ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ triton plus ตัวใหม่ auto 5 speed ครับ  (อ่าน 4100 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnitiphan

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ triton plus ตัวใหม่ auto 5 speed ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 20:13:54 »
สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิก และคุณ จิมมี่ ครับ คือตอนนี้กำลังสนใจกระบะคันแรก คือชอบรูปทรงของtriton plus 4ประตู เกียร์auto อยู่ครับ พอดีเห็นจากโฆษณาว่าเพิ่งจะเปลี่ยนเกียร์เป็นauto 5 speed เลยไม่ทราบว่าจะแตกต่างจากตัวเก่ามากไหมครับดีขึ้นหรือเปล่า? และจากการที่คุณจิมมี่เคยทดสอบตัวเก่า 4speed มาคิดว่าเปลี่ยนเกียร์แล้วจะเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำในคำถามแรกนะครับ

ออฟไลน์ tpc

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำ triton plus ตัวใหม่ auto 5 speed ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:14:23 »
ไม่ใช่แค่อัตราทดชิดขึ้นอย่างเดียว แต่มีsporttronic(เปลียนเกียร์+-)ด้วยนะ