ผู้เขียน หัวข้อ: **Remake A33 ทำเสร็จแล้วนะครับลองอ่านดู+รีวิวการติดแก๊สมาเพิ่มเติมด้วยครับ  (อ่าน 3280 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
ตามนี้เลยครับ >>>http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,5723.0.html

ช่วงนี้อยู่เชียงใหม่ก็เห็นพ.ท. ที่บ้านสวยดีกว้างกว่ากทม.เยอะเลย อยากจะลองทำรีวิวให้มันดีกว่าเดิมหนะครับและประสบการณ์กับรถคันนี้ก็มีมากขึ้น
+พึ่งติดแก๊สมาก็เลยใส่เนื้อหาด้านระบบแก๊สไปนิดนึงหนะครับรวมถึงทำแก้เครียดนำ้ท่วม กทม.ด้วย ไม่รู้ว่าเครียดไปแล้วอะไรมันดขึ้นก็เลยเริ่มปล่อยวางแล้วครับ ไม่งั้นประสาทกินก่อนนำ้เข้าบ้านแน่นอนครับ

ยังไงก็ติชมกันได้เลยนะครับอะไรขาดตกบกพร่องก็บอกกันมาได้เลยตรงๆนะครับ

ป.ล.บ้านใครที่โดนนำ้ท่วมแล้วหรือว่าใกล้จะโดน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นวิกฤตครั้งนี้ไปได้อย่างรวดเร็วนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 21:21:06 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ LimitedEdition

เยี่ยมครับ

เห็นแล้วคิดถึงคันที่บ้านเลย ซื้อมาล็อตแรก ตัวอักษรด้านหลังยังเป็นสีเงินบนพื้นทองอยู่เลย
ขายไปตั้งแต่ปี 2009 แล้วล่ะครับ ต้องบอกว่าสมัยคันนี้ป้ายแดง ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง
มันทั้งใหญ่ ทั้งยาว ทั้งสวย ต่างจากรถ D-Segment ในยุคนั้นมากมากเลย

เจ้าของใหม่ใช้อยู่ที่อยุธยา...ไม่รู้ป่านนี้มันจะจมน้ำไปรึยัง
ถ้าใครอยู่อยุธยาแล้วเห็น Cefiro ป้ายทะเบียน วก-9925 กท. สีเขียวทอง แจ้งเบาะแสด้วยนะครับ
ว่ายังอยู่ดีรึเปล่า...เอ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเจ้าของใหม่ได้เปลี่ยนทะเบียนเป็น อยุธยา แล้วรึเปล่าเนี่ยสิ

ออฟไลน์ TTL

เยี่ยมครับ

เห็นแล้วคิดถึงคันที่บ้านเลย ซื้อมาล็อตแรก ตัวอักษรด้านหลังยังเป็นสีเงินบนพื้นทองอยู่เลย
ขายไปตั้งแต่ปี 2009 แล้วล่ะครับ ต้องบอกว่าสมัยคันนี้ป้ายแดง ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง
มันทั้งใหญ่ ทั้งยาว ทั้งสวย ต่างจากรถ D-Segment ในยุคนั้นมากมากเลย

เจ้าของใหม่ใช้อยู่ที่อยุธยา...ไม่รู้ป่านนี้มันจะจมน้ำไปรึยัง
ถ้าใครอยู่อยุธยาแล้วเห็น Cefiro ป้ายทะเบียน วก-9925 กท. สีเขียวทอง แจ้งเบาะแสด้วยนะครับ
ว่ายังอยู่ดีรึเปล่า...เอ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเจ้าของใหม่ได้เปลี่ยนทะเบียนเป็น อยุธยา แล้วรึเปล่าเนี่ยสิ
ขอบคุณสำหรัีบ คำชมครับคุณเนย
โดยส่วนตัว ก็คิดเห็นอย่างนั้นเหมือนกันครับว่า ในสมัยนั้นรถในกลุ่มD-segมันเป็นรถที่เรียกว่าขับสบายที่สุด นัุ่งสบายที่สุดดูหรูหราที่สุดครับ นั้นคือึวามคิดของผมจริงๆตอนสมัยนั้นครับ :)