ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan L12F ไม่เห็นภาพหลุด? และ ตัว Lancer ใหม่หมด จะออกพร้อม New EVO ปี 2015  (อ่าน 21388 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ก็รู้ครับ ว่าคาใจเรื่องนี้

ถ้าเป็นผม ก็อาจเคืองนะครับ
แต่ไม่จำเป็นต้องมาคิดมากนี่ครับ ถ้ามันไม่จริง...?? ใช่มั้ยครับ??  ;D

แค่คำนี้ๆ(ผมขอไม่พูด)อย่าทำให้เรื่องบานปลายเลยนะครับ ขอร้องละครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะหยุดได้หรือยังครับ?

ออฟไลน์ o_okub

• Newbie
  • *
ผมหยุดตั้งนานแล้วหน่ะ ??? แต่ผมยืนยัน ว่าบางสิ่งที่ไม่ถูกใจคุณ ผมไม่ทราบ จริงๆ

1. การหยุด หมายถึง หยุดโต้ตอบ ยุติเรื่องราว
2. คำขอโทษจากคุณ ผมยังไม่เห็นเลยสักคำเดียว
และอันที่จริง สิ่งที่คุณด่าผม มันแรงกว่าที่ผม"เบรก" คุณ ไว้มากด้วยซ้ำ

3. ไม่ทราบ ไม่เป็นไร แต่คราวหลัง อย่าทำอีกนะครับ

• Newbie
  • *
1. ถ้าคุณหยุด ผม หยุด จบเลย ไม่มีไร
2. ผมไม่ได้ทำผิด ผมแค่เตือนคุณเหมือนคุณเตือนผม คุณไม่พอใจสิ่งที่ผมทำ แต่ตักเตือนไม่ว่า แต่ อย่าใช้คำพูดแบบนี้ เตือนดีๆ ก็ได้ครับ
3. อันนี้ขอยืนยัน ว่าไม่ทราบ ต้องการให้รู้ ว่า ไม่อยากมีเรื่องกับใคร ทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 23:44:58 โดย o_okub »

1. คุณมีสิทธิ์อะไรมาบอกให้ผมหยุด? ในเมื่อ ผมเป็นเจ้าของที่นี่ และที่นี่ ผมคุมกฎ!
2. คุณไม่ได้เตือนผม แต่นั่น คุณด่าผม

เป็นอันว่าข้อ 3 จบ เหลือ 2 ข้อ

ถ้าคุณหยุดจริง ไม่ต้องตอบกระทู้นี้อีก
ยกเว้นจะกล่าวคำว่า "ขอโทษ" อย่างจริงใจ นั่นก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
โอ้ บร๊ะเจ้าโจ๊ก ช่วยด้วย หลุดมาจากไหนเนี่ย = =''

• Newbie
  • *
1.คนทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน เว็บคุณก็ จริง แต่ ตักเตือนกัน ดีๆ น่ะ ครับ
2.ผมด่าคุณตรงไหน แล้วคุณด่าผมล่ะ ว่าผมแรงๆ ผมก็ขอยืนยัน ว่า ไม่ทราบ ที่ทำลงไป

โอเค ถือว่า พูดกันไม่รู้เรื่องแล้ว และยังไม่ยอมหยุดเสียที

ลาก่อนนะครับ อย่ากลับมาให้เห็นหน้าอีก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ออฟไลน์ siamparadise

• Jr. Member
  • **
เคยมีใครสอนคุณบ้างไหมว่า ไม่ควรเขียนชื่อใครด้วยตัวอักษรสีแดง?
นี่คือมารยาทพื้นฐาน เพราะทางจีนโบราณถือว่า คือการสาบแช่งครับ

ผมว่าอันนี้พูดแรงไปหน่อยนะครับ โดยเฉพาะประโยคที่ว่า เคยมีใครสอนคุณบ้างไหมว่า ไม่ควรเขียนชื่อใครด้วยตัวอักษรสีแดง?
เหมือนว่าบุพการี ทางอ้อมนะครับ
ส่วนเรื่องอื่นนั้น ถ้าไม่รู้ ก็ควรให้อภัยกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 23:59:15 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัยนิดนึง

ไม่รู้ว่า O_O krub มันใช่คนเดียวกันกับ Civic Excites และโคโรล่า ไฮทอร์กหรือเปล่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

ไม่รู้ก็ขอโทษสิครับ อายุน้อยกว่า เคารพคนอาวุโสกว่า มันไม่เสียหาย เสียหน้าใดๆทั้งสิ้นครับ ไม่ใช่ทำผิดแล้วมาเถียงข้างๆคูๆ

หัด "ขอโทษ" และพูดจาให้สุภาพครับ ถ้าอยากอยู่ร่วมกับผู้อื่น ถ้าควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ก็ไม่ต้องแม้แต่จะคิดสมัครใหม่เลยก็ได้ครับ

คุณ 6162002 ครับ

ไม่ค่อยอยากแนะนำให้เคารพ หรือขอโทษคนที่อาวุโส กว่า เพียงเพราะเขาอาวุโสกว่าครับ
แต่เรามาขอโทษ และเคารพ ผู้ที่ทำในสิ่งที่ถูกต้อง ดีกว่าครับ

สมาชิกท่านนี้ ผมก็จำเป็นต้องจัดการนะครับ
เพราะปล่อยไว้ คงไม่ได้การแน่ๆ คงจะดราม่า หนักกว่านี้ชัวร์ๆ

สงสัยนิดนึง

ไม่รู้ว่า O_O krub มันใช่คนเดียวกันกับ Civic Excites และโคโรล่า ไฮทอร์กหรือเปล่าครับ

ไม่ใช่คร้าบ คนละคนกันคร้าบ
รายนั้นเด็กอายุ 14 อยู่สมุทรสาคร (หรือสงครามหว่า จำไม่ได้แล้ว)
แต่รายนี้ พอจะทราบว่า น่าจะเป็นใครบางคนแถวๆผู้ผลิตชิ้นส่วนยานยนต์แห่งหนึ่ีงหรือเปล่า ไม่แน่ใจ

ของแบบนี้ เรื่องราวมันรู้ถึงกันหมดละครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมไม่ใช่แฟนพันแท้หรือไม่ค่อยสนใจคนๆนี้เท่าไร แต่เท่าที่หลายๆคนพูดมา แปลว่ามันเกรียนพอสมควรเลยไปลองค้นข้อมูลคร่าวๆมา พอได้ว่ามันเอาข้อมูลหน้าแรกไปเผยแพร่ในเว๊ปต้องห้าม และไม่ได้ให้เครดิต พอมีคนมาแย้งก็อ้างว่ามาจากเวปนี้ให้ไปโทษคนหาข้อมูลอย่ามาโทษเค้า

ไอคนสันดานอย่างนี้แบนมันยังน้อยไป

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ผมไม่รู้ว่าเขาเป็นใคร เคยเกรียนมาจากไหนหรือเปล่า

แต่ว่าอยากให้พี่จิมมี่เลือกการใช้คำในที่สาธารณะนิดนึง อย่าง"คุณมีสิทธิ์อะไรมาบอกให้ผมหยุด? ในเมื่อ ผมเป็นเจ้าของที่นี่ และที่นี่ ผมคุมกฎ!" ผมว่าไม่ควรหลุดออกมาเลย

รวมถึงตอนถามย้อนเรื่องสีแดงในชื่อ ผมอ่านแล้วเหมือนโดนด่าเองว่าไม่มีพ่อแม่ เพราะพูดตรงๆว่าผมก็ลืมเรื่องนี้ไปถ้าคุณไม่พูดขึ้นมา(เพราะนี่มันคอมพิวเตอร์ เป็นแค่font เลยอาจจะไม่ได้สนใจ)

ออฟไลน์ LaTeX

เรื่องราวก่อนหน้านี้เป็นอย่างไรผมไม่รู้
เอาที่เฉพาะเว็บนี้
ผมก็เห็นคำว่า "เคยมีใครสอนคุณบ้างไหมว่า ไม่ควรเขียนชื่อใครด้วยตัวอักษรสีแดง?"
เป็นคำตักเตือนปกติ ที่ชวนโมโหเมื่อถูกด่าได้นิดนึง แต่มันก็ปล่อยวางได้
ประเด็นมันมีหลายอย่างคุณ o_okub ผิด(มารยาท)จริง ไม่เห็นขอโทษสักคำ
มาเอาคำพูดตีเป็นประเด็นว่าคุณจิมมี่ด่าพ่อด่าแม่ แล้วเล่นไม่เลิก ...เห้อ

จริงๆผมว่าแบนเร็วไปนิดนะสักพักพออารมณ์เย็นเขาอาจจะคิดได้ แต่ถ้าไม่แบนกระทู้นี้คงไม่จบง่ายมีตัวแดงๆเหลืองๆหนาๆออกมาอีกเพียบเป็นแน่แท้

ปล.ช่วงปิดเทอมนี่มีอะไรแปลกๆมาให้เห็นเสมอ ทั้งที่บางกรณีก็ไม่น่าจะใช่เด็กๆเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คนอยากอวดภูมิ ไม่มีอะไร

ไปเปิดเว็บพันแท้มา เห็นชอบโพสรูปรถใหม่ๆ เยอะเหมือนกัน ข้อมูลถูกบ้าง ผิดบ้างว่าไป

หรือแค้นที่เมื่อก่อนโดนใครในนี้หักหน้าบ่อยๆ ในห้องห้วยขวาง?

แล้วถามนิดนึงนะครับ "ผิดหรือ ที่จะเผด็จการในบ้านตัวเอง?"

แต่ก็นะครับ ไปแล้วก็ไปเลยละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 03:44:34 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nicsjerry

เขาคงคิดมากไป  แค่คำขอโทษ มันไม่มีต้นทุน

ออฟไลน์ mengkubs

• **
อยู่ในบอร์ดนี้ต้องใจเย็น  ฟังภาษาคนเป็นครับ  ก่อนพิมพ์อะไรต้องดูหัวข้อกระทู้ให้ถูก  ใครติเราก็แก้ให้เค้าไปตามที่คิดว่าถูก 

จะเถียงไรกันก็ไปPMกัน 

มีระเบียบในบอร์ดซักนิด  ลงสีเห็นใจคนอ่านซักหน่อย  ทำอะไรก็รู้จักธรรมเนียมไทย-จีนที่ประสมปนเปกันบ้าง

ไม่งั้นบอร์ดนี้จะเละเทะตุ้มเปะเหมือนบางบอร์ดที่เคยเจอมา

ออฟไลน์ ballbadm

• Newbie
  • *
เรื่องชื่อกับอักษรสีแดง ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ย..

บางคำ คุณจิมมี่ก็แรงไป ถ้าเป็นผมอ่านๆดู ก็รู้สึกเหมือนโดนด่าบุพการีเหมือนกันครับ..

ปล. ผมก็ลูกคนจีนเหมือนกันนะ... ^^

ออฟไลน์ LimitedEdition

เขียนตัวหนา แดง เหลือง แสบตาขนาดนี้ มันเรื่องปกติเค้าทำกันหรือ
เวลาทำ Presentation ให้นายดู ใช้สีแบบนี้รึเปล่าครับ ความชอบคุณนี่

ถ้าสังคมที่มนุษย์อาศัยอยู่ ต้องเขียนบัญญัติกฎระเบียบทุกข้อ
ผมว่าอย่าเรียกตัวเองว่า มนุษย์ เลยครับ เรียกเป็นหุ่นยนต์เสียจะดีกว่า
เพราะทำตามคำสั่ง แต่คิดเองไม่ได้ ไม่มีศิลปะหรือความศิวิไลซ์ในจิตใจ
เลยไม่รู้มารยาททางสังคม ไม่รู้ว่าความเหมาะสมคืออะไร

ไม่รู้ไม่ผิดน่ะใช่ แต่ถ้าเกิดสิ่งที่คุณทำไปเพราะไม่รู้
มันกลายเป็นเรื่องร้ายแรงในสิ่งที่เป็นความเชื่อของคนอื่น
สิ่งที่คุณควรจะทำคือ การกล่าวคำขอโทษ และบอกว่าไม่ได้ตั้งใจครับ

คุณโผล่มาอเมริกา คนคุยกับคุณใช้นิ้วกลางชี้ วางเท้าพาดบนเก้าอี้ชี้เท้ามาทางคุณ
คุณจะรู้สึกอย่างไร และผมบอกให้เลยนะครับ กับชาติตะวันตกอย่างอเมริกา
ที่หลายคนบอกว่าไม่มีมารยาท และเชื่อในสิทธิเสรีภาพอย่างเต็มที่เนี่ย
พอผมอธิบายให้ฟังก็ขอโทษกันทั้งนั้น นี่คุณเป็นคนไทยแท้แท้ กลับไม่ขอโทษเลยด้วยซ้ำ

อีกอย่างหนึ่ง ถ้าคุณมีใจเป็นกลางจริง ผมอ่านดูไม่เห็นมีอะไรรุนแรงไปกว่าปกติ
คุณเพิ่งเข้ามาใหม่ คุณไม่ทราบว่าที่นี่เค้าเล่นกันอย่างไร คุยกันอย่างไร
มาถึงทำผิด แล้วพอคนอื่นเตือนก็ตีโพยตีพาย ฟาดงวงฟาดงา โดยใช้กรอบความคิด
จากสังคมแห่งอื่นอื่นที่คุณเคยไปอยู่มา แล้วเอามาตัดสิน

ผมถามจริงจริงเถอะครับ คุณเคยเรียนรู้ที่จะเข้ากับสังคมอื่นบ้างหรือเปล่า
หรือคิดแต่ว่าคนทั้งหมดในสังคมนั้นต้องเปลี่ยนเข้าหาคุณ หรือมีคุณเป็นจุดศูนย์กลาง
ผมไม่ได้บอกว่าสังคมที่นี่ดีที่สุด หรือสุภาพที่สุด แต่ผมกล้าบอกว่าที่นี่มีความแตกต่าง
และมีความตรงไปตรงมาในระดับที่หลายคนอาจจะรับไม่ได้ แต่ผมกล้าพูดว่าที่นี่มีปัญหาน้อยกว่าแห่งอื่น
มีการแบ่งแยกน้อยกว่าที่อื่น หรือแทบจะไม่มีเลยด้วยซ้ำ คุณจะนิยามสังคมที่ "ดี" แบบไหนก็ทำไป
แต่สำหรับผม และทีมงาน ผมถือว่าเราได้ดูแลเวบบอร์ดแห่งนี้ได้ดีตามเป้าหมายและนิยามที่วางไว้ครับ

ถ้ารับไม่ได้ เชิญออกไปครับ เรารับข้อเสนอแนะได้หากคุยกันอย่างสร้างสรรค์
ไม่ใช่ทำตัวในลักษณะม้าดีดกะโหลกแบบนี้ เอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง
คุยไปก็ไร้ความหมาย เสียเวลา และไม่ทำให้อะไรดีขึ้น เอาไว้ความคิดคุณเปลี่ยนเมื่อไหร่
ค่อยกลับมาเจอกันใหม่ก็แล้วกันครับ และถ้ายังเป็นอย่างนี้อีก ก็ขอให้ไม่ต้องพบเจอกันตลอดไป
เพราะชีวิตผมเสียเวลากับคนพวกนี้มานานมากแล้ว และผมไม่อยากจะใช้เวลาที่มีอยู่กับคนแบบคุณอีก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MoLee

ไม่รู้ก็ไม่ได้มีใครว่าอะไร ถ้าขอโทษและแก้ไขในสิ่งที่ตัวเองทำผิดไปเรื่องก็จบ และถ้าไม่รู้อีกว่าผิดไม่ต้องห่วงคนอื่นในเว็บนี้จะเตือนเองว่าไม่ควรทำอย่างงี้นะครับ
 คุณก็แค่ประเมินสิ่งที่คุณโดนติแล้วพิจารณาว่ามันจริงมั้ย? ถ้าจริงก็ขอโทษกันไป(แล้วก็อย่าลืมแก้ไขตัวเองด้วยล่ะ)...ถ้าไม่จริงก็ค่อยแย้ง (มันยากยังไงเนี้ย?)

ออฟไลน์ Suebpong_Y

• Newbie
  • *

เป็นสมาชิกมาตั้งนานแล้วครับ ตามอ่านมาตลอดแต่เพิ่งเคยตอบกระทู้ในเว็บนี้เป็นครั้งแรก

ขอออกตัวไว้ก่อนเลยว่า กับปัญหาที่เกิดผมจะพูดถึงแต่กรณีล่าสุดนี้เท่านั้น ในบอร์ดอื่น หรือกระทู้อื่นไม่ขอพูดถึงนะครับ
 บางครั้งเราต้องแยกประเด็นนะครับ เจ้าของกระทู้อาจจะผิดที่ใช้สีแดงกับชื่อคน รวมถึงเป็นประโยคที่ห้วนเกินไป ดูไม่สุภาพ

ส่วนพี่จิมมี่ สำหรับเจตนาคนที่อ่านทุกคนย่อมรู้ว่าเจตนาพี่จิมมี่ดีแน่นนอนครับ แต่อารมณ์ที่ใส่มากับคำพูดนี่สิครับ

ที่มันแรงไป รวมถึงคำพูดที่ว่า "ไม่มีใครสั่งสอน" ที่ดูแล้วไม่เหมาะสม แต่เพื่อนๆ กลับไม่มีใครพูดถึงตรงนี้เลย

จึงทำให้เจ้าของกระทู้ รู้สึกว่าเค้าโดนรุมน่ะครับ....ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดถูกยังไงแนะนำกันได้ครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
สงสัยนิดนึง

ไม่ใช่คร้าบ คนละคนกันคร้าบ
รายนั้นเด็กอายุ 14 อยู่สมุทรสาคร (หรือสงครามหว่า จำไม่ได้แล้ว)

ผมว่าล็อกอิน Palit2011, Civic Excites และ โคโรล่า ไฮทอร์ก ไม่น่าใช่คนๆเดียวกันกับเจ้าอ้น bmw x6 หรือ BMW :D นะครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Oslan

เคยมีใครสอนคุณบ้างไหมว่า ไม่ควรเขียนชื่อใครด้วยตัวอักษรสีแดง?
นี่คือมารยาทพื้นฐาน เพราะทางจีนโบราณถือว่า คือการสาบแช่งครับ

อย่าตกเป็นเหยื่อ โดยที่ไม่ได้อ่านหรือตรองโดยรอบคอบ
คำสองคำ อาจจะมีความหมายใกล้เคียงหรือคล้ายคลึงกัน แต่ลองคิดไตร่ตรองจากข้อความจริงที่ผมยกมาให้ในด้านบนดูนะครับ

ข้อความของคุณ Jimmy เป็นข้อความเชิงตำหนิก็จริง แต่มันเป็นการเตือน ไม่ใช่การด่าเหมือนที่เขาตีึความเลยนะครับ
ที่สำคัญใครอ่านน่าจะทราบเจตนาดีด้วย ว่าเป็นไปในทางสร้างสรรค์หรือทำลาย

ส่วนถ้าพูดแบบที่เขาตีความ "คุณมันไม่มีใครสั่งสอน" อันนี้ใช่ครับ มันคือคำด่า แต่ความจริงข้อความมันไม่ใช่แบบนี้น่ะสิครับ
ผมมองว่า เขาพยายามจะหาเรื่องเมื่อถูกตำหนิในเรื่องที่ผิด เลยพยายามตีความและใช้คำที่รุนแรงมากขึ้นในความหมายที่ใกล้เคียง
ทั้งที่ความจริง มันไม่ใช่แบบนั้นเลย อันนี้เพื่อหาแนวร่วมกับจงใจจุดประเด็นชัดๆ

แต่พอทำแล้ว กระแสกลับไม่เป็นไปตามที่หวัง ก็มาเรียกร้องความสงสาร ทั้งที่ตอนแรกออกตัวล้อฟรี จะกินหัวคุณ Jimmy อยู่แล้ว
พยายามใช้คำที่ตัวเองตีความเอง ว่าโดนด่าแรง อย่างนั้น อย่างนี้ เรียกร้องโจมตีกัน ทั้งที่ความจริงมันก็ไม่ใช่

คนอื่นๆ ก็พยายามอธิบายเหตุผลให้ฟังมากมาย แต่สรุปสุดท้าย กลับได้เห็นจากเขาแค่ "กุไม่รู้ กุไม่ผิด" / "คุณด่าผม คุณผิด"
ส่วนเหตุผลที่คนอื่นๆ พยายามบอก พยายามอธิบายกันก็ลอยละลิ่ว ไม่มีีค่าอะไร เพราะ "ไม่ถูกใจความคิดกุ กุไม่รับ"

อย่าตกเป็นเหยื่อการใช้คำของพวกแบบนี้เลยครับ ความหมายมันคล้ายกันก็จริง แต่มันก็เขวจากความจริงไปมากเช่นกัน

ปล.ด้านบนพูดถึงแค่ในกระทู้นี้นะครับ แต่ถ้าใครอยากรู้ว่านิสัยจริงๆ ของเขาเป็นยังไง Google Search ชื่อ ดูครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คุณ okubb ช่วยใจร่มๆหน่อยนะครับ ผมบอกตรงเลยนะว่า อักษรสีต่างๆของคุณแม่งโคตรปวดตา ^^

เรื่องที่คุณไม่พอใจพี่จิม ผมคิดว่าคุณน่าจะขอโทษนะ เพราะเค้าพูดอะไรคุณก็ยังคงดื้อและไม่ยอมรับฟัง

ผมว่าคุณนั่นหละผิดเต็ม การที่จะอยู่ใตสังคมใดๆก๊แล้ว ควรจะให้เกียรติกันประพฤติกายให้เหมาะสมครับ

ตอนนี้ช่วยกันหาทางแก้น้ำท่วมกันดีกว่า ว่าจะทำไงต่อไป

เรื่องทึ่พี่เค้าบอกว่า ไม่เคยมีใครสอนคุณฟังดูแล้วอาจจะของขึ้น แต่โปรดอ่านต่อไปว่าเค้าเตือนคุณเฉยๆ

ผมรู้เรื่องในบอร์ดนี้ช้าสุดเลยนะนี่ 555 บางคำอาจจะเขียนผิดไปบ้าง ไม่ว่ากันนะครับ เพราะเล่นเน็ตในมือถือ

คุณ สืบพงษ์ Y ครับ

ถ้าแค่ข้อความนั้นของผมจะแรง
ลองอ่านสิ่งที่ น้องเนย เขียนดูครับ ทั้งหมดนั้น แรงกว่าผมด้วยซ้ำ และตรงไปตรงมาชนิดหักเหล็กกล้าด้วยเข่ากันเลยทีเดียว

The Coup Team เราแต่ละคน ปากคอจะตรงไปตรงมา และรุนแรงมากๆทั้งนั้น
มีตั้งแต่ลุกขึ้นด่าตำรวจจราจรที่ทำตัวงี่เง่า ไปจนถึงลุกขึ้นด่าบอร์ดผู้บริหารบริษัทตัวเองกลางที่ประชุมมาแล้ว

แต่เราใช้เหตุและผล ในการพูดคุยกัน ถ้าเหตุผลไม่เข้าท่า ก็คงต้องโดนบ้างเป็นธรรมดา
ยิ่งกับเคสไร้สาระแบบนี้ด้วยแล้ว ผมไม่เห้นความจำเป็นที่เราทุกคน จะต้องมานั่งอดทนกับ
เรื่องไร้สาระไม่เข้าท่าแบบนี้ เลย

ถ้าทำถูก เราชื่นชม ถ้าทำผิด เราเตือน แต่เมื่อเตือนไม่ฟัง ก็จากเบาไปหาหนัก ก็ต้องด่าให้สำนึก
เมื่อไม่สำนึก ยังย้อนกลับอีก ก็ต้องไล่ออกไปให้พ้นจากสังคม ก็เท่านั้นเองครับ

สังคมนี้ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน มีอะไรช่วยเหลือเกื้อกูลกัน แต่ขณะเดียวกัน เราตรงไปตรงมากันอย่างมาก
มีอะไรก็ว่ากันตรงๆ ถ้านาย o_okub จะรับไม่ได้ ไม่พอใจ อันนี้ก็ช่วยไมได้จริงๆครับ
เขาต้องไปหาสังคมอื่น ที่ต้อนรับเขา ไม่ใช่จะให้ทีม The Coup ของเรา ปรับตัวตามเขา
เกรียนแบบนี้ ผมไม่เอาไว้เพาะพันธ์ในเว็บของผมแน่ๆ

ออฟไลน์ gotodo

• **
  • hiace hiace hiace
เอ่อ แปลว่าพี่จิมแบนคุณ o_okub แล้วเหรอครับ
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab