ผู้เขียน หัวข้อ: แยกสาธรมีแนวโน้มจะท่วมไหมครับ  (อ่าน 3775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
แยกสาธรมีแนวโน้มจะท่วมไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:25:13 »
ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าแยกสาธรมีแนวโน้มจะท่วมไหมครับ ถ้าท่วมประมาณกี่เซนครับ? ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
Re: แยกสาธรมีแนวโน้มจะท่วมไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:34:59 »
บริษัทผมอยู่แถวสาธุประดิษฐ์ตอนนี้กั้นปูนเมตรนึงครับ  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: แยกสาธรมีแนวโน้มจะท่วมไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:40:39 »
เมื่อตอนเย็นประมาน4-5โมงญาติผมบอกว่าแถวเจริญกรุง สี่พระยา น้ำมาแล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:23:37 »
คือ ต้องทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ เดี๋ยวจะตกใจไปกันใหญ่

ช่วงนี้ น้ำขึ้น น้ำลง จะเยอะนิดนึง ในสัปดาห์นี้
หมายความว่า ช่วงน้ำทะเลหนุน ยามบ่ายกลางๆ แก่ๆ เป็นต้นไป จะหนุนให้ระดับน้ำทุกที่ โดยเฉพาะ เจ้าพระยา
เพิ่มสูงขึ้น มันอาจจะเอ่อล้นออกมาก็เป็นไปได้ แต่สุดท้ายแล้ว เมื่อผ่านไปพักใหญ่ มันจะลดลงไปเองครับ

ไม่ต้องอื่นไกล น้องในทีมของเราคนหนึ่ง บ้านอย่ริมเจ้าพระยา ติดกับ สำนักเทศกิจเลยด้วยซ้ำ
บ่ายวันนี้ น้ำขึ้นมาถึง ครึ่งหน้าแข้ง แต่พอพระอาทิตย์ตก วันนี้กลับบ้านตอนค่ำๆ น้ำลดลงหมดแล้ว

ฝั่งริมเจ้าพระยา และฝั่งกรุงเทพชั้นในทั้งหลายครับ น้ำทะเลหนุน ตามเวลา มากกว่าปกติแบบนี้
จะเป็นแบบนี้ไปอีกราวๆ 4-5 วัน ดังนั้น ไม่ต้องตกใจนะครับ น้ำยังไม่ท่วมกรุงเทพหรอก
มวลน้ำหลักๆ มันไปยังฝั่งตะวันตก ซึ่งก็คือฝั่งธน ส่วนฝั่งตะวันออก ยังรับมือได้ สบายใจได้อยู่ครับ

อย่าตื่นเต้น นะครับ เอาข้อความข้างบนนี้ ไปอธิบายกันต่อๆด้วย จะได้สบายใจ ไม่ตื่นตูมตกใจกันไปเกินเหตุนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 07:28:03 »
ถ้าแยกสาทรท่วม (ผมก็ทำงานแถวนั้น)
รวมถึง พระราม4 สุขุมวิท สีลม

ผมว่า รัฐ ต้องพิจารณาตัวเองแล้วครับ

ปล. เป็นกำลังใจให้รัฐบาลและกทมครับ
ถึงบ่น ถึงกังวลไปก็เท่านั้น ตอนนี้ ผมพร้อมจะท่วมแล้วครับ!!

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:08:53 »
จะเป็นน้ำขึ้น-น้ำลงครับ

แต่มันขึ้นหนักขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 21:07:51 »
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่ครับ แ่ต่ถ้าท่วมสีลม สาธร แบบไม่ใช่น้ำหนุนเมื่อไหร่ มีหวัง รัฐบาลนี้ได้ลอยออกจากทำเนียบแน่ครับ ภาคเอกชน คงช่วยกันไล่น่าดู แค่นิคมท่วมก็แทบจะไล่แล้ว นี่ท่วม head office โอ๊ยไม่อยากจะคิด กรุงเทพคงพินาศสิ้นทั้งเมืองรวมทั้งเศรษฐกิจทั้งหมดของประเทศในปี 54 ที่มีนายกชื่อปูนี่แหละ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 23:02:32 »
แต่ใน กทม ผู้ว่าเค้าบอกให้ฟังเค้าไม่ใช่หรอครับ เพราะฉะนั้นงานนี้ รัฐ ไม่น่าเกี่ยวว แต่จบงานนี้ยังไงก็คงมีเด้งออกนอกโลกเพราะมีน้ำท่วมแต่ปล่อยคนมาเดินกร่างเอาเรือ เฮ้อ