ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan L12F ไม่เห็นภาพหลุด? และ ตัว Lancer ใหม่หมด จะออกพร้อม New EVO ปี 2015  (อ่าน 21384 ครั้ง)

ออฟไลน์ o_okub

• Newbie
  • *
พี่ Jimmy ทราบหรือยังครับว่าเครื่องยนต์ที่จะใส่ตัว New Tiida B12D และ Sedan ใหม่  L12F จะใช้เครื่อง MR16DDT แบบ จีน หรือ MR20DE จาก Teana เลย และทำไมข่าวตัว  L12F เงียบจริง แต่ทะลึ่งมีตัว New Teana/Altima L42F หลุดก่อน บ้าไปแล้ว ยังไม่เห็น  L12F รถ Prototype พลางทดสอบเลย เลยอยากรู้ เห็นว่า สวย จน หื่นๆ จัดเลย  และจะมา ฆ่า Civic โดยเฉพาะเลย

และข่าวในเว็บนอกตอนนี้ บอกว่า ตัว New EVO XI ตัวที่ 11 จะออก ในปี 1015 นั้นหมายความว่าตัว Lancer ใหม่ ที่จะแทน EX จะมาพร้อมกันด้วยสิครับ ตัว EX ปัจจุบันลากยาว ดีเหมือนกัน ตัวปัจจุบัน จะได้สวยนานๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 18:01:16 โดย o_okub »

ออฟไลน์ Happy

• Newbie
  • *
ขอเซียงเพียวอิ๊วหน่อยมึน

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ขอเซียงเพียวอิ๊วหน่อยมึน

Oslan ขอ 2

ออฟไลน์ udis

• Hero Member

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคยมีใครสอนคุณบ้างไหมว่า ไม่ควรเขียนชื่อใครด้วยตัวอักษรสีแดง?
นี่คือมารยาทพื้นฐาน เพราะทางจีนโบราณถือว่า คือการสาบแช่งครับ

ยังไม่มีใครบอกได้ว่า Lancer ตัวต่อไปจะมาถึงในปี 2015 ไหวไหม?
เพราะงบลงทุนของเขายังไม่ค่อยมี ถ้าโครงการ ECO Car กับรถกระบะรุ่นต่อไป
ไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร บอกได้เลยว่า อาจต้องมีการลาก Lancer ยาวออกไปอีก

L12F ผมยังขอไม่พูดถึงในตอนนี้ ยังไม่ถึงเวลา

คราวหลัง ขอความกรุณา อย่าตั้งกระทู้ แบบนี้ติดกันสองกระทู้ ถ้าเนื้อหาเหมืนกัน ช่วยรวบเป็นกระทุ้เดียวเถอะครับ

แล้วไม่ต้องมาใส่สีให้เป็นสีสันอะไรมากมายขนาดนี้
ถ้ายังไม่เลิก จะแบนทิ้งให้ดู

ออฟไลน์ auopa

• Newbie
  • *
เออ พี่ jim+ ผมว่าเตือนดีๆ ก็พอมั่ง ออกแรงไปหน่อยนะครับ

• Newbie
  • *
::)  คุณ Jimmy พูดกันดีๆ ก็ได้ ครับ ผมยินดีรับฟัง คุณไปคุมอาร์มตัวเองก่อนดีไหม ส่วนไอ้เรื่อง สีสัน  :o ถ้าคุณไม่อยากให้ใส่ แล้วจะมีฟังชั่น ปรับแต่งมาทำไม คนเรา ชอบไรไม่เหมือนกันครับ  นอกจากจะมีปัญหาตาบอดสี ส่วนเรื่องซื่อ สีแดง อันนี้ผมไม่เจตนาครับ ลืม ไม่ทราบมาก่อนครับ สำหรับบ้านผมไม่ใช่คนจีน ครับ เลย ไม่ทราบ เขียนซื่อก็ใช้สีแดง ก็ไม่เห็นมีใครตายสักคน

และที่คุณว่าไม่มีใครสั่งสอนผมคุณหมายถึงอะไรมิทราบ พูดให้กระจ่าง ผมใช้คำพูดดีๆ แค่ไม่มี ครับ คุณก็สติแตก ทั้งๆ ที่ผม ไม่ได้ว่าใครสักนิด ผมผิดตรงไหน เตือนกันดีๆ ไม่เป็น หรือ ไง โตๆ เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว ใช้ คำพูดคำจา แบบนี้ คุณเป็นสื่อได้ไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 21:38:32 โดย o_okub »

ออฟไลน์ Lertvarit

ใจเย็นๆก่อนครับทุกคน
ค่อยๆพูด ค่อยๆจากัน
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
::)  คุณ Jimmy พูดกันดีๆ ก็ได้ ครับ ผมยินดีรับฟัง คุณไปคุมอาร์มตัวเองก่อนดีไหม ส่วนไอ้เรื่อง สีสัน  :o ถ้าคุณไม่อยากให้ใส่ แล้วจะมีฟังชั่น ปรับแต่งมาทำไม คนเรา ชอบไรไม่เหมือนกันครับ  นอกจากจะมีปัญหาตาบอดสี ส่วนเรื่องซื่อ สีแดง อันนี้ผมไม่เจตนาครับ ลืม ไม่ทราบมาก่อนครับ สำหรับบ้านผมไม่ใช่คนจีน ครับ เลย ไม่ทราบ เขียนซื่อก็ใช้สีแดง ก็ไม่เห็นมีใครตายสักคน

และที่คุณว่าไม่มีใครสั่งสอนผมคุณหมายถึงอะไรมิทราบ พูดให้กระจ่าง ผมใช้คำพูดดีๆ แค่ไม่มี ครับ คุณก็สติแตก ทั้งๆ ที่ผม ไม่ได้ว่าใครสักนิด คุณเป็นสื่อได้ไง

และท้ายสุด ผมติดตามผลงานคุณตลอดมา และพึ่งได้เป็นสมาชิกบอร์ดนี้ไม่ถึง อาทิตย์ ผมโดนแบบนี้ ผมคงจบกันทีกับคุณ Jimmy ถ้าคุณจะแบนผมก็เชิญครับ

คุณครับ พี่เค้าเตือนดีๆ แล้วนะครับ พี่ก็น่าจะฟังกันบ้าง

ใจเขาใจเราน่ะครับ  :)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

• Newbie
  • *
ครับคุณ Satino 사티노" [HD] ผมเข้าใจครับ แต่ผมไม่เข้า ใจว่า

1. แค่ไม่มีคำว่า ครับ ก็โดนแล้ว อะไรเนี้ย ??
2. ซื่อสี แดง เพราะ ไม่ทราบ ผมไม่มีเซื้อสายจีน ที่จะมีความเซื่อ เรื่อง ซื้อ สี อะไร
3. คำพูด "ไม่มีใครสั่งสอนผมคุณ" คุณหมายถึงใคร พูดให้ ดีๆ หน่อย
4. เรื่องสีอักษร ม่อยากให้ใส่ แล้วจะมีฟังชั่น ปรับแต่งมาทำไม
5. เรื่องตั้งกระทู้ ติดกัน นี้ ผมไม่ทราบครับ

5 ข้อทั้งหมด ผมไม่เจตนา และคุณดูคำพูดคุณ Jimmy เป็นคำพูดคนเป็นสื่อเหรอ

ออฟไลน์ Alcatraz

เอ่อ.... เห็นแบบนี้แล้วอยากบอกว่า

พี่จิมมี่ครับ ใจเย็นๆนะครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ครับคุณ Satino 사티노" [HD] ผมเข้าใจครับ แต่ผมไม่เข้า ใจว่า

1. แค่ไม่มีคำว่า ครับ ก็โดนแล้ว อะไรเนี้ย ??
2. ซื่อสี แดง เพราะ ไม่ทราบ ผมไม่มีเซื้อสายจีน ที่จะมีความเซื่อ เรื่อง ซื้อ สี อะไร
3. คำพูด "ไม่มีใครสั่งสอนผมคุณ" คุณหมายถึงใคร พูดให้ ดีๆ หน่อย
4. เรื่องสีอักษร ม่อยากให้ใส่ แล้วจะมีฟังชั่น ปรับแต่งมาทำไม
5. เรื่องตั้งกระทู้ ติดกัน นี้ ผมไม่ทราบครับ

5 ข้อทั้งหมด ผมไม่เจตนา และคุณดูคำพูดคุณ Jimmy เป็นคำพูดคนเป็นสื่อเหรอ

1.เพราะมันเป็นมารยาททางสังคมครับ อย่างน้อยคนที่เราไม่รู้จักอย่างนี้อยก็ต้องลงท้าย "ครับ" ไว้ก่อนครับ
2.อันนี้มันก็เป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลและวัฒนธรรมของเขาครับ คนเชื่อสายจีนเขาเชื่อแบบนั้น ถึงเราจะไม่ใช่ก็กรุณาเคารพด้วยครับ
4.มันเป็นระบบที่ติดมากับบอร์ดของ SMF มาแล้วครับ
5.เพราะว่ากระทู้บางกระทู้ที่มันสำคัญหรือขอคำปรึกษาบางอันมันจะตกลงไปเร็วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 22:13:51 โดย Satino 사티노" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ LaTeX

ผมว่าคุณจิมมี่แรงไปนิดแต่ก็ไม่ได้หยาบคายนะครับ แล้วก็ตอบคำถามคุณให้ครบถ้วนด้วยนะครับ

คุณ o_okub คุณนั่นแหละไปคุมอารมณ์ก่อนดีมั้ยครับ แล้วถ้าเป็นไปได้รบกวนใช้ตัวธรรมดา
ไม่ต้องใช้ตัวหนาก็ได้ครับ  

ออฟไลน์ Bluedoft

พี่จิมใจเย็นๆครับ ผมว่าอย่าอารมณ์เลย
คุณ o_okub ผมว่าคนบางส่วนก็อาจจะมีอคติกับคุณมาบ้างนิดนึงครับจากอีกเวปนึง ผมก็หนึ่งในนั้น ก็เอาเป็นว่าเริ่มใหม่ดีกว่าครับ

ขอตอบในทัศนะของตัวเองหน่อยนะครับ

ข้อ 1 มันเรื่องในอีกกระทู้ ซึ่งผมอ่านดูแล้วคำตอบของคุณ Jimmy สอนไปในทางสร้างสรรค์มากกว่านะครับ

หลักฐาน

จะตั้งกระทู้ทำไมมากถึง 3 กระทู้

เพื่ออะไรกัน?

แล้วเวลาจะสื่อสารกับคนที่คุณไม่เคยรู้จักมาก่อน
ไม่คิดจะใส่หางเสียง "ครับ" สักหน่อยหรืออย่างไรครับ?

ข้อ 2 ผมก็ไม่มีเชื้อจีน แต่ผมก็รู้นะครับ เพราะโดนสอนมาตั้งแต่เด็ก (บ้านเมืองเราคนจีนเยอะ)
ลองคิดในแง่ของคนที่ถือเรื่องพวกนี้ดู แล้วคุณก็จะเข้าใจครับ
ที่บอกเขียนชื่อใช้สีแดง ก็ไม่เห็นมีใครตาย ก็ใช่ครับ แต่ลองคิดในอีกมุมนึงดูนะครับ
พวกที่ชอบด่ากัน "...เมิงตาย" ทั้งหลาย มันก็ไม่มีใครตายเหมือนกันครับ แต่คนที่เขาถือเจอเข้า มันก็... นะ
ข้อนี้ใจเขาใจเราครับ ถึงเราจะไม่รู้แต่เราก็ทำไปแล้ว คนถือจะโมโหก็ไม่แปลกหรอกครับ

ข้อ 3 อารมณ์หาเรื่องล้วนๆ ผ่านไป

ข้อ 4 คิดได้ไง ตอนเรียน รด. หรือเกณฑ์ทหาร ตอนเขาเอาปืนมาให้ ก็ชักเล่นหรือยิงไปเลยนะครับ
แล้วบอกครูฝึกไปว่า ไม่อยากให้ยิง/ให้เล่น แล้วเอามาให้ทำไม

ข้อ 5 ผมมองว่า Common Sense มากๆ

ที่สำคัญคุณ Jimmy ตอบคำถามคุณครบหมด ทั้งที่คนก่อนหน้า (รวมถึงผม) ถามหาเซียงเพียวอิ๊วกันหมด นี้ยังไม่ดีอีกเหรอครับ

ลองคุมอารมณ์ตัวเองก่อน แล้วไตร่ตรองดูนะครับ

• Newbie
  • *
อะไรเนี้ย อะไรลง ที่ผม หมด ยังไม่ได้ ทำอะไร เลย

เรื่องที่ผมไม่รู้ ผิดด้วย เหรอ ครับ มันไม่ไม่รู้หนิครับ จะให้ทำไง ไม่ได้ตั้งใจ ใครอยากให้เป็นแบบนี้เหล่า คุณๆ ทั้ง หลาย

แล้วมันเกี่ยวอะไร กับ ผู้ สั่ง สอน ผมทำอะไรให้ ครับ เตือนดีๆ ไม่เป็นหรือไง

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
Don't feed the TROLLS !

ออฟไลน์ JIRATH

พี่จิมใจเย็นๆครับ ผมว่าอย่าอารมณ์เลย
คุณ o_okub ผมว่าคนบางส่วนก็อาจจะมีอคติกับคุณมาบ้างนิดนึงครับจากอีกเวปนึง ผมก็หนึ่งในนั้น ก็เอาเป็นว่าเริ่มใหม่ดีกว่าครับ

ตามนี้ครับ เห็นแล้วหน่าย...เฮ้ออ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ HYDE--

คนไม่รู้ถือว่าไม่ผิด ไ่ม่เปนไรครับ คราวนี้ไม่ว่ากันหรอก จริงมะๆพวกเรา

แต่หลังจากนี้ ก็ คุยกันดีๆก็แล้วกันครับ

เพราะเท่าที่ผมเห็น คนที่นี่ก็คุยกันดีๆทั้งนั้น ไม่ได้หมายความว่า ต้องลงท้ายด้วย ครับ ทุกคำพูดนะ
แต่คนอ่าน เค้าก็มีเซ้นส์อ่านออกนะครับ ว่า คนพิมพ์ สื่อ "Tone" แบบไหน

คนเรา ถ้าไม่มีความเคารพ ความเกรงใจกันบ้างก็อยู่ด้วยกันลำบาก
นอกจากว่าเป็นเพื่อนเล่น ที่สนิทกันมานาน เล่นหัวตบหัวได้ อันนั้นก็ว่าไปอย่าง

อีกเว็ป ขอไม่พูดถึง ตอบใน Rep ล่าสุดนะครับ

ตรรกะของคนเรามันต่างกัน ถ้าจะบอกว่า "ผู้ไม่รู้ ย่อมไม่ผิด" ผมว่ามันก็ไม่ใช่
ถึงจะไม่รู้ แต่ถ้ากระทำไปแล้ว แล้วมันคือสิ่งผิด ยังไงก็คือผิดแหละครับ ถึงจะไม่ตั้งใจ ไม่ได้เจตนา หรืออะไรก็ตามแต่
ลองคิดดูว่า "ถ้าผู้ไม่รู้ ย่อมไม่ผิด" เสมอ โลกเราจะบัดซบแค่ไหน

ลองเปิดใจยอมรับความผิด แล้วปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น ผมว่าเรื่องมันก็จบด้วยดีนะครับ (โดยเฉพาะเรื่องนี้ เล็กนิดเดียวเอง)

ออฟไลน์ Tan Int

เอ่อ..ใจเย็นๆละกันครับ...
ก่อนที่จะขอเซียงเพียวอิ้ว ผมว่างานนี้เอาผ้าเย็นโปะก่อนเหอะครับ..

ถ้าบางข้อที่ไม่รู้ ก็ไม่ว่ากันครับ และข้อไหนที่พี่รับไม่ได้ ก็ขอโทษแทนทุกคนด้วยแล้วกันครับ..
แต่ในเรื่องที่พี่ทำผิด ถ้าพี่ไม่รู้ ก็ไม่เป็นไรครับ ก็แก้ไขเสีย...ไม่มีใครว่าอีกแน่นอน!!  ;D

เอาละ ขอตอบละกันครับ
L12F ก็ยังไม่มีภาพหลุด ข่าวนี้เงียบมาก
Lancer ไม่รู้ครับ เพราะงบลงที่ Global small car ไปเยอะแล้ว (ถึงขั้นต้องร่วมมือกับ Nissan เพื่อพัฒนากระบะรุ่นถัดไป) Lancer รุ่นนี้ คงยังไม่ทราบแน่ชัด
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่ได้ใช้คำพูดอะไรที่ผิด แล้วมาว่า ใครไม่สั่งสอน หมายถึงใคร ยังคาใจอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 23:07:15 โดย o_okub »

ในเมื่อ มาถึง ก็ทำตัวแบบนี้กันเลย
คำว่าขอโทษ ไม่มี

งั้น ก็แจกใบเหลือง เตือนครั้งที่ 1 ไปเลยแล้วกัน

คุณต่างหาก ที่ควรจะหัดสำรวจดูตัวเองเสียบ้าง
โดนเว็บอื่นเขาอัปเปหิออกมา อย่านึกว่าไม่รู้
ต่อให้คุณจะเก่งกาจมาจากไหน แต่ถ้าไม่รู้จักมารยาท
และยังไม่ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำผิดไป ผมว่า คุณก็ไม่ควรจะอยู่ในสังคมที่นี่ครับ

สื่อ ไม่ใช่ภูเขาทอง ไม่ได้เป็นพระอิฐพระปูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 23:10:25 โดย J!MMY »

• Newbie
  • *
ผมเนี้ยน่ะเก่ง เก่ง ตรงไหน ผมยังไม่ได้ทำไรเลยคุณ ใจเย็นๆ น่ะ พูดจากันดีๆ ผมยังไม่ได้ว่าอะไร แล้วอยู่ดีๆ คุณใส่ผมเป็นชุด ???? ผมทำอะไรให้คุณไม่พอใจเหรอ มิทราบครับ อธิบายหน่อย ตั้งกระทู้ดีๆ ถ้าผมทำผิด ก็ บอกเป็น ข้อๆ ดี ๆ นี้ ไร มาไม่สั่งสอน ถ้ามีคนว่าคุณมั้ง คุณรู้สึกอย่างไรครับ 

ผมได้บอกคุณไปหมดแล้ว ตอบไปทุกข้อหมดแล้ว กลับขึ้นไปอ่านให้ดีๆ สูดหายใจลึกๆ แล้วอ่านละเอียดๆ

สรุป ที่คนอื่นๆ พยายามพูด พยายามอธิบายให้ฟัง ก็ไม่มีผลใดๆ เลย

เหตุผลไม่ฟัง ตอบไปในทางหาเรื่อง กระแสเปลี่ยนเรียกร้องความสงสาร

สูตรสำเร็จคุ้นๆ นะครับ = =''

ออฟไลน์ Infinity

• Newbie
  • *
คุณ o_okub ครับ ผมเห็นชื่อคุณตามบอร์ดรถยนต์ต่างๆมานาน
เข้าใจนะครับว่าน้องสนใจเรื่องรถยนต์ใหม่ๆมาก

แต่ด้วยความที่น้องเพิ่งเคยเข้ามาที่บอร์ดนี้ อาจไม่รู้กติกา
เมื่อมีพี่ๆบอกกล่าวตักเตือนควรจะรับฟังนะครับ

ไม่ใช่บอกคำย้อนคำ คำพูดที่ฟังดูมีเหตุผล แต่ไร้วุฒิภาวะ สักแต่ว่าตอบโต้
คำขอโทษ และยอมรับผิดควรจะออกมาจากใจจริง

พี่แนะนำให้น้องดูวัฒนธรรมของที่นี่ไปก่อนนะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ผมเนี้ยน่ะเก่ง เก่ง ตรงไหน ผมยังไม่ได้ทำไรเลยคุณ ใจเย็นๆ น่ะ พูดจากันดีๆ ผมยังไม่ได้ว่าอะไร แล้วอยู่ดีๆ คุณใส่ผมเป็นชุด ???? ผมทำอะไรให้คุณไม่พอใจเหรอ มิทราบครับ อธิบายหน่อย ตั้งกระทู้ดีๆ ถ้าผมทำผิด ก็ บอกเป็น ข้อๆ ดี ๆ นี้ ไร มาไม่สั่งสอน ถ้ามีคนว่าคุณมั้ง คุณรู้สึกอย่างไรครับ 

คุณ o_okub หยุดก่อน! คุณอยู่นิ่งๆแล้วลองดูแต่ละคนที่เค้าอยู่บอร์ดนี้ ว่าสไตล์การเม้นของแต่ละคนเป็นอย่างไร
แต่สาดสีใส่กันผมเองก็ปวดตาอยู่ อีกอย่างการตอบของคุณออกแนวแบบกวนนิดๆ(ความเห็นผมนะ) ใส่อารมณ์มากไปหน่อย
ก็เลยต้องเตือนครับ คุณใจเย็นๆจะดีกว่าครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

• Newbie
  • *
เรื่องเกี่ยวกับ สี อักษร สีแดง แบบนี้ ผมไม่ทราบจริงๆ เพราะผม ไม่รู้ ความเซื่อคน จีน เลย ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว แล้วเรื่อง เตือนๆ ผมก็เข้าใจ แต่ ทำไมคุณ Jimmy ต้อง แรง กับผม แบบนี้ ทั้งที่พูดกันดีๆ ก็ได้ ผู้ใหญ่ๆ กันทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 23:25:36 โดย o_okub »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

ผมว่า คุณลองดูวัฒนธรรมที่นี่แหละกันครับ เพราะเท่าที่เล่นอยู่ที่นี่ประมาณ 2 ปี ที่นี่มีวัฒนธรรมแตกต่างจากบอร์ดอื่นครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th