ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำจะมาอำเภอเมือง จังหวัด นนทบุรีไหมครับ (ได้คำตอบแล้วลบให้ครับ) :"(  (อ่าน 9818 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
คือตั้งแต่วันที่มีข่าวว่าน้ำทะลักเข้าคลองประปา ผมก็ช่วยกันยกของขึ้นชั้น 2 กันหมดแล้ว
แต่ทีนี้น้ำมันก็ยังไม่มาซะที ดูในข่าวแล้วก็ไม่มีใครพูดถึงเมืองนนท์เลย
คือบ้านผมมันอยู่ตรงจุดกึ่งกลางพอดีเลย ซ้ายไปคลองเปรมกับคลองประปา ขวาไปบางบัวทอง บางใหญ่
ตรงไปก็ท่าน้ำนนท์ ด้านหลังก็ปากเกร็ด
คือผมก็กังวลๆว่าจะมาไหม เพราะว่านี่ก็นานแล้ว ไม่มีท่าทีว่าจะมาเลย ข่าวก็ไม่มีบอก
แถมเชื่อไม่ได้อีกต่างหาก บอกว่าไม่ท่วมๆ สุดท้ายก็ไม่รอด
บ้านของเพื่อนแม่อยู่ภัสสร 4 ไอเข้ว่ายกันสนุกสนาน วันนั้นจับไป 2 ตัว ตอนนี้อาจจะมีตัวอื่นอยู่ก็ได้ อันตรายมากจริงๆ
นอกเรื่องและ >>> อยากทราบว่าพี่ๆท่านใดมีใครมีข้อมูลบ้างไหมครับ ว่ามันจะมาทางเมืองนนท์ไหม บ้านผมอยู่เส้นติวานนท์เลย ไม่ไกลจากศาลากลางนนท์เท่าไร
ตอนนี้ถนนหน้าบ้านและถนนใหญ่ ร้านค้าต่างๆก่ออิฐก่อปูนกันแบบเต็มที่มาก บ้านผมก็มีกระสอบทราย 50 กระสอบ ไม่รู้จะอยู่ไหม
ดูที่ท่อระบายน้ำทุกวัน ไม่มีท่าทีว่าจะเพิ่มขึ้นเลย ฝนก็ไม่ตกมาหลายวันแล้ว ตกก็ลงแบบเบาๆ ไม่หนัก
คือตอนนี้ที่บ้านนี่อยู่แบบระแวงมากๆเลย กลัวน้ำมันจะมาตอนกลางคืน เพราะว่าทุกๆคนไปกั้นน้ำไว้ ต่างคนต่างกั้นๆๆๆๆ
ถ้ามันแตกขึ้นมาแล้วผมว่าแปปเดียวถึงเอวถึงอกกันแน่ๆ ผมก็อยากจะทราบว่าพี่ๆท่านใดที่พอจะมีข้อมูลที่มาทางเมืองนนท์บ้าง
ถ้ามีก็ต้องรบกวนช่วยบอกต่อกันหน่อยนะครับ เผื่อจะได้เตรียมตัวกันทัน แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้าได้ข้อมูลแล้วเดี๋ยวผมลบกระทู้ให้ครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ :")))))

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
มันจะมามั้ยครับ ? แฟนผมอยู่แถวกระทรวงสาธารณสุขครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ถ้ารู้ว่ามันเปลืองที่บอร์ด แล้วทำไมไม่ถามในกระทู้น้ำท่วมที่มีเป็นรายวันอยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ TorTy

ถ้ารู้ว่ามันเปลืองที่บอร์ด แล้วทำไมไม่ถามในกระทู้น้ำท่วมที่มีเป็นรายวันอยู่แล้วล่ะครับ
อะไรกันนักหนาครับนิดๆหน่อยๆเข้าใจไม๊ว่าคนเค้าเดือดร้อนนะครับเข้าก็บอกอยู่ว่าจะลบให้ผมว่เค้าก็คิดดีแล้วก่อนจะถามไม่งั้นคงไม่ยืนยันว่าจะลบให้
คุณเข้ามาตอบโดยไม่ได้ช่วยเหลืออะไรเลยผมว่าคุณนั้นแหละเปลืองที่บอร์ด
ญาติผมอยู่ตรงช้ามศาลากลางจังหวัดปกติดีครับแต่มีน้ำล้นออกมาตามท่อมาหลายวันแล้วจะให้ดีก็ต้องดูพื้นที่โดยรอบเราครับว่าปกติดีไม๊ลองขับรถวนๆดูด้วยก็ดีครับ
web นี้พอจะช่วยได้ครับ http://www.websorb.net/flood/

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาน่าคุณ Oslan ไม่เป็นไรครับ คุณ Torty ใจเย็นก่อนเถอะ

จากแผนที่...ตอนนี้ นนทบุรี ก็ถูกน้ำท่วมไปแล้วเป็นจำนวนมาก

แนวโน้ม บางพื้นที่ มีโอกาสรอด แต่ส่วนใหญ่ จะไม่รอด

เตรียมตัวให้ดี หาทางหนีทีไล่ให้ดี ถ้าเป็นไปได้ อพยพไปล่วงหน้าก่อนก็ดีครับ
ล้อกบ้านให้แน่นหนา ปล่อยกระแสไฟไว้ให้พวกโจรเขาหน่อยก็ดี

ออฟไลน์ TorTy

ผมขอโทษคุณ Oslan และพี่จิมมี่ด้วยนะครับพอดีมันก็ไม่ค่อยสบายใจอยู่แล้วช่วงนี้ผมนอนไม่ค่อยหลับเลยบ้านผมอยู่นครปฐมก็จริง
แต่น้ำใกล้เข้ามามากแล้วบ้านเพื่อนสนิทหลายคนก็จมไปหลายคนไหนจะบ้านญาติฝั่งคุณแม่อีกหลังนึงที่กำลังลุ้นว่าน้ำจะขึ้นถึงจะเข้าบ้านไม๊
หมู่บ้านตรงแถวสะพานพระนั่งเกล้าน้ำเข้าหมู่บ้านแล้วครับเหลือบันไดอีกขั้นจะเข้าบ้านแล้วเพื่อนคุณพ่อหมู่บ้านใกล้ๆตลาดบางบัวทองน้ำเข้าบ้านไป
เมื่อวานนี้แถมโจรยังเยอะอีกเอาเข้าไป

นั่นผมตำหนิเขา ฤ ลองอ่านให้ดีๆ ก่อนมั้ย ??

ออฟไลน์ Wii

• Newbie
  • *
บ้านผมอยู่แจ้งวัฒนะปากเกร็ดครับ พื้นทต่ำกว่าทางแครายครับยังไม่มีน้ำท่วมครับเพราะเทศบาลปากเกร็ดกับพลเมืองปากเกร็ด
ช่วยกันทำงานได้สุดยอดมากๆครับ ช่วยกันสอดส่อง ช่วยกันอุดตลอดเวลา ที่ต้องระวังคือมีผู้ไม่ประสงค์ดีจากดอนเมืองขับมอไซค์ถือจอบ
วนไปวนมาตรงคันดินคลองประปาคาดว่าเป็นลูกน้องสส.บางคนครับ เมื่อคืนคันดินที่สะพานนลฉวีแตกรั่วออกมาน้ำแรงมากครับทางเทศบาล
ใช้เวลาซ่อมนานมากแต่น้ำเจ้ากรรมไหลกลับไปทางปทุมซะงั้น แต่เทศบาลบอกว่ามีสิทธิ์ไหลมาทางติวานนท์และไหลเข้าเมืองทองได้ไม่ควรประมาท
ตอนนี้ที่ดีที่สุดคือช่วยกันสอดส่องหน่อยนะครับว่ามีตรงไหนรั่วยังไงให้แจ้งเทศบาลทันทีนะครับ 

ออฟไลน์ vee3250

• Newbie
  • *
นั่นผมตำหนิเขา ฤ ลองอ่านให้ดีๆ ก่อนมั้ย ??

คุณเขียนแบบนี้ บ้านผมเรียกว่า ด่าครับ ผมเข้าใจครับ เค้ามาขอความช่วยเหลือเพราะร้อนใจ คงไม่ได้ไตร่ตรอง
เราควรให้คำปรึกษาครับ ช่วงนี้ต้องมีน้ำใจกันครับ อย่าคิดเล็กคิดน้อยอะไรช่วยได้ควรช่วยกันนะครับ ผมก็อยู่ในพื้นที่ที่กำลังจะโดนครับ เครียดเหมือนกัน แต่ก็พร้อมที่จะ อพยพ

สำหรับนนทบุรี ควรเตรียมพร้อมที่จะ move ครับ ดูจากแผนที่ น้ำเหนือยังมากอยู่โอกาสที่จะท่วมน่าจะมีมากกว่าไม่ท่วม ยังมีเวลาเตรียมตัวไว้ครับ ไม่ท่วมก็โชคดีไป จะได้ไม่วุ่นวายตอนน้ำมา ขอให้โชคดีครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ระหว่างเอารถมาจอดที่ทำงาน ที่แคลาย รัตนาธิเบศร์ ซ.3(บริษัทยกสูง 1.5 ม.)

กับ จอดที่บ้านแถวเกษตร-เสนานิคม1 แยก 26(ยกสูง 1.2 ม.+ซอยบ้านสูง 30 ซม.) คิดว่าที่ไหนปลอดภัยกว่ากันครับ

ออฟไลน์ comet1123

ในความคิดผมนะคับตอนนี้ผมก้มีบ้านอยู่ที่แถวสนามบินน้ำซึ่งอยู่ในแม่น้ำเจ้าพระยาเลยอันนั้นท่วมไปและ
แต่อีกหลังนึงซึ่งอยุ่ปัจจุบันอยู่ตรงข้าม รพ.พระนั่งเกล้าก็ห่างแม่น้ำไม่เท่าไร จากที่ผมดูและคาดการฝั่ง
ทางเทศบาลนครนนท์จะท่วมได้ก็มีอย่างเดียวคับคือเขื่อนที่กั้นทางแม่น้ำพังซึ่งตอนนี้ทางเทศบาลยังเอาอยุ่
คับ ดังนั้นทางบ้านของ จขกท. นั้นทางด้านแม่น้ำไม่ค่อยน่าจะกังวลมากนักคับคิดไปทางคลองประปาจะดีกว่า
เพราะตรงนั้นจะมีบางช่วงที่มีพนังดินอยุ่มีโอกาสจะพังง่ายกว่าทางฝั่งแม่น้ำ และผมก้ไม่รู้ว่าบ้านของคุณอยู่ตรงไหนอ่ะคับ
แต่ในความคิดผมนะคับถึงน้ำทางคลองประปาจะท่วมออกมาให้ทะลักเดือดจริงๆไม่น่าจะเกินข้ามแยกแคราย
มานะคับส่วนถ้าคุณอยู่ตรงระแวกเทศบาลนครนนท์ไม่น่าจะต้องกังวลกับทางปากเกร็ดนะคับเพราะมันคนละโซนกัน

ปล.อันนี้เป็นการคาดการณ์ส่วนตัวของผมนะคับ

ออฟไลน์ NOOM22

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ สู้ๆเดียวก็ดีเองครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ edward

แถวบ้านผมก็เรียกว่าตำหนิครับ  ;D

ยังไงคงต้อง Update กันวันต่อวันนะครับ ทางที่ดีก็อย่าประมาทครับ  ยังพอมีเวลาเก็บของได้ก็เก็บครับ

เขาเขียนเองว่ารับทราบ ผมเลยแนะนำให้ไปถามในกระทู้รายวัน เพราะคุณ Jimmy จะนำกระทู้วิเคราะห์น้ำท่วมรายวันมาลงอยู่แล้ว
ทำไมไม่ลองคิดว่า ถ้าทุกคนถามในลักษณะนี้มันจะยุ่งเหยิงหรือไม่

แล้วช่วยอธิบายให้คนโง่้ๆ อย่างผมฟังทีเถอะครับ ว่าข้อความนี้คำไหนที่ผมด่าเขา เพราะผมไม่รู้และไม่เข้าใจจริงๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

เรื่องกระทู้ไหน ควรลงไม่ควรลง
ตั้งกระทู้ถี่ ใช้คำไม่เหมาะสม หรือเนื้อหาไร้สาระ

ผมว่าเจ้าของเว็ปเซ็นเซอร์คนเดียวก็พอแล้วครับ
ตำหนิ ติเตียน เสนอแนะวิธีการแบบติงเนี่ย ยูสเซอร์ธรรมดาไม่ควรมากครับ ทะเลาะกันเปล่า ๆ
ขนาดweb master ยังมีขัดกันเลย

ข้ามไปเลย ถ้าไม่ชอบมากก็แจ้งลบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 11:06:06 โดย XL_SiZe »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จริงครับ ขนาด วมต. (เว็บมาสเตอร์) เราเองยังซัดกันเองเลยในบางครั้งก็มี ฮ่าๆๆ

คุณ Oslan ครับ ข้อความคุณไม่ได้ด่าเขาก็จริง
แต่ เมื่อเวลาอ่านออกมา ลองนึกถึงเวลาที่เราจะพูดประโยคนี้กับใครสักคน
มันเป็นประโยคแบบ "ตำหนิเรียบๆแต่เจ็บ" หนะครับ

โอเคครับ ขออภัยด้วยครับที่ทำเกินขอบเขต ครั้งหลังคงไม่มีแล้วล่ะครับ

และก็ขออภัยในเรื่องที่พูดให้รู้สึกไม่ดีด้วยครับ แต่ยังขอยืนยันในเจตนาของผมว่า
ผมไม่มีความตั้งใจที่จะด่าหรือตำหนิใดๆ ผมเพียงแค่ไม่อยากให้กระทู้แนวนี้ผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ดเท่านั้น

ช่วงนี้ใครๆ ก็เดือดร้อนจากน้ำ ใครๆ ก็อยากรู้ว่าบ้านตัวเองจะเป็นยังไง อันนี้ผมเข้าใจดีครับ
แต่ถ้าทุกคนตั้งคำถามนี้ โดยการตั้งกระทู้ใหม่ ลองคิดแค่ว่า กรุงเทพฯ มีกี่เขต แล้วนึกถึงสภาพบอร์ดดูครับ

ยังไงก็รบกวนช่วยเข้าใจเจตนาของผมในครั้งนี้ด้วยครับ และขอรับรองว่าจะไม่มีแบบนี้ในครั้งต่อไปแล้วครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
ตอบเจ้าของกระทูนะครับ

ถ้าอยากรู้ว่าน้ำจะท่วมนนท์หรือป่าวติดตามได้จาก link นี้ครับ

http://www.facebook.com/nakornnont

ข่าวค่อนข้างน่าเชื่อถือได้ในระดับนึง มีคนช่วยกันรายงานตลอดครับ

จะได้อุ่นใจขึ้นหน่อย แต่ระวังไว้ไม่ประมาทเป็นการดีที่สุดครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ pdz

• Newbie
  • *
  • ... as good as it gets ...
ผมอยู่ซอยงามวงศ์วาน 2 ค่อนมาทาง ถ. งามวงศ์วาน ซึ่งเป็นเส้นทางหนึ่งที่เข้าสู่กระทรวงสาธารณสุขได้ ในตอนนี้ (26 ต.ค. 54 เวลา 14.15 น.) เช็คแล้วว่่ายังไม่มีน้ำท่วมหรือน้ำผุดจากท่อระบายน้ำนะครับ แต่ก้เตรียมการยกตู้เย็น เครื่องซักผ้า ปลั๊กไฟ สายแลน และเอกสารสำคัญขึ้นที่สูงหมดละ เพราะแม้ัจะไม่มีการเอ่ยถึง ถ. เส้นนี้เลย แต่ก้คงต้องตามสถานการณ์ ชม. ต่อ ชม. เหมือนทุกท่านหนะครับ ส่วนรถก็เอาไปจอดคอนโดคนรู้จักแล้ว ...ห่วงแต่หมา 8 ตัวเนี่ยนะซิหนอ ^^'

ออฟไลน์ NOOM22

โอเคครับ ขออภัยด้วยครับที่ทำเกินขอบเขต ครั้งหลังคงไม่มีแล้วล่ะครับ

และก็ขออภัยในเรื่องที่พูดให้รู้สึกไม่ดีด้วยครับ แต่ยังขอยืนยันในเจตนาของผมว่า
ผมไม่มีความตั้งใจที่จะด่าหรือตำหนิใดๆ ผมเพียงแค่ไม่อยากให้กระทู้แนวนี้ผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ดเท่านั้น

ช่วงนี้ใครๆ ก็เดือดร้อนจากน้ำ ใครๆ ก็อยากรู้ว่าบ้านตัวเองจะเป็นยังไง อันนี้ผมเข้าใจดีครับ
แต่ถ้าทุกคนตั้งคำถามนี้ โดยการตั้งกระทู้ใหม่ ลองคิดแค่ว่า กรุงเทพฯ มีกี่เขต แล้วนึกถึงสภาพบอร์ดดูครับ

ยังไงก็รบกวนช่วยเข้าใจเจตนาของผมในครั้งนี้ด้วยครับ และขอรับรองว่าจะไม่มีแบบนี้ในครั้งต่อไปแล้วครับ

ผมเข้าใจเจตนา ครับ ยังไงก็อย่าคิดมากครับ ต่างคนต่างความคิด ต่างคนต่างความรู้สึก
ยิ้มๆๆๆๆๆเข้าไว้ครับ อิอิ   ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อยากทราบว่าพี่ๆท่านใดมีใครมีข้อมูลบ้างไหมครับ ว่ามันจะมาทางเมืองนนท์ไหม บ้านผมอยู่เส้นติวานนท์เลย ไม่ไกลจากศาลากลางนนท์เท่าไร

หอนาฬิกาที่น้ำตัวเมืองนนท์ กำลังปริ่มแล้วครับ

ออฟไลน์ Monstruo

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ บ้านอยู่งามวงศ์วาน อำเภอเมืองเหมือนกัน (อยู่ใกล้คลองประปานิดเดียว)
แอบน้อยใจเหมือนกันว่าแผนที่/แผนผังต่างๆ ไม่มีอำเภอเมืองนนท์ติดมาด้วยบ้างเลย ข่าวน้ำท่วมจังหวัดนนทบุรีส่วนใหญ่จะพูดถึงพื้นที่บางบัวทอง
เลยหาข่าวคราวค่อนข้างลำบาก เลยต้องคอยดูเขตหลักสี่ กับดอนเมืองแทน

ออฟไลน์ H.

ครับ ผมกับเพื่อนไปช่วยตักทรายอยู่ที่ท่าน้ำนนท์มาได้ 3-4 วันแล้วครับ แต่วันนี้แฟนผมป่วยไปไม่ไหว กำลังดูว่าดึกๆจะดีขึ้น ถ้าดีขึ้นก็จะไป

นี้คือรูปจากเรือนท่าน้ำตรงหอนาฬิกาเลยครับ

ไม่ลึกและไม่ตื้นครับ ราวๆ 50 ซม. ที่อยู่ในแนวกระสอบทราย แต่ถ้านอกกระสอบจะอยู่ราวๆ 3.00-3.20 ม. ครับ

ส่วนตรงหอนาฬิกายังไม่น่าเป็นห่วงครับ แค่ตาตุ่ม

ที่น่าเป็นห่วงคือผมกลัวกระสอบจะเอาไม่อยู่ และช่วงนี้กระสอบหมดครับมีแต่ทราย ทำให้ต้องกลับบ้านเร็วหลายวันละ (วันแรกๆกลับกันตี 3 เฝ้ารอดูน้ำ เทศบาลกลับบ้านหมดเลยเป็นหน้าที่อาสาพวกผมอยู่กัน)
H.

ออฟไลน์ jobbabys

ผมมาตอบให้นะครับ เนื่องจาก ผมอยู่ บุราสิริ  สนามบินน้ำครับ
ฝั่งตรงข้าม วัดชมภูเวทครับ ใกล้ๆตลาดจิต และ ใกล้กับกระทรวงพานิชนะครับ

เรื่องท่วมไหม 50 50 ครับ แต่ถ้าจะท่วม ก็แค่ระดับแม่น้ำเจ้าพระยา ไปดูมาแล้วโดยวัดจากแฟลตทหาร
ที่ติดกับกระทรวงพานิช ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ

แต่จะบอกแถวนี้จะมีน้ำซึมมาเรื่อยๆครับ แล้วก็ คั้นดินที่กั้นในแต่ละจุด ไม่ว่าจะเป็น

วัดตำหนักใต้
แฟลตทหาร
กระทรวงพานิช
วัดแคนอก

มีพังหลายรอบแล้วครับ  แต่ว่า อบต อบจ มาอย่างเร็วมากครับ พร้อมทหาร เพราะฉะนั้น ผมว่า เค้าเอาเต็มที่กับจุดนี้พอควร
และยังโชคดีที่มีทั้งแฟลตทหาร และชาวบ้านช่วยกันครับ

พวกหมู่บ้านผมก็ช่วยไปย้างแล้ว ทั้งบริจาคเงิน บริจาคของให้กับชุมชนที่ท่วมบางจุดครับ

แล้วอีกประเด็นคือ ประตูน้ำตรงกระทรวงพานิช ประตูนี้ เค้ามาดูทุกวันครับ เพราะถ้าแตกเมื่อไร มันจะวิ่งมาหลังหมู่บ้านผม
แล้วไปทะลุถึงศาลากลาง นน เลยครับ เค้ามาเช็คทุกวันครับ

แต่ไอ้ที่น่าห่วงคือช่วงน้ำหนุนนี่ ปริ่มๆ แตกมาแล้วรอบนึง เมื่อวาน แต่มากั้นกันทันครับ
เพราะฉะนั้น แถวที่ จขกท อยุ๋ ยังไม่น่ากลัวเท่าบ้านผมครับ แฮะๆๆ

ตอนแรกเครียดบ้านเดียว เมื่อวาน กทม ประกาศ คลองผดุง บ้านผมอีกสองหลัง อยู่ คลองผดุง

เครียดจิตตกเลย โว้ย ฮาๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H.

วันนี้นนทบุรี 17 แตกนะครับ พวกผมไปกันประมาณ 30 คน เอาไม่อยู่
น้ำแรงมาก (กำแพงพังเลย) ยุงกัดเจ็บมาก (ยุงคลอง) และมาถึงอกเลย (สูง 180)

ผมเสียใจจริงๆครับ ที่เอาไว้ไม่อยู่ เพราะถึงจะแตกแค่ซอยเดียวแต่น้ำก็กระจายไปทั่วแนววัดแค่นอกทั้งหมด
จะรอดูพุ่งนี้เช้าอีกทีตอนน้ำนิ่ง จะเข้าไปกันอีกที

อาสาสมัครในทีมผมวันนี้ก็ได้นอนโรงพยาบาลไปเนื่องจากพักผ่อนไม่เพียงพอ ไอออกมาเป็นเลือด
ก็เลยได้นั่งเฝ้ากันจนถึง ตี 3 กว่าๆ

นี้พึ่งได้กลับมา ตามเวลาโพสเลยครับ

ถ้าใครคิดว่าตัวเองไหว ก็มาช่วยๆกันตักทรายเถอะครับ ทุกวันนี้นนทบุรีต้องการอีก ยังไม่มากพอ

(วันนี้เลวร้ายมากครับในสภาพโดยรวม วอเข้ามา เดี๋ยวตรงนั้นแตก ตรงนี้แตก
ผมคิดว่าพรุ่งนี้คงจะไม่เลวร้ายไปกว่านี้แล้วละมั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 03:55:07 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ H.

และอีกเรื่องครับ ถึงท่านผู้ใช้รถใช้ถนนในโซนนนทบุรี ถ้าเห็นรถกระบะหน้าตาธรรมดาๆ แต่มีไฟกระพริบบนหลังคา หรือโทรโข่งอยู่บนหลังคา พร้อมกับผู้ชาย 7-8 คนบนรถพร้อมกระสอบทรายเต็มคัน (รถเทศบาลพร้อมทีมงานและอาสาสมัคร)

กรุณาหลีกทางให้ด้วยนะครับ พวกผมจำเป็น และรีบจริงๆ
มันเป็นสถานการณ์เร่งด่วน แม้แต่ตอนติดไฟแดง ผมก็อาจจะต้องขอทางฝ่าไฟแดงจริงๆ อาจจะด้วยการตะโกนและโบกมือขอทาง

ทุกอย่างมันเกิดขึ้นไวมากครับ พวกผมต้องเข้าพื้นที่ให้เร็วที่สุด จึงขอความกรุณากันสักนิด
H.

ออฟไลน์ jobbabys

ขอบคุณครับ สำหรับความเห็นบน ผมก็อยากไปช่วยนะ
แต่ติดปัญหาด้านร่างกายครับ ไปไม่ได้จริง ได้แต่ช่วยส่งข้าวส่งน้ำครับ

สู้ๆครับ