ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับการจอดรถหนีน้ำท่วมครับ (อยากเอารถลงมาแล้ว)  (อ่าน 5805 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ผมรู้สึกสถานการณ์ไม่ดี ผมก็เลยเอาเจ้า Vios กับ Carnival ของที่บ้าน หนีน้ำขึ้นไปตึก CP Tower 3 ที่พญาไท ซึ่งผมต้องเสียเงินตก 240 บาท ต่อคัน ต่อวัน ซึ่งแพงมาก แต่ ณ เวลานั้นผมหาที่อื่นไม่ได้แล้ว (บ้านผมอยู่แถวสามเสน ห่างจากท่าเขียวไข่กาไม่ถึง 1 กิโล)

วันนี้ผมรู้สึกสถานการณ์มันเริ่มสงบดีแล้ว เลยสงสัยว่า ผมสมควรไปเอารถออกมาได้แล้วหรือเปล่าครับ? ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
รอเลยสิ้นเดือนก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ TTL

ใจเย็นๆครับ รอดูสถานการ์ณอีกหน่อยดีกว่าครับ 

แต่ถ้าเป็นผมๆยอมจ่ายนะครับ แล้วก็จะยังไม่เอารถลงมาตอนนี้อย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
รอก่อนดีกว่าครับ  ที่เห็นนี่แค่น้ำจิ้ม ยังมาไม่หมดน่ะครับ 

ออฟไลน์ gorilla

ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่ได้แพงนะครับ เทียบกับความเสี่ยง รับได้สบายๆครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
จอดไปตั้งหลายวันแล้ว ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ยอมจ่ายอีกนิดดีกว่าครับ ส่วนผมสมุทรสาครไว้ถ้ามันเริ่มเข้าใกล้ช่วงหวาดเสียวคงมีหนีไปประจวบฯละครับ ช่วยกันขับไปคนละคัน เหอ ๆ

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
พอดีช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ผมรู้สึกสถานการณ์ไม่ดี ผมก็เลยเอาเจ้า Vios กับ Carnival ของที่บ้าน หนีน้ำขึ้นไปตึก CP Tower 3 ที่พญาไท ซึ่งผมต้องเสียเงินตก 240 บาท ต่อคัน ต่อวัน ซึ่งแพงมาก แต่ ณ เวลานั้นผมหาที่อื่นไม่ได้แล้ว (บ้านผมอยู่แถวสามเสน ห่างจากท่าเขียวไข่กาไม่ถึง 1 กิโล)

วันนี้ผมรู้สึกสถานการณ์มันเริ่มสงบดีแล้ว เลยสงสัยว่า ผมสมควรไปเอารถออกมาได้แล้วหรือเปล่าครับ? ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณ Yim
คงตามที่เพื่อนๆแนะนำครับรอดูเหตุการณ์อีกซะระยะ อยู่สามเสนช่วงไหนครับ ผมอดีตเด็กท่าน้ำสามเสน เลยข้าวต้มปลาสามเสนเข้าไปข้างใน
พื้นที่วังสุโขทัยแถวนั้น ย้ายออกมานานแล้วแต่ก็แวะเวียนเข้าไปทานข้าวต้มบ้าง
รถผมจอดหน้าบริษัท เชิงสพานแถวพุทธมณฑลสาย 2 โดยมอเตอร์ไซด์ใช้เท้าถีบประตูหน้าหลังด้านคนขับ( Lancer EX ฉลามโดนถีบ555) ไปแจ้งความและแจ้งประกันแล้ว
ถ้าไม่เดือดร้อนจอดไว้ปรอดภัยกว่าครับ

ออฟไลน์ YIM

ผมอยู่ถนนอำนวยสงคราม ใกล้ๆ มทบ. 11 ครับ

จบม. ต้น สส. ม.ปลาย ยบ.  ;D

ออฟไลน์ thepong7

• Newbie
  • *
    • รถยนต์ - TopCarRX.com
รอดูท่าทีก่อนดีกว่าครับ
ค่าจอดถึงตอนนี้จะมองว่าแพง แต่มันจะเทียบไม่ได้เลยกับค่าซ่อมหากรถต้องจมน้ำครับ

ออฟไลน์ YIM

ตอนนี้เริ่มเครียดหนักกว่าเดิมอีกครับ บางซื่อสั่งขนของขึ้นที่สูงแล้ว ใกล้เข้ามาทุกที เฮ้อ......

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ H.

อีกไม่กี่วันครับ ทนอีกนิดนึง  :-X
H.

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
ต้องบอกว่า อีกไม่กี่เดือนต่างหากครับ 
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
แนะนำ ออก ตจว ฝากบ้าน ญาติ ไว้น่าจะดีที่สุด ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ง่า สามเสน แตกแล้วไม่ไช่หรอครับ ยังไงก็ต้องไว้บนนั้นแหล่ะครับ