ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องแอร์ของรถกระบะ 1ตอน กับ 4ประตูครับ  (อ่าน 4603 ครั้ง)

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
คือว่าขนาดแอร์หรือ BTU นี่เท่ากันไหมหรือว่าสมมุติ แบบ 1ตอน 5000 BTU แต่ 4 ประตูจะเพิ่มเป็น 8000 BTU เพราะเนื้อที่มากขึ้น
เพราะถ้าแอร์ขนาดเท่ากันแบบ 1 ตอนคงหนาวน่าดูเลยครับ  :D

ออฟไลน์ GMUGEN

• **
Re: สงสัยเรื่องแอร์ของรถกระบะ 1ตอน กับ 4ประตูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 13:30:48 »
ผมมีกระบะ1ตอนอยู่คันนึง ขอบอกแอร์เย็นเร็วมาครับ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
Re: สงสัยเรื่องแอร์ของรถกระบะ 1ตอน กับ 4ประตูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:48:52 »
อันเดียวกันแหละ ครับเพราะเค้าคงไม่ทำมาเป็นแบบเฉพาะ 4 ประตู หรอกครับมันเปลืองงบ บริษัท นอกจาก พวก ppv 5 ประตู ที่มีแอร์ ตอนหลัง เพิ่ม จะแยกชุด คอมแอร์ หลัง มาเพิ่มให้ความเย็น ทั่วถึงและเร็วขึ้น แต่พื้ฐานก็เหมือนกระบะธรรมดาแหละครับเพียงเพิ่มชุดอุปกรณ์ ควบคุมแอร์ตอนหลังเพิ่มเข้ามาให้ครับ นอกนั้น มันก็อันเดียวกันหมด เพราะ ช่องบล็อก console มันก็อันเดียวกัน นี่นา...ใช่ มั๊ย

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:57:47 »
อันเดียวกันแหละ ครับเพราะเค้าคงไม่ทำมาเป็นแบบเฉพาะ 4 ประตู หรอกครับมันเปลืองงบ บริษัท นอกจาก พวก ppv 5 ประตู ที่มีแอร์ ตอนหลัง เพิ่ม จะแยกชุด คอมแอร์ หลัง มาเพิ่มให้ความเย็น ทั่วถึงและเร็วขึ้น แต่พื้ฐานก็เหมือนกระบะธรรมดาแหละครับเพียงเพิ่มชุดอุปกรณ์ ควบคุมแอร์ตอนหลังเพิ่มเข้ามาให้ครับ นอกนั้น มันก็อันเดียวกันหมด เพราะ ช่องบล็อก console มันก็อันเดียวกัน นี่นา...ใช่ มั๊ย
ตามนั้น
ปล.4ประตูดีแมค บ่ายๆ นั่งหลังนี่มีความรู้สึกว่า ตูนังสองแถวกลับบ้านดีกว่า = =

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 17:50:38 »
ตามนั้น
ปล.4ประตูดีแมค บ่ายๆ นั่งหลังนี่มีความรู้สึกว่า ตูนังสองแถวกลับบ้านดีกว่า = =

ด้านหลังร้อนมาก เหมือนนั่งรถคนละคันกันเลย

แต่ว่า PPV เนี่ยบางคันก็เป็นแค่พัดลมเป่าเฉยๆนะครับ สำหรับพัดลมตอนหลัง