ผู้เขียน หัวข้อ: + สตาร์ทรถแบตหมด แบบไม่ต้องจั๊มแบต +  (อ่าน 12177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc

ไม่รู้ของจริงจะเป็นอย่างไรนะครับ เป็น Clip ของคนรัสเซีย ล่ะมั้งดูจากชื่อคลิปครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ pongsaat

• Newbie
  • *
Re: + สตาร์ทรถแบตหมด แบบไม่ต้องจั๊มแบต +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 05:03:30 »
คิดได้ไง แจ่มมาก  แต่อันตรายพอสมควร
เช่นการขึ้นแม่แรงยกรถ  เชือกที่ใช้พันล้อ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: + สตาร์ทรถแบตหมด แบบไม่ต้องจั๊มแบต +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:03:05 »
ผมว่าเกัยร์กระปุกทำได้ครับ เพียงแต่คนดึงต้องแรงเยอะหน่อย

ออโต้ หมดสิทธิ์

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:31:55 »
ผมว่าเข็นสตาร์ทแบบเก่าน่าจะง่ายกว่านะ

ส่วนเกียร์atคงหมดสิทธิ์
07 mazda 3

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:24:56 »
ในโซเวียตรัสเซีย รถสตาร์ทคุณ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:41:13 »
ผมว่าเข็นสตาร์ทแบบเก่าน่าจะง่ายกว่านะ

ส่วนเกียร์atคงหมดสิทธิ์

สำหรับ,,, ที่แคบๆ ที่ไม่สะดวกจะเข็นหนะครับ  ;)

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 14:52:11 »
ถ้าเป็นโฟล์คเต่า ถอดนายพาน เอาเชือกพันมู่เลย์สตาร์ทแบบเรือน่าจะได้นะครับเนี่ย ;D

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:45:12 »
ขอสเต๊ป เข็นสตาร์ท เป็นความรู้หน่อยซิครับ

คือขับ mt เป็นแต่ เข็นสตาร์ทไม่เป็นอะครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:08:20 »
ขอสเต๊ป เข็นสตาร์ท เป็นความรู้หน่อยซิครับ

คือขับ mt เป็นแต่ เข็นสตาร์ทไม่เป็นอะครับ

ปลดเกียร์ว่างแล้วมีคนไปนั่งในรถครับ แล้วเข็นไปเร็วๆ พอความเร็วได้ที่ก็เหยียบคลัตช์แล้วเข้าเกียร์ 1 หรือ 2 ครับ

แล้วรถมันก็จะติด ที่บ้านใช้วิธีนี้บ่อยๆครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 18:07:15 »
ถ้าเป็นโฟล์คเต่า ถอดนายพาน เอาเชือกพันมู่เลย์สตาร์ทแบบเรือน่าจะได้นะครับเนี่ย ;D

แล้วถ้าเกิดสตาร์ตติด ไฟจะชาร์ทไหมอ่ะ? แล้วจะเอาสายพานพันกลับยังไงง่ะ  ???

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:04:06 »

ลองดู 28 weeks later หรือไม่ก็ หัวหลุดแฟมิลี่ครับ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:07:52 »
้เข้าท่าแหะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:02:44 »

ปลดเกียร์ว่างแล้วมีคนไปนั่งในรถครับ แล้วเข็นไปเร็วๆ พอความเร็วได้ที่ก็เหยียบคลัตช์แล้วเข้าเกียร์ 1 หรือ 2 ครับ

แล้วรถมันก็จะติด ที่บ้านใช้วิธีนี้บ่อยๆครับ  ;D ;D ;D

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ก่อนเข็นต้องบิดกุญแจไปตำแหน่ง "ON" ก่อนนะครับ
แล้วพอเข็นได้เร็วหน่อยแล้ว เหยียบคลัทช์ ใส่เกียร์ 2 แล้วเลียคลัทช์ออกมา พร้อมเลี้ยงคันเร่งไว้หน่อยครับ
จังหวะจะถอนคลัทช์นี่ต้องเตรียมตัวให้ดี เพราะรถมันจะสะดุดเฮือกก แล้วพอเครื่องติดมันจะพุ่งไปข้างหน้าเลย
ดังนั้น จังหวะช่วงนั้นต้องเตรียมยกเท้าจากคันเร่ง มาเหยียบเบรก แล้วเหยียบคลัทช์จมเพื่อเข้าเกียร์ว่างครับ

ขอเป็นเกียร์ 2 นะจ๊ะ เกียร์ 1 กินกำลังมาก สงสารคนช่วยเข็นด้วยเถอะ
เข็นมาหน้าเขียว พอใส่เกียร์ 1 ยกเท้าออกจากคลัทช์ปั๊บ รถสะดุด ก้นโด่ง แทบจะถีบหน้าคนเข็น
แถมไอ้พวกที่เข็นเข็นกันมา โดนรถสะดุดกึกเข้าไป ชนรถล้มกันตึง เจ็บตัวครับ