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาอ่านแบบละเอียดเลย ขอบคุณครับ

ปล. ผมว่าน่าจะเก็บโบชัวร์ของพี่ใส่กล่องกันน้ำ แล้วหาที่ๆปลอดภัยไปฝากไว้ครับ ;)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:21:20 »
ขอบคุณครับ

ยังไงก็ภาวนาให้พี่รักษาสมบัติให้ดี อย่าให้โดนพัดไปตามน้ำได้ครับ

ถ้าให้ชัวร์ ไปฝากพวกคอนโดสูงๆ เกิน 4 ชั้นขึ้นไป ผมว่ารอดครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:22:00 »
อั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย่ะ!!!!!!!
มาแบบพลิกล๊อกไม่ทันตั้งตัวเลยทีเดียว
ขอบคุณมากครับพี่ ภาวนาเอาใจช่วยให้น้ำไม่ท่วม ให้ปลอดภัยนะครับ

ปล. เจ้าโด้ สวยด๊ายยยยยยยอีก!!!

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:29:51 »
ผมอ่าน,,, แล้ว งงๆ ตกลงช่วงล่าง น่าจะโคลงๆ แต่ก็เอาอยู่ ใช่ไหมครับ  :-\

ออฟไลน์ Infinity

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:59:52 »
ถูกใจบทความนี้มากครับ เพราะตอนนี้กำลังสนใจคลั่งไคล้รุ่นนี้

วันแรกที่เปิดตัวรถเข้าศูนย์ได้ตามไปเก็บรายละเอียดตัวรถ ได้ข้อสังเกตที่ต้องนำมาตัดสินใจหลายอย่างครับ

-รถที่นำมาโชว์เป็นรุ่น x-cab LT 4x2. ครับ
-ช่องเก็บของด้านหน้าเบาะซ้าย ไม่มีล็อคกุญแจ ซึ่งisuzuมี ช่องล็อคกุญแจไปอยู่ฝากระบะท้ายแทน ซึ่งisuzuไม่มี (ถ้าจำเป็นต้องล็อคช่องเก็บของ จะหามาติด หรือใช้ของอีสุสุได้มั้ยครับ)
-วัสดุภายในเป็นพลาสติกส่วนใหญ่ และงานประกอบด้านในประตูcabไม่เนียน รวมถึงรายละเอียดหลายอย่างเช่น ช่องเสียบกุญแจสตาทรถ รอยเชื่อมเหล็กบางจุด ไม่ประทับใจ (รุ่นLTZ อาจจะดีกว่า)
-งานประกอบภายนอกตัวรถ งดงามเรียบร้อย ไม่ผิดหวังครับ
-สอบถามจากหัวหน้าเซลล์ที่ได้ไปทดสอบรถ เครื่ิอง 2.8 ออโต้ วัดอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจากรถที่ไปทดสอบหลายคัน ได้ที่ 16-18 กิโลเมตร/ลิตร
-รุ่นสี่ประตูจะตามมาทีหลัง ตัวท็อปออโต้โฟวีลมาช้าสุดอาจเป็นปีหน้า
-

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:05:17 »
ขอบคุณครับบ  ;D ;D
-เท่าที่ดูแล้ว โคมไฟตัดหมอกเป็นโปรเจคเตอร์สินะครับ
-บันไดข้าง เหมือนจะมีในรุ่น4ประตู 2.8LTZ Z71 นะครับ
-สวิตช์ไฟฉุกเฉินอยู่ในตำแหน่งที่ดีนะ เอื้อมมือไปตบได้เลย

ออฟไลน์ 380Z

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:10:06 »
ขอบคุณครับ รถรุ่นนี้เป็นรุ่นที่สวยมากๆแต่สำหรับผมยังรองจากเรนเจอร์ครับ

ออฟไลน์ wic3350

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:11:53 »
ดีจัง กระบะรุ่นใหม่มีระบบควบคุมก​ารทรงตัวล่ะ เหตุการณ์รถกระบะหมุนตกถนนคงน้อ​ยลง
สวยดีครับ ถ้ามีตังก็อยากจะหาไว้ลุยน้ำท่วม​ซักคัน  ;D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:13:37 »
เกียร์MT น่าจะขับมันส์หยด...  :D ;D

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:15:30 »
อ่านจบในเวลาอันรวดเร็ว.....รออ่านมา 1 สัปดาห์พอดิบพอดีเลยนะครับเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ Envil

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:36:10 »
ความงามด้านหน้าส่วนตัวให้เป็นที่1เลย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:56:58 »
มีใครว่าหน้าปัดเชฟ

เหมือนกับหุ่น number five จากหนังเรื่อง short circuit บ้าง

ออฟไลน์ Hokkaido

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:57:28 »
หน้าตาดูดี น่าใช้จริงๆครับ

ปล.เดี๋ยวนี้กระบะเค้าแอร์ดิจิตอลกันหมดแล้วเนอะ

พวกรถเก๋งนี่กว่าจะได้ดิจิตอลก็เล่นต้องตัวท้อปทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ Hokkaido

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:58:29 »
มีใครว่าหน้าปัดเชฟ

เหมือนกับหุ่น number five จากหนังเรื่อง short circuit บ้าง

ช่างสังเกตจริงๆ เหมือนมากๆอ่ะ

อีฟฟฟฟ เว่อะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:50:46 »
อยากขับกระบะ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 07:29:51 »
(คือตอนนี้ กลัวบ้านมากๆ แค็ตตาล็อกรถที่ตูสะสมมาตั้งแต่เด็ก บนชั้น 2 ของบ้าน จะจมน้ำด้วยไหมเนี่ย T_T)
ฝ้าเพดานเลยครับ ;D

ออฟไลน์ sajaut

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 07:55:27 »
ขอบคุณคับ
ยังไงก็จะรออัตตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงคับใจจดจ่อถ้าทำออกมาดีฮ่าๆๆๆบายๆๆ ISUZU ของแถมไม่มีดีนัก

มาเปรียบเทียบกันชัดๆๆโปรชัว   Colorado  ใหม่กับ ISUZU -D-MAX

ใครดูไม่ชัดให้เชฟไปแล้วกด Ctrl+Scoll  เม้านะคับ
พอดีไปเม้มที่เชฟว่าทำไมม่มีโปรชัวให้โหลดเขาจัดการหาลิงค์มาให้คับพี่น้องหรือใครมีแล้วก็ขออภัย

รุ่นยกสูง   cololado 2.5 L 2WD X-CAB LTZ71  ราคา   688 ,000 บาท กับ
               ISUZU  Hi-lander  2.5 VGS Z            ราคา  703,000 บาท
ต่างกัน 15,000 bath
ผมว่า ISUZU อ้อฟชั่นดีกว่า
1.               ISUZU                          colorado
มี                 ABS                               ไม่มี
วิทยุ            2 DIN/6 ลำโพง              1DIN/2ลำโพง
ไฟห้า          โปรเจคเตอร์                    ฮโลเจน
แค่นี้ที่พอหาได้

โหลดคับ

ของ ISUZU คับ

ดูคับ

กดโหลดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 09:33:56 โดย sajaut »

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:02:52 »
โดยรวมดูโอเค แต่ไม่ชอบหน้าปัดอย่างแรงมีนนูนๆดูยากๆยังไงชอบกล

ปล.แถมบันไดข้างได้แล้ว
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ TOTOBANANA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:05:07 »
เกจวัดความร้อนกับน้ำมัน  ดูย้อนยุคจังเลยครับแต่ก็สวยดี  ด้านหน้าช่วงฝากระโปรง กับ ไฟท้าย ผมว่าสวยกว่าฝาแฝด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:33:15 »
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:49:22 »
รถเกือบล้าน แต่ไม่มีจอพร้อมกล้องถอยมาให้ ออฟชั่นความคุ้มสู้ D-max ไม่ได้จริงๆ เพราะระบบความปลอดภัยก็ให้มาพอๆกัน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:51:15 »

รวดเร็วมากๆครับ
ชอบหน้าปัดของเขาละครับ คล้ายๆ Camaro เลย...แต่เข็มมันแปลกๆ........

เกียร์ก็ดูไฮเทคดี เครื่องก็ขอเล็กกว่าชาวบ้าน แต่ทำผลงานเบื้องต้นใช้ได้
สรุป: เทคโนโลยีอากาศยานจากคู่แฝด คงมาลงมากสินะ  ;D แต่ออปชัน เริ่มเขี้ยว..
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:00:46 »
น่าใช้มากกกกกกกกกก

ปล. คุณจิมมี่ ทำลิงค์ผิดรึเปล่าครับ หรือเป็นเพราะ review ในกลุ่ม pick up + truck ยังไม่มี
ตามรูปเลยครับ คลิกที่นี่ มันไม่ไปอ่ะ