ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กแว้นยึดถนนวิภาวดี ตำรวจหายหัวไปไหนหมด  (อ่าน 7867 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
เช้าวันอาทิตย์ที่ 23 ต.ค. เด็กแว้นยึดถนนวิภาวดีฝั่งขาออก ด่านดินแดง ปิดถนนทุกช่องจราจร รถติดนานมาก แต่ไม่เห็นมีตำรวจโผล่มาสักคนเดียว

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เด็กแว้นยึดถนนวิภาวดี ตำรวจหายหัวไปไหนหมด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:46:25 »
ช่วงนี้น้ำท่วมตำรวจไม่ค่อยอยู่ ใครที่เดือดร้อนก็รวมตัวมีด ปืน ไม้ คนละอันสองอัน กระบอกสองกระบอกไปจัดการเลย เชื่อเถอะว่าเรื่องไม่ถึงศาลหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ swan

Re: เด็กแว้นยึดถนนวิภาวดี ตำรวจหายหัวไปไหนหมด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:56:56 »
ชาวบ้านชาวช่องเค้าเดือดร้อนจากน้ำท่วมพออยู่แล้ว ไอ้พวกนี้ยังจะมาซ้ำเติมเค้าอีก เอ้อ......

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:36:07 »
ไอพวกเด็ก..(ขออนุญาตลบคำนี้ออกนะครับ จาก admin)...พวกนี้เขาน้ำท่วมเสือกมาแข่งรถเวนจิงๆๆเด็กสมัยนี้
เช้าวันอาทิตย์ที่ 23 ต.ค. เด็กแว้นยึดถนนวิภาวดีฝั่งขาออก ด่านดินแดง ปิดถนนทุกช่องจราจร รถติดนานมาก แต่ไม่เห็นมีตำรวจโผล่มาสักคนเดียว

คุณได้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่รึเปล่าล่ะถ้าเขาไม่รู้จะมาได้ไงหรือคุณได้แต่มองแล้วก็ว่าตำรวจไม่มาเหอะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 11:33:57 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:32:57 »
ช่วงนี้น้ำท่วมตำรวจไม่ค่อยอยู่ ใครที่เดือดร้อนก็รวมตัวมีด ปืน ไม้ คนละอันสองอัน กระบอกสองกระบอกไปจัดการเลย เชื่อเถอะว่าเรื่องไม่ถึงศาลหรอก
มันช่วยให้อะไรดีขึ้นไม๊ครับเนี่ยอย่าคิดว่าเด็กพวกนั้นไม่มีปืนนะครับลงไปด่าๆตายฟรีเอาไม่คุ้มเลย
พวกนี้อย่างน้อยก็มีปืนปากกาโดนจุดสำคัญก็ตายเหมือนกันนะครับไม่คุ้มโทรเรียกตำรวจดีกว่าครับ

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:42:42 »
ไอพวกเด็ก..(ขออนุญาตลบคำนี้ออกนะครับ จาก admin)...พวกนี้เขาน้ำท่วมเสือกมาแข่งรถเวนจิงๆๆเด็กสมัยนี้

คุณได้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่รึเปล่าล่ะถ้าเขาไม่รู้จะมาได้ไงหรือคุณได้แต่มองแล้วก็ว่าตำรวจไม่มาเหอะๆๆ

เวลาโทรแจ้งตำรวจเคยรับสายรึเปล่าครับ โทรติดยากมาก ๆ น่าจะมีข้อกำหนดว่าจับได้ถ้าไม่มีเหตุอันควรประหารชีวิตไปเลย แต่ต้องมีกล้อง CCTV ก่อนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 11:34:26 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:43:48 »
อนาถใจประเทศไทย.......

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:07:12 »
รถยนต์เป็นเครื่องมือสลายม็อบชั้นดีครับ ยอมสละรถกันสักนิดวิ่งฝ่าไปเลยครับ กะแค่เด็กแว้นซ์แก็งค์เดียวเจอรถทั้งถนนมันจะปิดได้อีกมั้ย
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:32:35 »
คุณ Sajaut  กรุณา อย่าใช้คำไม่สุภาพครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:35:41 »
ตอนผมเรียน ม.ต้น ก็เคยมีไปปิดถนนแว้นซ์เหมือนกันครับ แต่พอดีแถวบ้านผมมันแน่เจอกับแน่ เจอลุงแกแหกเข้ามาวงแตกเลย ตำรวจตามมาอีกหนีกันหัวซุกหัวซุน

ขอแค่เจอแน่ๆสักคนวงก็แตกแล้วครับ พวกนี้ .22 ยิงตูดใครยังไม่โดนเลย หวังผลไม่ได้นอกจากจ่อยิง
H.

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:50:09 »
มันซิ่งไกลมั้ยครับ

เอาแมนเชสเตอร์ซิตี้ ไปโรยกลางทาง ไม่ให้มันเห็น

คว่ำไปมีแต่ชาวบ้านจะขอบคุณ
(พอมันแว้นเสร็จ ต้องไปเก็บด้วยครับ ไม่งั้นรถยนต์จะเดือดร้อนเอา 55)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:22:18 »
หวังอะไรกับตำรวจล่ะครับ
ถ้ามีไรเฟิลไม่จดทะเบียน ถึงจะคุ้มเสี่ยงหน่อย
ทำที่เก็บเสียงแบบ สแว็กเกอร์เอา

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:27:11 »
มันน่าจับล้มรถและกดน้ำทีละคนจริงๆเล้ยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 12:32:59 โดย Iwata Kana ZVW30 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:32:17 »
รอผมมี TR Transformer ก่อน จะเหมาแ่ง เลย (ขอไม่สุภาพหน่อยครับ)

ตอนนี้ขับ Vios ไม่เอาดีก่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 16:45:15 »
แถวนั้นไม่เคยเจอครับ ผมจำได้เลย เคยเจอแถวรังสิต ประมาน 50คัน up ครับ
ขับย้อนศรมาเลย

พอตรงนั้นน้ำท่วม ก็เลยย้ายมาแข่งกันตรงนี้มั้ง ไอพวกนี้ไม่ไหวเล้ยยยย
คนอื่นเค้าก็เดือดร้อนพออยู่แล้ว ยังจะมาป่วนเมืองอีก

ออฟไลน์ sajaut

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 16:58:38 »
คุณ Sajaut  กรุณา อย่าใช้คำไม่สุภาพครับ
โทษทีคับอารมณ์พาไปยิ่งเครียดๆ

ออฟไลน์ Envil

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 17:38:45 »
พวกนี้ต้องเจอตำรวจจีน เคยดูในYT ประเทศเค้าทำจริงอะไรจริง ไม่ใช่ปล่อยๆมันไปแบบนี้

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 20:02:42 »
แต่เส้นทาง กทม ด้านในนี่ตำรวจหายไปหมดจริงๆครับ ไปไหนกันหว่า ใครทราบวานบอก รายได้ประจำวันท่านก้อหายไปนะ ทำแบบนี้  ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 00:36:05 »
พวกนี้ต้องเจอตำรวจจีน เคยดูในYT ประเทศเค้าทำจริงอะไรจริง ไม่ใช่ปล่อยๆมันไปแบบนี้
ประเทศเราก็ทำจริงแหล่ะครับ แต่ทำเป็นช่วงๆเพื่อโชวผลงานเท่านั้น หาความสม่ำเสมอไม่มี

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:17:56 »
บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎหมายครับ...พวกเด็กแว๊นมันก็มีปืนนะครับ(ส่วนใหญ่ไม่มีทะเบียนซะด้วย) มีอะไรก็โทรไปแจ้งตำรวจดีกว่าครับ(แม้จะโทรติดยากก็ตาม) โดยส่วนตัวแล้วไม่สนับสนุนให้โต้ตอบกันด้วยกำลังนะครับ เพราะบางครั้งมันไม่คุ้ม
ปล.พิมพ์มาด้วยความเป็นห่วงทุกท่านนะครับ ;D

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:23:05 »
บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎหมายครับ...พวกเด็กแว๊นมันก็มีปืนนะครับ(ส่วนใหญ่ไม่มีทะเบียนซะด้วย) มีอะไรก็โทรไปแจ้งตำรวจดีกว่าครับ(แม้จะโทรติดยากก็ตาม) โดยส่วนตัวแล้วไม่สนับสนุนให้โต้ตอบกันด้วยกำลังนะครับ เพราะบางครั้งมันไม่คุ้ม
ปล.พิมพ์มาด้วยความเป็นห่วงทุกท่านนะครับ ;D
แต่ผมว่าตอนนี้ กฏหมายมันไม่ศักดิ์สิทธิ์เอาเสียเลย  ณ ตอนนี้ ไม่มีใครกลัวกฎหมายแล้ว ทำผิดได้ทุกเมื่อแม้มีตำรวจยืนอยู่ -*-

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:07:01 »
หึหึ โทรเรียกตำรวจ....
น้องผมโดนขโมยโทรศัพท์ที่มินิมาร์ท กล้องก็ถ่ายภาพไว้พร้อม โทรเรียกตำรวจ แม่งรับยังกะง่วงนอน(สี่ทุ่ม) กว่าจะคุยกันรู้เรื่องว่าอยู่ตรงไหน กว่าจะมา ล่อไปเป็นชม. ทั้งที่ สน. อยู่ห่างจากที่เกิดเหตุ ไม่กี่ร้อยเมตร    มาถึงก็ไม่ทำอะไร บอกแต่ว่าเรื่องธรรมดาซะงั้น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:31:28 »

อย่าไปเอาอะไรกับเด็กพวกนี้ วันก่อนผมพยายามใช้ร้านเน็ตหาข่าวทางไซเอร์

มีแต่เด็กวัยประถม-ม.ต้น นั่ง DotA กันทั้งร้าน

อยากจะลุกขึ้นตวาดจริงๆเลยว่า "ในเวลาที่ประเทศชาติกำลังจะจมน้ำ พวกเมิงยังจะมานั่ง God Like กันอี๊ก" :P

ออฟไลน์ p111222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 18:05:50 »
เดี๋ยวนี้ไอ่พวกแว๊นมันไม่กลัวตำรวจแล้วนะครับ..

ทะเล่อทะล่าเข้าไปโดนมันรุมยำปางตายในเครื่องแบบยังมีให้เห็น

แต่ผมก็เห็นด้วยอย่างนึงว่า ตำรวจไทยน่าจะมีมาตรการที่ดีกว่านี้
ไม่งั้นพวกมันคงไม่ได้ใจกันขนาดนี้ครับ..

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:52:28 »
มันจะไปกลัวตำรวจได้ไงละคร้าบบบ

ก็ไอพวกนี้ มัน ลูกตำรวจไง้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 16:57:29 »
แต่ผมว่าตอนนี้ กฏหมายมันไม่ศักดิ์สิทธิ์เอาเสียเลย  ณ ตอนนี้ ไม่มีใครกลัวกฎหมายแล้ว ทำผิดได้ทุกเมื่อแม้มีตำรวจยืนอยู่ -*-
   กฎหมายยังคงศักดิ์สิทธิเหมือนเดิมครับ แต่ผู้บังคับใช้กฎหมายต่างหากที่ไม่ศักดิ์สิทธิ
ตัวอย่างนะครับ...(สมมุต)กฎหมายบอกว่าทำผิดกฎจราจรฐานความผิดAโดนปรับไม่เกิน1000บาท พวกคุณกลัวรึเปล่าครับที่จะต้องโดนปรับหนึ่งพันหลายท่านที่มีตังตอบว่าไม่กลัว แต่ก็มีหลายคนที่กลัวครับเลยเกิดช่องว่างให้ผู้บังคับใช้กฎหมายที่ไม่ดีอาศัยช่องว่างเหล่านี้ละเมิดกฎหมายโดยการเรียกเงินจากพวกคุณ(จ่ายที่นี่ร้อยเดียว ไปสน.สามร้อย) ด้วยความมักง่ายหรือความขี้เกียจหรือการชอบความสะดวกสะบายก็แล้วแต่ก็เลยเกิดแบบนี้ขึ้นไงครับ
   ผมรู้สึกเสียใจทุกครั้งนะครับที่ได้ยินว่ากฎหมายไม่ศักดิ์สิทธิ ผมร่ำเรียนสายวิชานี้มา ไม่ได้เห็นว่ากฎหมายไม่ศักดิ์สิทธิตรงไหน ที่คุณๆว่ากันอยู่มันเป็นความผิดที่ผู้บังคับใช้กฎหมายมากกว่าและประเทศไทยให้อำนาจผู้บังคับใช้กฎหมายที่มีอำนาจเด็ดขาดบางอาชีพมากเกินไป(ไม่ขอพูดในที่นี้เกรงจะกระทบถึงบางท่าน)
   ก่อนที่ท่านจะว่ากฎหมายไม่ศักดิ์สิทธิ ขอให้ท่านทบทวนดูว่าเราๆท่านๆประพฤติตนอยู่ในกรอบกฎหมายแล้วหรือยัง "ไม่ใช่มือถือสากปากถือศีล" ถ้าเราทำถูกซะอย่างท่านจะไปกลัวอะไร

ด้วยความเคารพ
วุธ