ผู้เขียน หัวข้อ: มีใคร ขับ porche มั่งครับ ผมอยากทราบเรื่องกุญแจของมันเล็กน้อย  (อ่าน 4573 ครั้ง)

kee123kee

• บุคคลทั่วไป
มันเป็นแบบ keyless go ตามยุคสมัยรึเปล่า??

keanetona

• บุคคลทั่วไป
caymay ปี2009 ยังเป็นกุญแจธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
รุ่นใหม่ๆ อย่าง Panamera หรือ Cayenne หรือ 991 มี Keyless Go ให้เลือกครับ แต่ไม่มีปุ่ม start นะครับ ถ้าจะ start จะมีที่หมุนเหมือนเป็นกุญแจปลอมเสียบไว้อยู่ครับ แต่เปิดประตูหรือกระโปรงท้ายได้เลยไม่ต้องเอากุญแจออกมาไขหรือกด

มีหลายคันเลยที่ไม่ได้เลือก option นี้ครับ อยากเทห์แต่ไม่อยากจ่ายแพงมากครับ  ;)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ถ้าเป็น Porsche Cayenne ปี2010+ , Panamera ปี 2009+, Carrera911 ตัว 991 จะเป็นรูปรถ Porsche ครับ
โดยจะมี options keyless go ให้เลือกเช่นกันครับ ซึ่งแพงกว่ามากเหมือนกันครับ
แต่Cayenne จะเป็นแท่งคล้ายๆกุญแจแล้วบิดครับ ตามคุณ Gamo แจ้งไว้เลยครับผม ^^
ไม่มีปุ่มกด Start ครับ

โดยถ้ากด unlock ค้าง หน้าต่างทุกบานรวมถึง Panoramic Roof(แค่กางออก) จะทำการเปิดทั้งหมดครับ
และถ้า Lock ค้างรถจะ lock แล้วกระจกจะเลื่อนปิดทุกบานครับ และเลือกได้ว่าต้องการกระจกข้างพับด้วยหรือไม่ผ่านทาง PCM 3.0 ครับ ไม่ก็ Instrument Cluster ที่หน้าปัดครับ

ส่วนถ่านที่ให้มาผมเปิดดูแล้วเป็น Panasonic Made in Indonesia  =_="   555+

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าเป็น Porsche Cayenne ปี2010+ , Panamera ปี 2009+, Carrera911 ตัว 991 จะเป็นรูปรถ Porsche ครับ
โดยจะมี options keyless go ให้เลือกเช่นกันครับ ซึ่งแพงกว่ามากเหมือนกันครับ
แต่Cayenne จะเป็นแท่งคล้ายๆกุญแจแล้วบิดครับ ตามคุณ Gamo แจ้งไว้เลยครับผม ^^

โดยถ้ากด unlock ค้าง หน้าต่างทุกบานรวมถึง Panoramic Roof(แค่กางออก) จะทำการเปิดทั้งหมดครับ
และถ้า Lock ค้างรถจะ lock แล้วกระจกจะเลื่อนปิดทุกบานครับ และเลือกได้ว่าต้องการกระจกข้างพับด้วยหรือไม่ผ่านทาง PCM 3.0 ครับ ไม่ก็ Instrument Cluster ที่หน้าปัดครับ

ส่วนถ่านที่ให้มาผมเปิดดูแล้วเป็น Panasonic Made in Indonesia  =_="   555+

แปลว่าผมไปหาซื้อถ่านที่ร้านนาฬิกาได้ใช่ไหมเนี่ย 5555

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

แปลว่าผมไปหาซื้อถ่านที่ร้านนาฬิกาได้ใช่ไหมเนี่ย 5555

ใช่ครับ Porsche Design  = ="

ออฟไลน์ Ruksadindan

caymay ปี2009 ยังเป็นกุญแจธรรมดาครับ

เหมือนจากหนังเรื่อง Eagle Eye แต่นี่มีตัวเลือก MT ด้วยแหละ