ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ  (อ่าน 12352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ช่วงนี้น้ำท่วมเริ่มเข้ามาในเมืองแล้ว ที่จอดรถในตึกสูงๆหลายที่คงเต็มหมดแล้ว บางคนได้นำรถไปจอดบนทางด่วนเพื่อหนีน้ำ อยากฝากไว้เลยว่าอย่าทำเลยครับ เพราะผิดกฏหมายเต็มๆเลยครับ ขัดขวางการจราจร และบนทางด่วนห้ามคนเดินครับอาจเกิดอันตรายได้ แล้วสมมุติเกิดเหตุฉุกเฉินเช่นคนบาดเจ็บหรือป่วยหนัก  จะได้ไปถึงโรงพยาบาลเพื่ออยู่ในการดูแลของหมอได้อย่างทันท่วงที หากต้องไปช้าเพราะรถที่จอดบนทางด่วนอะไรจะเกิดขึ้น

เข้าใจว่ารักรถไม่อยากให้รถพังอันนี้ไม่ผิดครับ แต่ไปจอดในที่ๆไม่ได้จัดไว้ให้แล้วไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนอันนี้ผิดนะครับทั้งศีลธรรมและกฏหมาย
ขอร้องอย่านำรถไปจอดไว้บนทางด่วนนะครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
Re: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:06:43 »
เห็นด้วยครับ เมื่อเช้าขึ้นทางด่วนมาก จากสามเลน บีบเหลือเลนเดียว

รถติดมาก ๆ และถ้าเกิดมีเหตุฉุกเฉินขึ้นมา แล้วต้องใช้ทางนี้ รถใหญ่จะเข้าไม่ได้เลยนะครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:11:04 »
+1ครับ แฟนผมมาจากแจ้งเข้าmbkมาเปิดร้านรถติดนานมาก2ช.ม.ได้

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:17:24 »
ถูกต้องครับถ้าจอดแล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อน
แต่ช่วงนี้ผมก็มีความคิดอยู่ว่า ถ้าน้ำมาจริงๆผมจะทำยังไงกับรถ คอนโดผมอยู่ใกล้กับทางขึ้นทางด่วน และตอนนี้ก็ไม่รู้จะไปจอดที่ไหนโทรไปที่ไหนก็เต็มหมดครับ เลยคิดว่าถ้าน้ำมาแรงและเร็ว จนน่าจะทำให้เกิดความเสียหายได้ ผมอาจจะขับขึ้นไปจอดบริเวณทางขึ้นทางด่วน ( ทางจะไปพัทยาน่ะครับ ) แต่จะจอดบริเวณ ริมซ้ายน่ะครับเพื่อไม่ให้กีดขว้างทาง แต่ถ้ามันจอดเต็มจริงๆก็อาจจะขับไปเรื่อยๆ เพื่อไปตั้งหลักก่อนหรืออาจจะเลยไปพัทยาแล้วค่อยว่ากัน  หรือใครคิดว่ามีทางออกหรือที่ๆจอดรถช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ เพราะตอนนี้ไม่รู้จะไปจอดไหน
แต่ปัจจุบันนี้ พี่สาวผมเอาไปจอดที่ตึก ธนิยะ สีลม แต่รู้สึกว่ายามมันจะไล่ไม่ให้จอดแล้ว
คิดแล้ว เครียดครับรถก็พึงออกมาด้วย ป้ายแดงอยู่เลย และก็เป็นรถคันแรกซ่ะด้วย  ตอนนี้เครียดจริงๆ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:19:47 »
เห็นแก่ส่วนรวมกันบ้างมั้ยไอ้คนพวกนั้น ไม่ใช่ว่าจะจ่ายภาษีมากน้อย แล้วจะได้ใช้สิทธิ์พิเศษบนทางสาธารณะได้นะเว้ย

ทุกคนก็ย่อมจะหวงแหนทรัพย์สินของตัวเอง ไม่ว่าจะถูกจะแพง แต่ควรมีสำนึกต่อสาธาณะ ให้การเดินทางลำเลียงคน สิ่งของ ปัจจัยอื่นๆ เป็นไปได้ด้วยดี

ลองคิดภาพดูว่า คนป่วยฉุกเฉิน รถที่ขนกระสอบทราย,อาการ,ยารักษา ฯลฯ เขาต้องมาติดเพราะไอ้พวกห่วงรถแค่ไม่กี่สิบคน

ใครมีญาติหรือคนรู้จักที่ทำแบบนี้ ช่วยไปสั่งสอนเขาหน่อยเถอะครับ

ไม่อยากจะด่าอะไรมาก เพราะบางทีเขาอาจจะแค่ขาดสำนึก หรือขาดการอบรมที่ดี อาจจะทำผิดโดยไม่ตั้งใจก็เป็นได้

ปล.ตอนแรกก็อยากจะกระทู้บ่นแบบนี้เหมือนกัน แต่เห็นในนีมีคนรักรถเยอะ รถราคาแพงเยอะ กลัวว่าตั้งแล้วอาจจะโดนด่า  :P ::)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:29:41 »
เห็นแก่ส่วนรวมกันบ้างมั้ยไอ้คนพวกนั้น ไม่ใช่ว่าจะจ่ายภาษีมากน้อย แล้วจะได้ใช้สิทธิ์พิเศษบนทางสาธารณะได้นะเว้ย

ทุกคนก็ย่อมจะหวงแหนทรัพย์สินของตัวเอง ไม่ว่าจะถูกจะแพง แต่ควรมีสำนึกต่อสาธาณะ ให้การเดินทางลำเลียงคน สิ่งของ ปัจจัยอื่นๆ เป็นไปได้ด้วยดี

ลองคิดภาพดูว่า คนป่วยฉุกเฉิน รถที่ขนกระสอบทราย,อาการ,ยารักษา ฯลฯ เขาต้องมาติดเพราะไอ้พวกห่วงรถแค่ไม่กี่สิบคน

ใครมีญาติหรือคนรู้จักที่ทำแบบนี้ ช่วยไปสั่งสอนเขาหน่อยเถอะครับ

ไม่อยากจะด่าอะไรมาก เพราะบางทีเขาอาจจะแค่ขาดสำนึก หรือขาดการอบรมที่ดี อาจจะทำผิดโดยไม่ตั้งใจก็เป็นได้

ปล.ตอนแรกก็อยากจะกระทู้บ่นแบบนี้เหมือนกัน แต่เห็นในนีมีคนรักรถเยอะ รถราคาแพงเยอะ กลัวว่าตั้งแล้วอาจจะโดนด่า  :P ::)

ผมก็บอกแล้วไงครับว่าแค่คิดเฉยๆ ความจริงผมคงไม่ทำรอกครับ เพราะก็มีคนแนะนำว่าอย่าไปจอด มันจะทำให้คนอื่นเดือดร้อน ดีไม่ดี รถอาจจะโดนขโมยก็ได้   ผมคิดว่าการตอบของคุณน่าจะเป็นการแนะนำน่ะครับหรือไม่ก็ ห้ามกันเตือนกัน แต่คุณเล่นตอบได้แรงมาก เหมือนด่าเลยก็ว่าได้
ถูกต้องแล้วความ ผมทำผิดโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็ไม่ควรที่จะไปด่า หรือไปว่ากันน่ะครับ

( ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษน่ะครับ )

Chariot

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:39:22 »
^
^
^
คอมเม้นท์นั้นผมยังไม่ได้เอ่ยชื่อถึงคุณ ผมยังไม่ได้ Quote คำพูดของคุณ ซึ่งหมายถึงว่า คอมเม้นท์ผมดังกล่าวนั้น ไม่ได้ว่าคุณแต่อย่างใด

(แต่คอมเม้นท์นี้ ชีลูกศรไปที่คุณโดยเฉพาะแล้วนะ เพื่ออธิบายความหมายของคอมเม้นท์นั้นเป็นรายบุคคล)

หากใครยังไม่เข้าใจว่าคอมเม้นท์นั้นผมด่าใคร ก็ขออธิบายเอาไว้ตรงนี้เลยครับว่า ผมด่าพวกที่กระทำการจอดรถบนไหล่ทางพิเศษ หรือทางสาธารณะซึ่งเขาไม่ได้จัดเตรียมไว้ให้โดยเฉพาะ ทั้งตั้งใจจอด และไม่ตั้งใจจอดครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 15:56:43 »
เบสต์ รู้ว่าไม่ได้ด่าคุณหนุ่ม แต่มันจำเป็นไหมที่ต้องเขียนถึงขนาดนั้นทั้งที่ยังไม่ได้มีความรุนแรงอะไรเลย

คุณหนุ่มครับ ผมเชื่อว่าเบสต์ไม่ได้ด่าคุณแต่อย่างใด
ทว่า ผมก็ไม่แนะนำให้ทำเช่นที่คิดหนะครับ
รออีกพักเชื่อว่าเดี๋ยวน่าจะมีเปิดให้จอดกันได้มากกว่านี้ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:06:25 »
ครับผม ผมขอโทษทุกคนด้วยน่ะครับ อาจจะนึกคิดโดยไม่ได้ตั้งใจ อิอิ

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:24:13 »

ผิดกฏหมายและไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่งครับ ถ้าฉุกเฉินเช่นที่คุณข้างบนว่า ให้ขับขึ้นบูรพาวิถีไปลงชลบุรีเลยครับ

แต่ไม่ใช่ขึ้นไปจอดทิ้งไว้เลยแบบที่เห็นตอนนี้ อันตรายทั้งรถที่จอดไว้และคนที่ลงมาเดินบนทางด่วน

หรือถ้าไม่มีที่จอดแล้วจริงๆและคุณเห็นแก่ตัวมากพอ.. จอดเลยครับ! เข้าใจว่ารักรถกันทุกคนครับ (ขณะที่สำนึกส่วนรวมมีต่างกัน)

อย่าลืมเอากระดาษเขียนชื่อ เบอร์โทรติดต่อแปะไว้ด้วยนะครับ เกิดเหตุอะไร จะได้หาเจ้าของรถได้

ส่วนผมหาที่จอดไม่ได้ ใช้พลาสติกหุ้มรถแบบที่เห็นๆ กันเยอะแยะ น่าจะกันน้ำได้ซัก 1 - 1.5 เมตรครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:56:03 »
ตอนนี้โดนลากแล้วนะครับ ใครจอดไว้ระัวังตัวให้ดี  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 17:17:44 »
เค้าให้จอดเลนเดียวดันล่อกันซ้อน 3  เดือดร้อนน่ะใช่ แต่ไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนมากขึ้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 17:25:18 »
แชร์ที่พบมาเมื่อเช้าครับ

1. พอจ่ายเงินค่าทางด่วนก็ งง ว่าทำไมรถติดจัง ปกติเลยด่านแล้วไม่เคยติด

2. ขับไปซักพักถึงบางอ้อ... ซ้อน 3!!

3. นี่ผมวิ่งช่องซ้ายสุดแล้วเพราะจะลงงามวงศ์วาน.. ถัดไปทางซ้ายคือ จอดทั้งนั้น

4. ถึงทางลง .. ก็ยังไม่เว้น

5. พอขับมาเส้นรัตนาธิเบศ บนสะพานข้ามแยก ก็ยังเจออีกครับ รวมถึง สะพานกลับรถอีกสองอัน ที่ไม่ได้ถ่ายมา -_-''

เข้าใจว่าเดือดร้อนนะครับ แต่ก็ น่าจะช่วยกันคิดนิดนึง บางที รถหน่วยฉุกเฉินที่จะเข้าไปให้ความช่วยเหลือแก่ท่านอาจจะไปช้าเพราะติดรถท่านที่จอดขวางอยู่ก็ได้นะครับ ^^'

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 18:19:35 »
น่าจะมีความพอดีๆอ่ะครับ เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ ถ้ามันยังไม่มีอะไรก็ไปเอาลงกันเถอะครับ มันติดมากกก

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 18:21:01 »
แถวบ้านผมเค้าจอดกันบนสะพานข้ามคลองอ่ะครับ จาก2เลนเหลือ1 ปกติก็ติดอยู่แล้ว ไปจอดอีกนี่ ติดมากมาย-*-

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 18:52:07 »
วันนี้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ออกมาขอร้องไม่ให้จอดบนนั้น วันนี้เค้าจะเอาเรือไปช่วยผู้ประสพภัย แต่เอาไปไม่ได้ เนื่องจากตัวเรือที่มีขนาดค่อนข้างใหญ่ และบนทางด่วนเหลือแค่ 1 ช่องจราจร เลยต้องมาเสียเวลาเคลื่อนย้ายรถกันนานเลยทีเดียว.

ออฟไลน์ z4kas

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 19:02:05 »
ไม่รู้จะตั้งกระทู้ใหม่ดี หรือตอบเพิ่ม
เอาเป็นตอบในนี้ก่อนแล้วกัน

สำหรับท่านที่หาพลาสติกห่อ
ไม่ว่าจะเป็นพลาสติก หรือพลาสติกกระสอบ

"แนะนำว่าถ้าท่านห่วงรถจริง"
ไปซื้อผ้าใบ แบบที่ใช้คลุมท้ายรถสิบล้อมาใช้ดีกว่านะครับ
ลงทุนนิด ดีกว่าซ่อมรถครับ
(อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย)
และหุ้มได้จนมิดคันด้วย
ถ้าให้ดี ปลายทั้ง 4 ด้าน (หรือทำที่ผูกเพิ่มก็ได้)
ให้เอาถังน้ำ 5 ลิตร(ถังใหญ่กว่านั้นก็ดี ถ้ามีงบพอ)ผูกไว้ด้วย
จะได้ช่วยดึงผ้าใบไปในตัว ตอนน้ำสูงจริง ๆ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 19:03:05 »
ผมว่ากทม. ตอนนี้ยังไม่ถือว่าเดือดร้อนนะครับ ยังไม่ท่วมเลย
เข้าใจว่ากลัวไม่มีที่จอด แต่ก็จอดกันซะคนอื่นเดือดร้อนกันไปหมด
แบบนี้ก็เกินไปนะครับ
แล้วรถในกทม.มีกี่คันครับ เป็นล้านมั้ง จอดยังไงก็ไม่พอหรอก
ทำไมไม่ช่วยกันคิด หรือทำ เพื่อป้องกันไม่ให้น้ำท่วมจะดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 19:37:36 »
update นะครับ ได้ยินจากเพื่อนที่ใน twitter บอกมาว่า น่าจะมีมิฉาชีพ นำรถยกมายกรถที่จอดอยู่ไปโดยคนทั่วไปเข้าใจว่าเป็นเจ้าหน้าที่และอำนวยความสะดวกให้     จริงหรือไม่จริงไม่รู้แต่อยากให้ระวังนะครับ ทางที่ดีอย่านำขึ้นไปจอดดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 19:52:32 »
ผมกลับคิดต่างนะ ผมว่าความผิดไม่ใช่ของคนใช้รถอย่างเดียว
แต่เป็นความผิดที่ จนท. ไม่ออกมาจัดการความเป็นระเบียบแต่แรก

บ้านเมืองกำลังเดือดร้อนครับ เราอาจจะต้องสัญจรไปมาได้สะดวกน้อยลงไปบ้าง
และอาจจะต้องปันพื้นที่บนทางด่วนส่วนหนึ่งให้จอดรถหนีน้ำบ้าง
แต่มันเป็นหน้าที่ของ จนท. ที่จะต้องวางแผน ควบคุมการจอดรถให้เป็นระเบียบ
ให้จอดเพียงหนึ่งเลน หรือคำนวณมาแล้วว่ามีพื้นที่เพียงพอเพื่อรองรับการสัญจรได้
แต่นี่เล่นปล่อยให้ขึ้นไปจอดดื้อดื้อ ใครก็อยากหนีน้ำทั้งนั้นแหละครับ

พอปล่อยให้มันเป็นอย่างนี้ ก็จะมายกรถกันล่ะ..
วัวหายล้อมคอก สุภาษิตเก่าแก่ที่ไม่เคยจะเรียนรู้และนำมาใช้เลยสักที

เรื่องนี้เป็นตัวอย่างของการทำอะไรไม่รู้จัก "วางแผน"
พอน้ำมาแล้วเริ่มมีไอเดียว่าให้นำรถไปจอดบนทางด่วนได้ ก็ "เอ้า..มาจอดเลย จอดเลย"
พอมันมาเยอะ (ซึ่งก็น่าจะรู้ว่ากรุงเทพมีรถกี่คัน...) กลายเป็นรับไม่ไหว จัดการไม่ได้
ทำให้ทางที่จะสัญจรได้ กลายเป็นไม่ได้ไปเสียอีก ผมละเหนื่อยกับการทำงานแบบนี้จริงจริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 19:54:06 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 20:07:17 »
เจ้าหน้าที่ยังไม่ทันเชิญเลยครับ มันเต็มก่อน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 20:16:27 »
เอาของจริงนะ

พงษ์เพชรมันจัดกันเองตั้งแต่ตีสามตีสี่ ไม่มีตำรวจที่ไหนมาทันหรอก พอคันนึงจอดปุ๊บ อีกครึ่งชั่วโมงก็เต็มแล้ว
ผมคิดว่าไม่มีเจ้าหน้าที่ที่ไหนจะกล้าคิดว่าตรรกะของคนเรานอกจากคำว่าตัวเองรอดแล้วมันไม่นึกถึงคำอื่น
และยิ่งเห็นได้ชัดขึ้นก็ในปีนี้นั่นแหละ

พวกที่มีถนนสามเลนขึ้นไป แล้วจอดเลนซ้ายเลนเดียวชิดๆไว้ ผมว่าอนุโลมนะ แต่บางพวก ถนนมีแค่สอง
ก็ขอสัก 1 เลนละกันวะ แต่ถนนนั้นปกติสะพานมีสองเลนก็ติดจนรากแตกคาเบาะอยู่แล้ว พอเหลือหนึ่ง
จะเหลือเหรอครับ พอรถบนสะพานขึ้นไม่ได้ ไอ้คันที่วิ่งมาเลนซ้ายงงว่าติดอะไร พอมาถึงสะพานก็หักเข้าขวา
ทั้งๆที่ทางราบมันไปได้ รถติดหนึบตลอดเส้นงามวงศ์วานวันนี้ เส้นทางวิ่งตรงนั้นมีมุ่งไปโรงพยาบาลนนทเวช
คนหลายคนจะไปธุระต้องมาแหง็กเสียเวลาว่าคนจำพวก "อยากให้รถตูสวย"

ซึ่งผมถามจริงเหอะ คุณคิดว่าประเทศไทยมันปลอดภัยจากคนบ้าๆ (อย่างผม)ขนาดนั้น?
คุณไม่เคยได้ยินพวกขี้โมโหหลังพวงมาลัยเหรอ ประเภทว่าชอบเอาน้ำมันราดรถแล้วจุดไฟเผาเล่นอ่ะ?
โอ้โห พอนึกได้อย่างนี้แล้วผมเอารถไว้บ้าน ขึ้นขาหยั่ง ไม่ก็ก้อนอิฐ สูงไม่ถึงเมตร
น้ำท่วม ก็ซักพรมเอา ถ้าท่วมมิดคัน ก็ช่างมัน วิทยุ หน้าปัด เบิกได้ กล่อง ECU ถ้าไม่ช็อตมันก็ไม่ได้พังง่ายๆ
เครื่อง ถอด อ่างน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนถ่ายสักสองรอบไล่น้ำ

เหนื่อยนะ แต่ถ้าให้ไปจอดในแบบที่ทำให้การจราจรเป็นอัมพาตไปทั้งถนน ผมอาย ไม่ไหวล่ะ ยอมให้รถจมน้ำ
แล้วเสียเงินครึ่งหมื่นหรือมากกว่าเพื่อซ่อมดีกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 20:16:56 »
ผมผิดหวังกับคนบางส่วนของประเทศนี้จริงๆ

พวกที่เอารถไปจอดเห็นแก่ตัวทั้งนั้น

ผมถือว่า มนุษย์ที่ทำแบบนี้ เลวมากครับ
ความช่วยเหลือไปไม่ถึง คนสันจรไปมาเดือดร้อน เพราะกลัวรถตัวเองน้ำท่วม
ทุเรศจริงๆ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 20:38:46 »
เห็นแก่ตัวเป็นเลิศ   ;D

ทางด่วนนะครับไม่ใช่ที่จอดรถ

GreenG

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 20:40:32 »
เอาไว้น้ำเข้ามาจริงๆ ค่อยจอดดีกว่าครับ :D

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:01:56 »
กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมายอีกแล้วครับบ้านนี้เมืองนี้
อยากรู้จริงๆว่าความเห็นแก่ตัวมันเข้าไปแทนจิตสาธารณะของคนไทยตั้งแต่เมื่อไร

นี่ขนาดน้ำยังไม่มาเข้าส่วนดาวทาว คนเห็นแก่ตัวยังเยอะขนาดนี้ ถ้าน้ำท่วมจนกรุงเทพเป็นอัมพาตนี้
ผมคงไม่แปลกใจ ถ้าจะมีการรุมทึ้งซุปเปอร์มาร์เกต แย่งอาหารบริจาค

น้ำยังไม่มายังไม่ลด ตอคนก็ผุดซะแล้วครับ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:09:07 »
ถ้าผมเป็นโจร

ผมจะซื้อเสื้อสะท้อนแสงแบบ ตร. ใช้กัน

หายกรถมาซัก 4-5 คัน

พรรคพวก 20 คน แต่งชุดให้เหมือน ตร. ครึ่งท่อน ใส่เสื้อสะท้อนแสง

ตระเวนลากรถบนสะพาน แค่สะพานพอ ทางด่วมมีด่าน ไม่อยากยุ่งยาก

แล้วคัดเฟ้นเอาแต่สภาพนางฟ้า

คนผ่านไปผ่านมาคงคิดว่า ตร.

และคงไม่มีใครกล้าถามว่าพวกผมเป็น ตร. จริงหรือป่าว

ถ้าบังเอิญเจ้าของรถมา

ผมแค่ก็แจ้งว่ารถคุณจอดกีดขวางการจราจร จะยกไปเก็บ

ขี้คร้านเจ้าของรถจะรีบ วิงวิน ขอร้อง ให้ยกเว้นรถผมเถอะคร้าบบบบบบบบบบ

แล้วก็รีบขับรถออกไปอย่างรวดเร็ว

โดยไม่ทันที่จะได้คิดจะสงสัยผมหรอก

สัญชาติญาณมนุษย์มันสอนให้เอาตัวเองรอดไว้ก่อน

ผมก็ยกคันอื่นต่อไป สบายใจเฉิบ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:16:46 »
ถ้าผมเป็นโจร

ผมจะซื้อเสื้อสะท้อนแสงแบบ ตร. ใช้กัน

หายกรถมาซัก 4-5 คัน

พรรคพวก 20 คน แต่งชุดให้เหมือน ตร. ครึ่งท่อน ใส่เสื้อสะท้อนแสง

ตระเวนลากรถบนสะพาน แค่สะพานพอ ทางด่วมมีด่าน ไม่อยากยุ่งยาก

แล้วคัดเฟ้นเอาแต่สภาพนางฟ้า

คนผ่านไปผ่านมาคงคิดว่า ตร.

และคงไม่มีใครกล้าถามว่าพวกผมเป็น ตร. จริงหรือป่าว

ถ้าบังเอิญเจ้าของรถมา

ผมแค่ก็แจ้งว่ารถคุณจอดกีดขวางการจราจร จะยกไปเก็บ

ขี้คร้านเจ้าของรถจะรีบ วิงวิน ขอร้อง ให้ยกเว้นรถผมเถอะคร้าบบบบบบบบบบ

แล้วก็รีบขับรถออกไปอย่างรวดเร็ว

โดยไม่ทันที่จะได้คิดจะสงสัยผมหรอก

สัญชาติญาณมนุษย์มันสอนให้เอาตัวเองรอดไว้ก่อน

ผมก็ยกคันอื่นต่อไป สบายใจเฉิบ

สิ่งที่คุณแนะนำมันไม่ดีเลยนะครับ เหมือนชี้โพรงให้กระรอก

แต่ผมชอบครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:17:52 »
นานาจิตตัง

คนก็กลัวรถพังเหมือนกัน

ถามว่าเห็นด้วยหรือเปล่า ก็ไม่เห็นด้วยหรอก

แต่ถ้าถามว่ามีทางเลือกอะไรบ้าง มันก็ไม่ได้มีกันทุกคน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:22:58 »
รักรถลองแบบนี้นะครับ

ไม่เดือดร้อนใคร