ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ เมื่อไหร่จะมี?  (อ่าน 5344 ครั้ง)

kee123kee

• บุคคลทั่วไป
พี่จิมมี่ เมื่อไหร่จะมี?
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 19:09:07 »
555 เมื่อไหร่พี่จิมมี่จะมีรีวิวของฮอนด้ามาให้ผมดูมั่งอ่ะ ?? 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมมี่ เมื่อไหร่จะมี?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 19:33:47 »
ผมไม่ทราบว่าคุณจะตั้งคำถามนี้ขึ้นมาเพื่อประโยชน์อะไร
เวลานี้ ใช่เวลาที่คุณควรจะมาพูดเล่นในลักษณะนี้แบบนี้หรือ?

รู้ไหมว่า เวลานี้ คนงานในโรงงาน Honda นับร้อยๆชีวิตที่อยุธยา เขาเป็นทุกข์ขนาดไหน

ผมไม่อยากให้คุณเอาเรื่องนี้มาล้อเล่นกัน

ไม่ต้องเป็น Honda หรอกครับ ต่อให้ Toyota BMW Mercedes-benz GM Mazda Ford
โรงงานไหน ก็ตาม โดนเรื่องนี้เข้าไป ตลกไม่ออกกันทั้งนั้นครับ

kee123kee

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 19:38:05 »
อันนี้ผมถามจริงๆนะ เห็นในหัวรีวิวของฮอนด้ามันมีน้อยจริงๆ เลยถามดูไม่คิดว่าพี่จิมมีจะซีเรียส ซะขนาดนี้ (ลืมคิดถึงโรงงานฮอนด้าไปเลย UU')

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 19:40:53 »
Honda มีรีวิวในเว็บอื่นๆเก่าๆ ที่ผมเคยทำมานานแล้ว ตามเว็บต่างๆ
ซึ่งสามารถเสริชหาได้ทาง Google ครับ แต่เรายังไม่ได้นำรถรุ่นใหม่ๆของเขามาทำรีวิว
เพราะว่า แต่ละรุ่นในช่วงล่างๆ เป็นรุ่นไมเนอร์เชนจ์ ไม่ได้มีการปรับปรุงเรื่องเครื่องยนต์
กับระบบส่งกำลังนัก ส่วน CR-V 2.4 ขับล้อหน้า กะว่าจะทำรีวิว แต่ก็คิวยุ่งๆอยู่
จนผู้การแพนของเรา ซื้อมาใช้งานเองทีบ้านแล้ว ก็ยังไม่มีเวลาทำรีวิวครับ

อ้อ ไม่ต้องเอา Link จากเว็บอื่น ทั้งพันทิบ และเว็บไหน มาแปะทั้งสิ้นนะครับ
เราไม่สนับสนุน และมีกฎห้ามอย่างชัดเจนนะครับ เพราะถือว่า ขัดแย้งกันอยุ่

เวลาตั้งกระทู้ กรุณา ใช้ภาษาสุภาพ นึกถึงใจเขาใจเรา นึกถึงคนอื่นเยอะๆนะครับ
เพื่อตัวของน้องเองในอนาคตครับผม

kee123kee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:01:25 »
ต้องขอโทษด้วยละกันนะครับ

ส่วนรีวิว CR-V ยังไงก็จะติดตามชมนะครับมันเป็นรถในฝันอีกคันที่ถึงมีปํญญาก็ไม่กล้าแตะต้อง (เข็ดกับJAZZ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:57:41 »
ดูคุณมีทัศนคติแปลกแปลกนะครับ

มาขอดูรีวิว Honda เยอะเยอะ มี CR-V เป็นรถในฝัน
แต่ไม่กล้าแตะต้องรถ Honda เพราะเข็ดกับ Jazz

มีอะไรขัดแย้งกันในตัวคุณเยอะเสียเหลือเกิน

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:03:57 »
อย่าตึงตังกันเลย เครียดมากๆ ความดันสูงไม่รู้ตัวแบบพี่ ผลที่ได้ไม่ค่อยคุ้มครับ
หายใจเข้า หายใจออกลึกๆ

น้ำขิงอุ่นๆซักถ้วยนะ  ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:11:19 »
CR-V ตัวปัจจุบันไม่ต้องไปทำรีวิวมันหรอกครับ ตัวใหม่จะมาอยู่แล้ว

และเท่าที่ใช้มา ผมคิดว่า ไม่ต้องไปรีวิวมันหรอก...
คนอื่นอาจชอบ แต่ผมใช้แล้วไม่ชอบ ทั้งๆที่อัตราเร่งตัว 2.4 ขับหน้านี่ตามสั่ง
ดีกว่าที่คาดจากตัวรถขนาดนี้ ล้อขนาดนี้ แล้วเครื่อง 2.4 ได้แบบนี้นี่โอเค เทียบกับ
Gen 2 ตัว 2.0 นี่ฟ้ากับเหว แต่กินน้ำมันพอกันนะ อย่าคาดหวังความประหยัด
ตัว 2.4 สภาพหมื่นโลกว่าๆ กินน้ำมันเท่าๆกับ Gen 2 2.0 ที่วิ่งมา 2 แสนโลเลย

อุปกรณ์หลายอย่างโอเค หน้าปัด แผงควบคุม ใช้ง่ายง่าย เบาะแข็งๆ นั่งไม่สบาย
เบาะหลังก็นั่งไม่สบาย คนเล็ก คนใหญ่นั่งก็บ่นว่าแผ่นหลังมันแข็ง
ช่วงล่างหลังก็ไม่รู้จะเด้งไปไหน ผมว่ามันไม่นุ่ม และเอาเข้าจริง มันก็ไม่เกาะด้วย
ไม่ได้เป็นพัฒนาการที่ดีขึ้นจาก Gen 2 มากอย่างที่คิด

ถ้าอยากจะเปลี่ยนอะไรมากที่สุดในรถคันนี้ คงขอเบาะกับช่วงล่างหลัง
นอกนั้น โอเคแล้ว กินน้ำมันน่ะพอว่ากันได้ อัตราเร่งทันใจเดินทางไกลไม่ห่วง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:48:39 »
ล่าสุดก็เห็นมีรีวิวบริโอนี่นา ผมเชื่อว่าพี่จิมครอบคลุมทุกรุ่นของฮอนด้าไทยแล้วนะ รวมไปถึง CR-Z ด้วยแน่ะ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 23:23:22 »

รีวิวของ Honda ที่คุณพี่จิมมี่เคยรีวิวไว้ น่าจะมีดังนี้

City ZX
New City 2009
Civic
Accord
Accord 2.0MC
Jazz
CR-Z
Freed

สีน้ำเงินนี่ ต้องเสาะหาเอาเองครับ
ก็น่าจะครบครันดีนะครับ.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:27:44 »
จขกท แปลกจริงๆ
อ่านความเห็นแล้วดูเหมือนจะมาจิกกัดฮอนด้า มากกว่าจะใช้
ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไรนะ แต่ผมมองคล้ายๆกับที่จิมมี่มองครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:29:22 »
ระมัดระวังการโพสสิ่งต่างๆ ลงบนเวป นิดนึงนะครับ คิดใตร่ตรองให้ดี

เพราะว่า มันไม่เหมือนสิ่งที่เราพูด ได้ยินบ้าง ไม่ได้ยินบ้าง ปล่อยเลยตามเลย

แต่บนเวป นอกจาก จะไม่ีมี "น้ำเสียง" ให้สื่อ "อารมณ์" ถึงคนอ่านแล้ว

มันยัง "คงทนถาวร" ใครๆ ก็สามารถเข้ามาอ่านได้ตลอดเวลา ครับ  ;D

methus zaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:39:07 »
มีตั้งเยอะเลยนะครับ honda เนี่ย ผมอ่านตาแฉะแระ น้องครับลองหาดีๆก่อนแล้วค่อยมาหา