ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ยังอยู่กรุงเทพโซนเหนือใกล้คลองเปรม เตรียมตัวได้แล้วครับ  (อ่าน 4845 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
ตอนนี้บ้านผมย่านวัดไผ่เขียว ไปกับสายน้ำแล้วเรียบร้อยที่ความสูงประมาณ 30ซม. เมื่อประมาณบ่าย 2 วันนี้

น้ำจากคลองประปาศรีสมานไม่มีท่าทีว่าจะหยุดหรือทรงตัวแม้แต่นิดเดียว

อีกไม่นาน ดอนเมืองชั้นนอก หลักสี่ทางด้านคลองเปรมคงตามไปอีกไม่ช้า

ฉะนั้น เตรียมตั้งสติ รถเอาขึ้นที่สูง
ไม่แนะให้หนุนล้อเพราะประเมินระดับน้ำไม่ได้
เอาของใช้ต่างๆขึ้นชั้นบน
เก็บของใช้ที่จำเป็นให้พร้อม แล้วเตรียมเผ่นลูกเดียวครับ

ใครมีเรือหรือ 4WD ถือว่าโชคดีไป

ตอนนี้หาที่พักได้แล้ว ขอเวลานั่งทำใจซักระยะ
1 สัปดาหนี้มา หลับๆ ตื่นๆ แทบทุกคืน น้ำหนักหายไป 4 โล ทั้งที่ล่อน้ำอัดลมเกือบทุกวัน

ขอให้ปลอดภัยกันทุกคนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ผมอยู่แถวพันธิปงามวงศ์วาน เยื้องๆกะเดอะมอลล์งามวงวานอะครับ
คิดว่าไง -0-

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมอยู่แถวสามเสนครับ แถวสามแยกพิชัย

ล่าสุด ท่าน้ำเขียวไข่กาแตกแล้วครับ

ได้แต่ภาวนาว่า อย่าให้คลองเปรมซ้ำเข้ามา

ตอนนี้คุณแม่กำลังแพ็คของอยู่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nut_K

อีก 2-3 วันน้ำจะมาถึงจอมทอง บางขุนเทียนแล้วอะ 

ทำไมผมไม่อยากอินเทรนด์เลยอะ   :'(

ออฟไลน์ prai

อีก 2-3 วันน้ำจะมาถึงจอมทอง บางขุนเทียนแล้วอะ 

ทำไมผมไม่อยากอินเทรนด์เลยอะ   :'(
เช่นกันครับ ไม่อยากเข้าเทรนตอนนี้ ปกติผมก็ไม่เคยทำอะไรตามเทรนนะ แหวกแนวตลอด
ไม่อยากให้ท่วมเลยจริงๆ ถ้าท่วมขอ 50 ซม. ได้ไหม?

ออฟไลน์ Nut_K

เช่นกันครับ ไม่อยากเข้าเทรนตอนนี้ ปกติผมก็ไม่เคยทำอะไรตามเทรนนะ แหวกแนวตลอด
ไม่อยากให้ท่วมเลยจริงๆ ถ้าท่วมขอ 50 ซม. ได้ไหม?

เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าแถวนี้เต็มที่ก็เข่าอะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ลุ้นเหมือนกันครับ ผมหวังว่า สักครึ่งเเข้งก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้น้ำเข้าถนนวงค์สว่างแล้วหน้าพระนครเหนือตอนนี้คงราวๆเอวแล้วครับ

ออฟไลน์ FyGI

ฝั่งตะวันออก

ตลาดมีนบุรีท่วมแล้วระดับฟุตบาท

น้ำน่าจะมาจากคลองแสนแสบ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
ผมอยู่แถวพันธิปงามวงศ์วาน เยื้องๆกะเดอะมอลล์งามวงวานอะครับ
คิดว่าไง -0-

ตอน 4 ทุ่ม ลองขับรถผ่านไปดูแถวเลียบคลองประปาที่จะมุ่งหน้าไป ม.ธุรกิจ

มีน้ำออกมาท่วมขังอยู่บนถนน บ้างอ่ะครับ แต่ไม่ได้ลงไปดูระดับน้ำในคลองประปา

ถ้าการประปาซ่อมท่อน้ำลอดเสร็จแล้ว

อาจจะไม่ค่อยน่าห่วงแล้วอ่ะครับ แต่ก็อย่าประมาทเป็นการดีที่สุดครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ