ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอแนะนำ ช่อง Youtube สำหรับความรู้เรื่องการไหลและกั้นน้ำท่วม อย่าพลาด! //  (อ่าน 4836 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เป็นช่อง youtube ของ มูลนิธิสืบ นาคะเสถียร ครับ

มีผู้มีประสบการณ์ เกี่ยวข้องกับด้านการจัดการน้ำ มาให้คำแนะนำเรื่องการจัดการกับน้ำท่วมครับ

ช่องนี้คือ http://www.youtube.com/user/Seub2010

คลิปนี้ น่าสนใจเลยละ สำหรับใครที่กำลังจะทำคันกั้นน้ำชั่วคราว

คลิปนี้ ขอแนะนำให้ดูจนจบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:27:21 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ kritphakhin

ขอฝากลิงค์ข้อมูลน้ำ ของพี่ที่รู้จักกันนะครับ และเป็นสื่อเกี่ยวกับยานยนต์ด้วยครับ

ขอลบลิงค์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:29:02 โดย kritphakhin »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Subscribe แล้วครับผม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
โดยหลักวิศวกรรมที่ท่านพูดมาถูกต้องครับ ต้อง ปล่อยน้ำเข้ามายันฐานเขื่อน(ชั่วคราว) เพื่อรักษาฐานเอาไว้
วิศวกรที่บริษัทพูดเรื่องนี้ให้ผมฟังเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เขื่อนที่ไม่มีสมอรั้งหรือยัน มันรับได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้น
น้ำ+แรงดันเป็นนักเจาะตัวยงค์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:29:52 โดย J!MMY »

ขอฝากลิงค์ข้อมูลน้ำ ของพี่ที่รู้จักกันนะครับ และเป็นสื่อเกี่ยวกับยานยนต์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รู้ว่าเป็นใคร
ผมกำลังจะทำกระทู้เกี่ยวกับพี่คนนี้

เพียงแต่ เราต้องระวังเรื่องความเป็นส่วนตัวของเขานิดนึงครับ
เพราะพี่เขา บอกแล้วว่า  "งดออกสื่อ" ขออยู่เป็นเบื้องหลังให้ เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:29:36 โดย J!MMY »

ขอบคุณครับ
รู้ว่าเป็นใคร
ผมกำลังจะทำกระทู้เกี่ยวกับพี่คนนี้

เพียงแต่ เราต้องระวังเรื่องความเป็นส่วนตัวของเขานิดนึงครับ
เพราะพี่เขา บอกแล้วว่า  "งดออกสื่อ" ขออยู่เป็นเบื้องหลังให้ เท่านั้น

รับทราบครับพี่จิมมี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:29:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ขอบคุณมากๆครับพี่ Jimmy สำหรับข้อมูลดีๆนะครับ บ้านผมอยู่แบริ่งใกล้ๆกับพี่ Jimmy แหละครับ 555+ เริ่มหวั่นๆแล้วละครับ = ="

งั้นคืนนี้ อยู่ดึกอีกคืนนะ

มีกระทู้ดีๆให้อ่าน นั่งทำอยู่ สักครู่ครับ เฉพาะกิจน้ำท่วมเลยนี่ละ

มีกระทู้ดีๆให้อ่าน นั่งทำอยู่ สักครู่ครับ เฉพาะกิจน้ำท่วมเลยนี่ละ

สู้ๆครับ

ออฟไลน์ north

• Sr. Member

ผมอยู่ยันเช้าเลยคับ เป็นห่วงบ้านคับ พอดีบ้านอยู่แถวๆ รังสิตคับ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
บ้านผมอยู่ประชาชื่นมีเจ้าหน้าที่มาเตือนแล้วคับตอนนี้