ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหารถครอบครัว ~  (อ่าน 10696 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
อยากหารถครอบครัว ~
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:50:27 »
 คือตอนนี้เจ้าcr-v ที่ครอบครัวผมใช้ก็ค่อนข้างนานแล้วนะครับมันก็แสนกว่าโลแล้วตอนนี้ผมไม่อยากซ่อมมันแล้วหล่ะครับ ผมมีข้อสงสัยว่า
1.ถ้าผมขายเจ้ cr-v 2.4 AWD ปี08นี่ตอนนี้ผมจะขายมันได้ราคาประมาณเท่าไหร่
2.ตอนนี้ผมมองรถคันต่อไป เป็น honda accord'crosstour EX-L AWD สเป็คอังกฤษ ผมสามารถสั่งกับที่ไหนได้มั่งครับแล้วผมจะต้องเสียภาษีอะไรมั่งผมก็ไม่คอยรู้เรื่องพวกนี้อยู่ด้วย
3.และนอกจาก crosstourแล้วแนะนำรุ่นไหนให้ได้มั่งครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 10:06:15 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: อยากหารถครอบครัว ~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:09:43 »
3 ปีเปลี่ยนรถ ผมว่าเปลี่ยนรถค่อนข้างบ่อย
ถ้าจะซื้อรถจากเกรย์ คุณจะยิ่งปวดหัวเวลาที่มันเสียแน่ๆ ยิ่งเป็นรุ่นแปลกๆ อะไหล่ไม่น่าจะมีสต๊อค
ผมว่าถ้าจะซื้อเจ้านี่ ไปเล่นรุ่นอื่นน่าจะดีกว่า ลองเปลี่ยนไปดู captiva ดีไหม

ถ้าผมเป็นคุณผมคงยังไม่เปลี่ยนครับ รถวิ่งแสนกว่าโลเอง ไม่น่าจะต้องซ่อมอะไรใหญ่นะ รถผมวิ่งไปแล้ว 2 แสนก.ม. ยังโอเคอยู่เลยครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:17:08 »
แล้วถ้าเป็น cr-vแต่เป็นตัวไมเนอร์เชนจ์แล้วจะดีมั๊ยครับ 2.4 AWD เพราะผมไม่ค่อยใช้แบรนด์อื่นนอกจากaudi กับ honda

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:27:51 »
เปลี่ยนเป็นไมเนอร์ ผมว่าสูญเงินใช่เหตุ ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันไม่ได้มาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:36:46 »
Mitsubishi Space Wagon

Toyota Innova

จับติดแก๊สได้ทั้งคู่
Space Wagon อืดว่า CRV นิดหน่อย แต่กว้างกว่า เบาะหลังใช้งานได้จริง
ภายในดี เบาะนั่งสบาย ดูภูมิฐานไปเลย

Innova อืดกว่า CRV พอสมควร แต่ราคาถูกกว่า ดูท่าทางจะติดแก๊สง่าย หาช่างจูนง่าย
และมีแนวโน้มจะทนทานกว่า ขายต่อได้ราคากว่า

methus zaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:56:08 »
บอกเลยครับ อย่าเอาอินโนว่าเลยครับ เบรกได้น่ากลัว ความเร็ว 120 ขึ้นร่อนอย่างน่ากลัว บางทีก็ควบคุมรถเกือบไม่อยู่ ช่วงล่างสะเทือนมาก ยางติดรถไม่ดีเลย ไม่ค่อยเกาะถนน ไม่เหมาะครับ
ถ้าจะเอารถครอบครัว สเปซวากอน ดีสุดครับ รองลงมา ซีอาร์วีครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 11:27:16 »
Honda Freed ถ้างบไหวขยับขึ้นไปเล่น Innova หรือไม่ก็ Spacewagon ดีกว่าครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:07:39 »
ซ่อมอะไรไปบ้างหรอครับพอจะเล่าให้ฟังได้มั้ย รถแสนโลมันไม่น่าจะจุกจิกอะไรมากเท่าไหร่นะครับถ้าเช็คระยะหรือเข้า 0 ตลอด
ถ้าต้องการเปลี่ยนจริงๆ Accord Crosstour คือตัวที่ไม่น่าเล่นเลยครับ
เพราะเมื่อคุณใช้ไป ผมว่ามันจะมีปัญหายิ่งกว่า CR-V ซะอีก (อีกอย่างไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะได้รถที่ใหญ่ขึ้นมั้ย)

เอาเป็นว่าถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ อยากให้ลองบอกหน่อยครับว่าการใช้งานกับรถคันใหม่นี้เป็นยังไงบ้าง จะได้แนะนำถูก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:25:50 »
คือซ่อมอะไรไปบ้างผมก็ไม่แน่ใจเพราะคุณพ่อผมจะเป็นคนจัดการเองตลอดแต่พักหลังๆนี่คุณพ่อผมบ่นบ่อยขึ้นมากๆเลยครับว่ามันมีปัญหาแต่ก็ไม่เคยเล่าให้ผมฟังเอาเป็นว่าเดี๋ยวผมจะถามคุณพ่อให้แล้วกันนะครับ
ส่วนรถใหม่ผมจะเอามาแทน CR-Vเลยครับ ครอบครัวผมเป็นประเภทที่ว่า เสาร์-อาทิตย์ ปิดเทอม หยุดงาน พักร้อน ลากิจ ลาป่วย ลาออก(เอ้ยไม่ใช่ละ) เป็นต้องเที่ยวครับ เพราะฉะนั้นรถตรงนี้มันก็ควรจะปลอดภัย สะดวก อเนกประสงค์ และที่สำคัญรถคันนี้จะไม่ค่อยถูกใช้ไปทำธุระในเมืองซักเท่าไหร่ใช้เดินทางไกลอย่างเดียว

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:01:01 »
บอกเลยครับ อย่าเอาอินโนว่าเลยครับ เบรกได้น่ากลัว ความเร็ว 120 ขึ้นร่อนอย่างน่ากลัว บางทีก็ควบคุมรถเกือบไม่อยู่ ช่วงล่างสะเทือนมาก ยางติดรถไม่ดีเลย ไม่ค่อยเกาะถนน ไม่เหมาะครับ
ถ้าจะเอารถครอบครัว สเปซวากอน ดีสุดครับ รองลงมา ซีอาร์วีครับ

ผมก็ขับบ่อยๆ ไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเลยครับ??
ผมขับแถวๆ 100-110 ก็เฉยๆนะ แค่โคลงนิดหน่อยเพราะรถมันสูง

ผมก็ชอบ Space Wagon นะ ไม่ถึงกับขับบ่อย นั่งเองก็ไม่กี่ครั้ง
ถึงอย่างงั้น ราคาค่าตัว มันต่างกันมากกกกก
แล้วแต่จะเลือกล่ะกันครับ
แต่ผมว่า Innova ไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ นอกจากคุณจะขับรถยุโรปหรูๆจนชิน
เพราะผมขับกระบะค่ายนี้ มันแย่กว่านี้ก็ขับกันได้

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:21:43 »
รอ crv ตัวใหม่อีกนิดก็ดีน่ะคับ เปนโฉมใหม่ไปเลย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 13:26:41 »
รอ crv ตัวใหม่อีกนิดก็ดีน่ะคับ เปนโฉมใหม่ไปเลย
ใใช่ครับตอนนี้ผมก็รอดูอยู่เหมือนกันแหละ แต่ก็อยากได้รถเร็วเนอะ เลยมอง crosstour กับเกรย์

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 14:14:16 »
งบมาถึงขนาดนี้แล้ว Volvo XC60 ดีกว่าครับ 3 ล้านบาท
ได้ทั้งรถครอบครับ ปลอดภัย บำรุงรักษาฟรี 5 ปี น่าสนกว่ารถญี่ปุ่นนำเข้าไหมครับ?

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 15:40:53 »
CR-V ของคุณป้าผมเลขไมล์ก็ 15X,XXX km+ติดแก๊ส แล้วนะครับ วิ่ง ตจว. เกือบตลอด

ปัญหาที่พบก็มีไม่มากเคยมีเปลี่ยนแพงสุดก็พวกคลัทช์หน้าคอมแอร์เองนะครับ อย่างอื่นก็ปกติดี เข้าศุนย์บริการตลอด

ทำไมรถของ จขกท. ถึงมีปัญหาจุกจิกหว่า? ลองอธิบายได้มั้ยครับว่าจุกจิกยังไง เพราะบางทีการซ่อมมันก็คุ้มกว่าเปลี่ยนรถใหม่นะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 16:16:12 »
งบมาถึงขนาดนี้แล้ว Volvo XC60 ดีกว่าครับ 3 ล้านบาท
ได้ทั้งรถครอบครับ ปลอดภัย บำรุงรักษาฟรี 5 ปี น่าสนกว่ารถญี่ปุ่นนำเข้าไหมครับ?
เออ นั่นสินะ ผมมองข้ามแบรนด์นี้ไปได้อย่างไรรรรรรรรร - -?

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 16:33:55 »
CR-V ของคุณป้าผมเลขไมล์ก็ 15X,XXX km+ติดแก๊ส แล้วนะครับ วิ่ง ตจว. เกือบตลอด

ปัญหาที่พบก็มีไม่มากเคยมีเปลี่ยนแพงสุดก็พวกคลัทช์หน้าคอมแอร์เองนะครับ อย่างอื่นก็ปกติดี เข้าศุนย์บริการตลอด

ทำไมรถของ จขกท. ถึงมีปัญหาจุกจิกหว่า? ลองอธิบายได้มั้ยครับว่าจุกจิกยังไง เพราะบางทีการซ่อมมันก็คุ้มกว่าเปลี่ยนรถใหม่นะครับ
โอ๋ววว รู้สึกอันนี้ผมก็บอกไปแล้วนะ ว่าผมไม่รู้เรื่อง 55  แต่ยังไงถ้าผมถามคุณพ่อได้แล้ว จะมาบอกนะคร๊าบบบ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 18:59:41 »

ของคุณโชคดีมากครับ ของผมเหมือนเป็นรถหนูทดลองของศูนย์เลวๆศูนย์หนึ่งเลยครับ เข้าไปออกมาพังมากกว่าเดิม ตอนนี้ทั้งคันแล้วครับ

ออฟไลน์ namebraw

• Newbie
  • *
    • sbobet
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 19:50:10 »
อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 19:54:44 »
ถ้าจะซื้อ CR-V Minor change ผมว่าอย่าเปลี่ยนเลยครับ
ผมว่ามันแทบจะไม่ต่างกันเลย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:08:46 »

ของคุณโชคดีมากครับ ของผมเหมือนเป็นรถหนูทดลองของศูนย์เลวๆศูนย์หนึ่งเลยครับ เข้าไปออกมาพังมากกว่าเดิม ตอนนี้ทั้งคันแล้วครับ

ผมเคยไปทำไฟตัดหมอกอยู่ครั้งนึงครับ ผมไปติดไอที่เวลาเปิดไฟเลี้ยวข้างไหนไฟตัดหมอกข้างนั้นจะติดจากร้านข้างนอกมาแล้วทีนี้มีอยู่ครั้งนึงไฟตัดหมอกซ้ายมันติดตลอดไม่ยอมดับผมเลยเข้าศูนย์ให้มันแกะไอระบบนี้ออกซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะมีกล่องสั่งการอะไรรึเปล่าพอเค้าแกะออกให้อะไรเรียบร้อย...ปรกติเวลาเราเข้าไปเปลี่ยนอะไรที่ศูนย์เค้าจะเอาไอสิ่งที่เราไปเปลี่ยนหรืออุปกรณ์อะไรก็ตามที่ถอดออกใส่ถุงซีลมาให้แต่คราวนี้ทำไมมันไม่มีแต่ผมก็ไม่ได้ท้วงอะไร ขึ้นรถ ผมก็ลองสตาร์ทเปิดไฟแล้วลงมาดูมันก็ทำงานปรกติแต่แค่เวลาเปิดไฟเลี้ยวแล้วไฟติดหมอกข้างนั้นไม่ติดแค่นั้นแต่ตอนผมขับกลับบ้านนี่สิ ตอนนั้นมันก็ค่ำแล้วผมเลยเปิดไฟหน้า+ไฟตัดหมอกปรกติแต่พอผมปิดไฟหมดเกลี้ยงไฟตัดหมอกมันก็จะดับตามแต่คราวนี้สิครับมันไม่ดับ เอาแล้วไง ฮอนด้าเสกหนังควายเข้ารถกูอีกละพอเช้ามาผมก็ขับไปศูนย์ทันทีแล้วสวดมนต์ดำคาถาที่ผมแต่งสดขึ้นเอง1คาถาและก็ให้มันทำจนตอนนี้ปรกติดีแล้วครับ แต่ก็ยังรักความเป็นฮอนด้าอยู่นร๊าาาาาาาาาาาาา~

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:36:38 »
เออ นั่นสินะ ผมมองข้ามแบรนด์นี้ไปได้อย่างไรรรรรรรรร - -?
งบนี้ผมว่ารถครอบครับเล่น SUV ไปเลยครับ XC60 เห็นด้วยว่าน่าสนใจอีกตัวที่ไม่จุกจิกเข้าศูนย์โตโยต้าได้สบาย Estima ครับไม่
ต้องเอารุ่น Hybrid นะครับเดี่ยวจะแย่กว่าเดิมเบนซินธรรมดาเพียงพอแล้วครับ
Accord Crosstour อย่าไปเล่นเลยครับส่วนตัวผมว่าไม่สวยเท่าไหร่และก็ไม่ได้เหมาะกับการเป็นรถครอบครัวเท่าไหร่นักราคานี้
รถก็แทบจะไม่มีขายราคาอ้างอิงยังหายากเลยครับสั่งนะสั่งได้แต่ราคาระวังโดนฟันนะครับเพราะจะตั้งเท่าไหร่ก็ได้แทบจะไม่มีรถเข้ามาเลย
อยากได้รถที่ไม่จุกจิกส่วนนึงก็ต้องเล่นรถที่มีคนเล่นด้วยครับจะได้มีข้อมูลปัญหาถึงเวลาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้ราคาก็ไม่ค่อยตกด้วยแปลกๆขายทีนี่
มีเซ็งอะครับได้รถประกอบในประเทศหรือรถนำเข้าตัวอื่นๆที่น่าสนใจกว่ากันเยอะครับซื้อมาผมว่ามันจะมีปัญหาเรื่องอะไหล่อย่างมากถึงพื้นฐาน
Accord sedan ก็เถอะผมว่าไม่คุ้มอยู่ดี

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 20:55:37 »
งบนี้ผมว่ารถครอบครับเล่น SUV ไปเลยครับ XC60 เห็นด้วยว่าน่าสนใจอีกตัวที่ไม่จุกจิกเข้าศูนย์โตโยต้าได้สบาย Estima ครับไม่
ต้องเอารุ่น Hybrid นะครับเดี่ยวจะแย่กว่าเดิมเบนซินธรรมดาเพียงพอแล้วครับ
Accord Crosstour อย่าไปเล่นเลยครับส่วนตัวผมว่าไม่สวยเท่าไหร่และก็ไม่ได้เหมาะกับการเป็นรถครอบครัวเท่าไหร่นักราคานี้
รถก็แทบจะไม่มีขายราคาอ้างอิงยังหายากเลยครับสั่งนะสั่งได้แต่ราคาระวังโดนฟันนะครับเพราะจะตั้งเท่าไหร่ก็ได้แทบจะไม่มีรถเข้ามาเลย
อยากได้รถที่ไม่จุกจิกส่วนนึงก็ต้องเล่นรถที่มีคนเล่นด้วยครับจะได้มีข้อมูลปัญหาถึงเวลาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้ราคาก็ไม่ค่อยตกด้วยแปลกๆขายทีนี่
มีเซ็งอะครับได้รถประกอบในประเทศหรือรถนำเข้าตัวอื่นๆที่น่าสนใจกว่ากันเยอะครับซื้อมาผมว่ามันจะมีปัญหาเรื่องอะไหล่อย่างมากถึงพื้นฐาน
Accord sedan ก็เถอะผมว่าไม่คุ้มอยู่ดี
อ่าว อะไหล่บางส่วนมันใช้ร่วมกันไม่ได้หรอครับ??

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:05:26 »
พวกอะไหล่สิ้นเปลืองใข้ได้อยู่แล้วครับแต่โช๊คพวก ชิ้นส่วนต่างๆต้องนำเข้านะครับจะคุ้มหรอ
คราวนี้ผมว่าคุณพ่อคุณใช้เกิดมีปัญหาต้องหาอะไหล่ไม่บ่นยิ่งกว่า CR-V หรอครับลองดูที่เค้า
review ดูครับก็ไม่ใช่รถที่ขับดีต่างจากตัว Sedan เท่าไหร่หลักๆเลยคือไม่อยากห่วงซ่อมและอะไหล่
อย่าเล่นรถที่คนไม่นิยมครับหรือเป็นรถนำเข้าก็ต้องเป็นรุ่นที่มีตลาดลองรับพอสมควรสั่งเข้ามามีไม่กี่คัน
อย่างที่บอกไปแล้วครับแค่ราคาก็อาดจะโดนบวกไปเยอะแล้วเพราะไม่มีคู่แข่งเจ้าอื่นเลยและไม่ใช่ว่าทุกที่
จะรับสั่งรถที่คนไม่นิยมนะครับเขื่อเถอะว่าขนาด CR-V ยังขี้เกียจซ่อมและใช้รถเฉลี่ยต่อปีหนักขนาดนี้อย่า
เล่นรถแปลกๆที่ประเทศเราแทบจะไม่มีใครนำเข้าและสนใจเลยครับผมเข็ดแล้วกับรถที่คนไม่เล่นเนี่ยดีอย่างเดียว
ไ่ม่มีใครเหมือนพอซ่อมทีราคาก็แพงอะไหล่ก็รอนานราคาขายต่อก็ช๊อคอีก

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:22:33 »
พวกอะไหล่สิ้นเปลืองใข้ได้อยู่แล้วครับแต่โช๊คพวก ชิ้นส่วนต่างๆต้องนำเข้านะครับจะคุ้มหรอ
คราวนี้ผมว่าคุณพ่อคุณใช้เกิดมีปัญหาต้องหาอะไหล่ไม่บ่นยิ่งกว่า CR-V หรอครับลองดูที่เค้า
review ดูครับก็ไม่ใช่รถที่ขับดีต่างจากตัว Sedan เท่าไหร่หลักๆเลยคือไม่อยากห่วงซ่อมและอะไหล่
อย่าเล่นรถที่คนไม่นิยมครับหรือเป็นรถนำเข้าก็ต้องเป็นรุ่นที่มีตลาดลองรับพอสมควรสั่งเข้ามามีไม่กี่คัน
อย่างที่บอกไปแล้วครับแค่ราคาก็อาดจะโดนบวกไปเยอะแล้วเพราะไม่มีคู่แข่งเจ้าอื่นเลยและไม่ใช่ว่าทุกที่
จะรับสั่งรถที่คนไม่นิยมนะครับเขื่อเถอะว่าขนาด CR-V ยังขี้เกียจซ่อมและใช้รถเฉลี่ยต่อปีหนักขนาดนี้อย่า
เล่นรถแปลกๆที่ประเทศเราแทบจะไม่มีใครนำเข้าและสนใจเลยครับผมเข็ดแล้วกับรถที่คนไม่เล่นเนี่ยดีอย่างเดียว
ไ่ม่มีใครเหมือนพอซ่อมทีราคาก็แพงอะไหล่ก็รอนานราคาขายต่อก็ช๊อคอีก
ถ้าสาหัตขนาดนั้นผมไปมองx5 - x6 ดีกว่า

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:34:55 »
ผมก็ยังตัดใจจาก Honda ไม่ลงเหมือนกันครับ(ณ ตอนนี้)
แต่ถ้าคุณจะใช้รถนำเข้า  คุณจะรับได้ไหม เวลาที่รถมีปัญหา คุณจะต้องจอดรถรออะไหล่ถึง 3 เดือน
พร้อมราคาอะไหล่ที่แพง แถมตอนขายก็ขายยากแถมราคาร่วงสุดๆ  ถ้ารับได้ก็จัดไปเลยครับ ถ้าขับแล้วมีความสุขกับมัน

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 23:45:46 »
ลองดู mazda cx9 ก้อดีน่ะคบ ไม่ก้อ lexus rx270 ก้อได้สวยมากเลยทั้งคู่

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 00:50:28 »
Accord Crosstour?? หน้าตามันเปนยังไงหง่ะ
ก็นั้นแหล่ะครับ จะมีปัญหาเรื่อง Maintainance นี่แหล่ะครับ
ผมว่า ต่อให้มันใช้อะไหล่ร่วมกะ Accord ได้บางส่วน แต่ไอส่วนที่ใช้ไม่ได้
หายากแน่นอนครับ เพราะแม้กระทั้งเกรย์ ยังไม่เอาเข้ามา ต้องสั่งอย่างเดียว
เรื่องราคาขายต่อก็เช่นกัน แต่ถ้าเงินเหลือๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ

ถ้ามีงบเล่นรถระดับนี้ น่าจะดูเป็น RX270 X3 X5 นะครับ
CX-9 อาจจะเหมาะก็ได้ เพราะเป็นเบาะ 3 แถว น่าจะเหมาะเป็นรถครอบครัวมากกว่าครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 01:36:19 »
ถ้าสาหัตขนาดนั้นผมไปมองx5 - x6 ดีกว่า
ผมเริ่มงงๆสรุปงบประมาณเท่าไหร่ครับเพื่อนๆจะได้ช่วยแนะนำได้นะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:21:05 »
แสนโลยังไม่เลวร้ายหรอกครับ เลขที่ ODO มันรับได้เกือบล้านด้วยซ้ำไป รอโฉมใหม่ดีกว่า
Accord Crosstour?? หน้าตามันเปนยังไงหง่ะ

เป็นงี้นี่แล แต่ไม่ทราบนะครับว่า US/UK versions ต่างกันหรือเปล่า
เท่ดีนะครับ เป็นหนึ่งเดียวในไทย แต่เรื่องอะไหล่ จะหาจากไหน ใช้ร่วมกับรุ่นไทยได้กี่อันเป็นคำถามที่น่าคิดครับ

ไหนๆก็ไหนๆแถมคูเป้ให้ดีกว่า เจ้านี่ทำอีคูเป้ขายไม่ค่อยออกเลยล่ะครับ คันนี้จอดที่วอลกรีนส์ 3 Ave South/Rt17 MB, South Carolina ประจำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 02:29:02 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 09:20:56 »
Accord Crosstour คือแอคคอร์ดจับมาตีโป่ง ยืดท้ายเป็น Hatchback กลายกลาย
แล้วยกสูงให้มันดูทะมัดทะแมงขึ้นหน่อย แต่ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย ถ้าจะซื้อแค่นี้
ก็หันไปซื้อ Accord ปกติเถอะครับ คอนโซลและห้องโดยสารเหมือนกันด้วยซ้ำ

ถ้ารถคันนี้วิ่งออกต่างจังหวัดอย่างเดียว อยากได้ปลอดภัย ที่บ้านเล่นแต่ Audi กับ Honda
ทำไมไม่ออก Q7?

ส่วน Volvo และ BMW ก็คงไม่แนะนำ เพราะเห็นคุณเอาแค่ 2 ยี่ห้อ