ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เปรียบเทียบ colorado กับ triton 178 hp ครับ  (อ่าน 7337 ครั้ง)

ออฟไลน์ q11

• Newbie
  • *
จากที่ผมได้อ่าน first im...colorado 2.8 ของพี่จิมมี่แล้ว อยากรบกวนพี่จิมมี่ช่วยเปรียบเทียบความรู้สึกที่ได้กับ triton 178 hp
  เช่นการทรงตัวของรถ ระบบเบรค อัตราเร่งออกตัว อัตราเร่งเกิน120 ขึ้นไป อื่นๆ...ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้เปรียบเทียบ colorado กับ triton 178 hp ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:16:34 »
คือถ้ามองแค่อัตราเร่ง
ในช่วงความต่อเนื่องของอัตราเร่ง จากเครื่อง 2.8 ลิตรของ โคโลราโด จะให้ความต่อเนื่องดีกว่า ไทรทัน 2.5
กันตั้งแต่เริ่มต้นออกตัว เพราะไทรทัน ยังจะต้องรอรอบกันนิดนึง แต่จะว่าไปแล้ว ไว้ขอเอามาทำรีวิวเต็มๆ ทั้งสองรุ่น
แล้วค่อยเทียบกันให้เห็น น่าจะดีกว่าครับ

แต่ถ้าเรื่องการตอบสนองของพวงมาลัย ตอนนี้ ผมให้ โคโลราโด
เบรก ผมก็ให้โคโลราโด ช่วงล่าง อันนี้แล้วแต่คนชอบ
โครงสร้างตัวถัง โคโลราโด ยังไม่มีผล Crash test ออกมา วินาทีนี้ ผมยังให้ ไทรทันไว้ก่อนครับ
เพราะเทคโนโลยีด้านโครงสร้างตัวถังของมิตซูบิชินั้น ดีเกินกว่าที่ใครจะคาดคิดกัน เซฟมาแล้วหลายชีวิต

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: อยากให้เปรียบเทียบ colorado กับ triton 178 hp ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:23:03 »
เคยคุยกับคนใช้ Chev แล้วเกิดอุบัติ ไม่ค่อยประทับใจ
หวังว่ารุ่นปัจจุบันน่าปรับปรุงแล้ว เพราะดูจากรูปร่างรถหลายๆรุ่นดูใหญ่โตแข็งแรงดี แถมระบบความปลอดภัยต่างๆก็เพียบ

ผมเองใช้มิตซูบิชิมาสองคัน เจออุบัติหนักๆมา คิดว่าไม่รอดแน่ๆ แต่กลับเดินสบาย ไม่มีบาดเจ็บ ไม่มีแผลอะไร
ไว้ใจได้ดีเลยครับ รักษาชีวิตคนได้ดีเลยครับ
โครงสร้างรถยุบน้อยมากๆ ช่วยได้เยอะจริงๆครับ ถุงลมก็ทำงานครับ
 :) :) :)