ผู้เขียน หัวข้อ: honda airwave น่าสนไหมครับ  (อ่าน 12196 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
honda airwave น่าสนไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 22:14:56 »
 ใครเคยใช้หรือเคยลองมั่งครับ เล่าสู่กันฟังหน่อย
หรือเอาเป็น shot review ก็ได้ครับ

ปล.ผมคิดว่าคนในเวปเราควรเรียกเวปต้องห้ามนั้นว่า
เวปที่พี่เสก โลโซไม่อยากไป
(พี่จิมมี่ก็ไม่อยากไป)
55555+....
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: honda airwave น่าสนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 22:49:51 »
ก้อดีนะครับ ผมเคยไปดูมาแล้วข้างนอกก้อสวยดีแล้ว มีหลังคาsky roofด้วย ภายในก้อแอร์ออโต้แล้วก้อเบาะเป็นเบาะผ้า เห็นเขาบอกว่ารุ่นประหยัดน้ำมัน ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าเมื่อก่อน sec groupเคยเอาเข้ามาขายแต่ตอนนี้sec group ล้มลลาย แล้วครับลองไปดูที่เวปรถมือสองก้อได้ครับ ถ้าสนใจจริงๆ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
Re: honda airwave น่าสนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 22:50:38 »
เครื่องเดียวกับ city และ jazz รุ่นก่อนอ่าครับ
เครื่อง VTEC เกียร์ CVT ตัวรถก็ปรับปรุงมาจาก เจ้า jazz และ city ตัวก่อน

feeling การขับก็ไม่น่าจะต่างกันมากนักครับ แค่ท้ายใหญ่หน่อยเองอะครับ

แต่ airwave มันต้องนำเข้ามานี่ครับ honda thailand ไม่ได้ขาย
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 23:04:06 »
งง มุข จขกท มาก ว่า ทำไมต้องเป็นพี่เสก เหอๆๆๆ

ผมเคยขับ แอร์เวฟ สั้นๆ ในสนามโตชิกิของฮอนด้า เมื่อปี 2005
และพบว่า ช่วงล่างมันนุ่มกว่า แจ้่ส บ้านเรา ซะอีก
นอกนั้น ภาพรวม มันไม่ได้ต่างอะไรกับแจ้สมากมายนัก

ถ้า แจ้ส บ้านเรา คือแข็ง และซิตี้ รุ่นก่อน คือ นิ่ม เกิน

แอร์เวฟ จะเซ็ตมา อยู่ตรงกลาง สองคันนี้ ครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 01:27:44 »
พี่จิม มุกหรือเปล่าพี่...

ก็พี่เสกเขา "ว่าจะไม่ไป... จะไม่ไป...แน่เลย ;D ;D

รู้สึกตอนนั้นจะเรื่องแผ่นผีหรือไงนี่แหละ... (ไม่รู้ว่าพี่จิมแกล้งเล่นมุกงงหรือเปล่า  :D :D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2009, 14:03:02 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:34:44 »
แต่ไม่ไป 1000tip แน่นอน

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:01:17 »
Honda Airwave ไม่เคยคับ
แต่ถ้า Honda Wave บ่อยจนชินเลยละครับ

โปร่ง และโล่งกว่า Airwave มากๆ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 03:31:34 »
^
^
^

อันนั้น ชัวร์ป้าด!

คิคิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 13:12:56 »
แต่ไม่ไป 1000tip แน่นอน

จิมมี่เกทยัง ? 5 5 5

Honda Airwave ไม่เคยคับ
แต่ถ้า Honda Wave บ่อยจนชินเลยละครับ

โปร่ง และโล่งกว่า Airwave มากๆ

ห้า ห้า ห้าาาาาาาาาาาาา
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011