ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะใหม่ของ Nissan Mitsubishi หน้าตา ภายใน ต่างกันเยอะไหม ทั้งคู่จะมี PPV ไหม  (อ่าน 5089 ครั้ง)

ออฟไลน์ o_okub

• Newbie
  • *
       เห็นพี่่ Jimmy บอกว่า Nissan กระบะตัวใหม่ จะมีขนาดเล็กลง ผมว่า เป็นไปได้หรือครับ คู่แข่ง ออกมา ใหญ่ๆ โพดๆ และตัว Frontier ต้องขายใน อเมริกาเหนือด้วย ต้องใหญ่อยู่แล้ว จะเล็กลงก็ใช่เรื่อง เพราะ Nissan เป็นเจ้าแรก ที่ทำรถใหญ่กว่า ชาวบ้านเขา แต่นี้เป็นทางฝั่ง Nissan พูดเอง แต่ฝ่ายเดียว แต่ทาง Mitsubishi ผู้ร่วมพัฒนาร่วม ไม่ได้เปิดเผย แต่ผมเซื่อและมั่นใจแน่ๆว่า  ตัวต่อไปของกระบะ Mitsubishi ต้องใหญ่ กว่า Triton แน่ๆ และต้องมีแคป เปิดได้ ขอบโค้งๆ มนๆ คงไม่มีแล้ว เพราะโรงงานผลิตมันเป็นโรงงาน Mitsubishi อยู่แล้ว
       และพี่ Jimmy พอมีข่าวของเรื่องนี้บ้างไหม ออกแบบตัวรถ มีรถ Prototype หรือยัง และว่า Nissan Mitsubishi จะทำ PPV ทั้ง 2 ยี่ห้อไหม เพราะ  Mitsubishi ก็มี PPV นิ แต่  Nissan จะเอาด้วยไหมเนี้ย แต่ว่า Nissan มี PPV คือตัว Pathfinder แล้วเครื่องยนต์ และเกียร์ จะใช้ ของใคร หรือ พัฒนาใหม่ร่วมกัน
       แล้วทาง Toyota พัฒนา รถกระบะ และ SUV โครงการ IMV 2 ไปถึงไหนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 17:27:39 โดย o_okub »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
จะตั้งกระทู้ทำไมมากถึง 3 กระทู้

เพื่ออะไรกัน?

แล้วเวลาจะสื่อสารกับคนที่คุณไม่เคยรู้จักมาก่อน
ไม่คิดจะใส่หางเสียง "ครับ" สักหน่อยหรืออย่างไรครับ?

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถามแต่พี่จิมมี่นี่

แสดงว่าคนอื่นตอบไม่ได้แล้วสิเนี่ย

ว้าแย่จังครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
โอ่ย เห็นสีแล้วมึนหัวครับ ...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ o_okub

• Newbie
  • *
คุณ HOMY_DEMIO ก็ตอบได้ครับ ยินดี