ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณจิมมี่ รถใหม่ป้ายแดงเพลาหลุด  (อ่าน 6167 ครั้ง)

ออฟไลน์ zhou

• Jr. Member
  • **
เรื่องมีอยู่ว่า ออกรถ มาได้ประมาณ 3 เดือนวิ่งไปยังไม่ถึงหมื่นโล 2 วันก่อนระหว่างที่วิ่งอยู่รถก็ทรุดลงไปเลย ลงมาดูปรากฎว่าเพลาหน้าหลุดออกมาทำให้ด้านหน้าตัวรถกระแทกพื้นเสียหาย ซึ่งกรณีนี้ผมรู้สึกว่ามันน่าจะเป็นปัญหาจากการผลิต และทำให้ตัวรถเสียหาย  แต่ทางศูนย์จะให้ช่วยจ่ายค่าซ่อมอีกครึ่งหนึ่ง กรณีนี้คุณจิมมี่คิดว่าผมควรทำยังงัยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 22:25:24 โดย zhou »

ออนไลน์ Blur

• Sr. Member
อ่านกระทู้นี้รึยังครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7608.0.html

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เคสนี้เปลี่ยนคันใหม่ผมแน่ใจว่าขอมากไปรึเปล่า แต่ให้ออกค่าซ่อมครึ่งนึงนี่มันน่าเกลียดแน่ๆครับ อย่างน้อยสุดชิ้นส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบขับเคลื่อนและระบบกันสะเทือนต้องได้รับการเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดครับ

ปล. รถจขกท.ไม่ได้ยุ่งอะไรกับช่วงล่างมาเลยใช่ไหม ถ้าเคยยุ่งมาเช่นเปลี่ยนล้อเปลี่ยนสปริงเปลี่ยนช็อคอัพเค้าจะเรื่องบ่ายเบี่ยงไปเรื่อยๆเลยล่ะ

• **
Re: รบกวนคุณจิมมี่ รถใหม่ป้ายแดงเพลาหลุด ค&
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 22:17:59 »
ถ้าไม่สมควรก็ลบได้นะครับ 
**ปล. แก้ไขข้อความที่โพสต์แล้ว**

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
Re: รบกวนคุณจิมมี่ รถใหม่ป้ายแดงเพลาหลุด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 23:28:36 »
เข้ามาสงสัยว่ารุ่นใหนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนคุณจิมมี่ รถใหม่ป้ายแดงเพลาหลุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:05:52 »
อยากขอให้ลองดำเนินเรื่อง ตามที่ผมได้เขียนเอาไว้ ในกระทู้ปักหมุด ที่น้องเขายกมาหนะครับ

ร้องเรียนที่ สำนักงานใหญ่นะครับ ไม่ใช่ที่ดีลเลอร์

แต่ถ้าไม่มีอะไรดีขึ้น ให้แจ้งข้อมูลตัวรถ ชื่อผู้ซื้อ และรายละเอียดต่างๆ ตามที่ได้บอกไว้ในกระทู้ดังกล่าว
มาถึงผมอีกที เพื่อที่จะช่วยเหลือประสานงานให้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 04:25:59 »
รถอะไรครับ

เพลาหลุดแล้วมันถึงได้ลงไปกองกับพื้น
ปกติเพลาไม่ใช่ส่วนที่รับน้ำหนักของรถนี่ครับ
หรือว่าเป็นอย่างอื่นที่หลุดออกมาครับ

ต้องรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:45:16 »
รถอะไรครับ

เพลาหลุดแล้วมันถึงได้ลงไปกองกับพื้น
ปกติเพลาไม่ใช่ส่วนที่รับน้ำหนักของรถนี่ครับ
หรือว่าเป็นอย่างอื่นที่หลุดออกมาครับ

ต้องรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

น้องเค้าน่าจะหมายถึงว่า เพลามันหลุด ทำให้ลักษณะมันเหมือนค้ำถ่ออะครับพี่เนย พอเพลามันหลุดลงมา มันเลยทำให้เกิดอาการหน้าทิ่ม ยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก

เหมือนที่ผมเคยตั้งกระทู้เล่าให้ฟัง แต่ของลูกน้องเพื่อนผมหนักกว่านี้อีก วีโก้วิ่งไปประมาณ 1 หมื่นกิโล เพลามันหลุดลงมาตอนจังหวะแซง ตีลังกาพลิกคว่ำลงข้างทางอีกฝั่งนึงไปเลย สุดท้ายที่ศูนย์บอกว่าความผิดปกติเกิดจากผู้ใช้เองไม่ใช่ defect รถ ตอนนั้นอยากช่วยเค้ามากๆ แต่เค้าตกลงกับประกัน(ขายซาก)ไปแล้ว ก็เลยไม่ทันได้ช่วยอะไรเลย  ??? โชคดีที่คนไม่เป็นอะไร

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 15:49:58 »
เคยอ่านเรื่องเพลาหลุด 1 เรื่องมานานแล้ว พอจำคราวๆได้ ความว่า

มีคนไทย ไป ต่างประเทศ แล้วขับรถยุโรป ยี้ห้อนึง แล้วเกิดเพลาหลุด

เลยโทรไปแจ้งที่ บ.รถ   ทาง บ. ส่งช่างขึ้นเครื่องบินน้ำอะไหล่มาแก้ไขเสร็จ ก็กลับ

ทางคนขับ ก็กลับมาเรียบร้อย เวาผ่านไปก็ไม่มีใบแจ้งค่าซ่อมส่งมาซักที เลยโทรไปถามที่ บ.

ทาง บ.ก็แจ้งว่า รถของเค้าไม่เคยมี รถ ที่มีปัญหาแบบนี้เลย    เลยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย 

ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องนี้ผมอ่าน หรือฟังมาจาก ทางรายการนะคับ  เพราะนานมาแล้ว

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 21:38:04 »
ขอบคุณคับ จะลองติดต่อดู