ผู้เขียน หัวข้อ: //วิเคราะห์สถานการณ์น้ำท่วม ในมุมของ พี่ชายคนเดิม จาก Facebook วันที่ 23 - 24 ตุ  (อ่าน 12306 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณ Oslan กับคุณ Boygood ครับ

พอเถอะ ที่นี่บอร์ดรถยนต์ครับ คุยกันดีๆเถอะเนาะๆ

--------------------------------

ฝั่งธน นี่น่าห่วงกว่าตะวันออกเยอะมากๆ

ดูจากแผนที่แล้ว เหนื่อยใจแทนจริงๆ
เก็บของได้ เก็บเลยครับ เตรียมไว้เนิ่นๆ
แถวราชบุรี ไม่มีปัญหาแน่นอน

เก็บของแล้ว ไปพักผ่อน หัวหิน หรือปราณบุรี ก่อนก็ได้นะครับ สักสัปดาห์นึง

ส่วนข้อมูลต่อจากนี้ ใช้ได้เหมือนกันทั้ง 2 ฝั่ง นะครับ

บ้านใคร โซนใด อยู่ใกล้ริมคลอง
ก้แค่ดูระดับน้ำเอาไว้ ถ้าอยู่ใน กทม ก็ระวังเอาไว้หน่อย อาจมีมาโผล่ทักทายบ้าง
แต่ ไม่น่าจะเยอะ มากสุด ที่หนักหน่อย ก็คงจะไม่น่าเกิน แยกเขียวไข่กา โรงเรียนราชินี เมื่อวันก่อน
ซึ่งตอนนี้ ก็ลดลงจนปกติแล้ว เพราะคันกั้นน้ำ ซ่อมแล้วเรียบร้อย

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ผมแค่ไม่เข้าใจน่ะครับ ผมไม่ได้ออกความเห็นเข้าข้างหรือต่อต้านรัฐอะไรทั้งสิ้น แค่เตือนถึงกฏเท่านั้น
แต่กลับได้รับคำประชดประชันกลับมาอีก 2 Rep ทั้งที่ผมกับคุณ Jimmy ก็เตือนในเรื่องเดียวกัน

เจตนาเขาประชดประชันใส่ผมแค่คนเดียวเท่านั้น ใครอ่านก็คงเข้าใจ และก็คงเดาได้ว่าเพราะอะไร

ผมคงไม่ต่อในประเด็นนี้แล้วครับ ยังไงก็ขออภัยคุณ Jimmy ไว้ด้วยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมอยู่เขจจตุจักร แถวเกษตร(ซอยเสนานิคม1-เจนพัฒนา) จะรอดไหมนะครับพี่จิมมี่ บ้านผมสูง 1.2 ม. ซอยสูง 30 ซม. ตอนนี้เก็บของเรียบร้อยแล้ว เครียดมากเลย

งานการก็ทำไม่ได้ งานใหม่ก็หายาก บ้านก็จะท่วม รถก็ต้องไปจอดที่ทำงาน เบื่อ เซ็ง เครียดครับ ;)

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
 น้ำท่วมคราวนี้กระทบหนักหลายอย่างเลยครับผมอยู่ญี่ปุ่นดูข่าวอยู่ ทางนี้ติดตามตลอดและวิเคราะห์กันเยอะมาก
ผลกระทบมีทั้งรถยนต์ที่ Part บางส่วนก็ต้องเอามาจากเมื่องไทยรวมถึงบริษัทผมด้วย ขนาดคนที่นี้ยังพูดเลยว่าถ้า
โรงงานที่ไทยน้ำท่วมทางนี้แทบจะจบกันเลย นี้ยังมีพวกแว่นตาที่ต้องใช้เลนส์ของ Hoya กล่องถ่ายรูปบางรุ่นที่ผลิตไม่ได้
อาหารทะเลที่ทางนี้เขานำเข้าจากเราก็กระทบไปหมด และรวมไปถึงพวกอุปกรณ์ Hard dish computer ที่ไทยเราผลิต
ออกไปทั่วโลกอีกมันเป็นลูกโซ่ที่ต่อกันไปหมดเลย ยังไงก็ขอให้นำลดลงเร็วๆเถอะจะได้ทำมาหากินกันเป็นปกติซะที

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ขอบคุณนะครับ คุณจิมมี่

แล้วแถวบางบอน 5 จะเป็นไงบ้างครับ

ถ้าน้ำมาบางบอนแล้วบอกกล่าวต่อกันบ้างก็ดีนะครับ ^^ พอดีอยู่สมุทรสาคร ยังไม่ได้เก็บของและรถเลย คิดว่าถ้าน้ำเริ่มมาแถว ๆ บางแคก็จะให้คนมาเก็บของขึ้นชั้นบนและขับรถหนีออกไปประจวบแหละ แต่กลัวไม่ทันนี่ซิเออ  :'(

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ขอบคุณครับ อ่านแล้วรู้เลยว่าคนนี้มีความรู้เรื่องการจัดการน้ำเป็นอย่างดี  ยังไงอยากฝากคุณจิมมี่ให้พี่เขาวิเคราห์สถานการณ์น้ำฝั่งธนทั้งหมดให้ด้วยว่าโซนไหนอันตรายแค่ไหนอย่างไร จะเป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ
ขอบคุณครับ