ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่Jimmy หรือใครก็ได้ครับ ครั้งสุดท้ายเรื่องออก Lancer EX  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kill-riku

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อนะครับ คือผมจะไปจองรถแล้ว ไม่วันนี้บ่ายๆ ก็พรุ่งนี้ แต่ไม่ค่อยอยากเชื่อเซลล์ เลยมาถามพี่ๆ อีกทีเพื่อความแน่ใจ
ตอนนี้โรงงาน มิตซู ยังเดินสายการผลิตใช่มั้ยครับ? เพราะถามเซลล์แล้วเซลล์บอกว่าโรงงานทำงานอยู่ แต่ผมตัวผมไม่รู้ว่า
อะไหล่ มันมีมั้ย เพราะผมไม่รู้ว่า โรงงานที่โดนน้ำท่วมไป หลายๆ ที่ มันผลิตอะไหล่ให้ มิตซูรึป่าว เลยมาถามพี่ๆ ในนี้ดีกว่า
เห็นช่วงนี้ โดนเซลล์ดองรถเยอะ กลัวเสียอารมณ์ คืออยากใช้รถช่วง ธันวาคม กลัวได้รถไม่ทัน เพราะอยู่ต่างจังหวัด
เวลาจะซื้อถ้าไปซื้อ0 อื่นมันก็ต้องขับรถข้ามจังหวัดเลย ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
เท่าที่เคยคุยกับเซลเขาก็บอกว่าทางมิตซูเขามสต๊อครถไว้นะคับซึ่งตัวผมก็
รอรถอยู่เหมือนกันจริงๆก็น่าจะได้รถแล้วแต่ผมเลื่อนเป้นธันวาเลยดีกว่า
ให้่เรื่องน้ำท่วมมันไปให้่เรียบร้อยก่อนได้ขับแบบสะบายใจ ฮี่ๆๆๆๆ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
มิตซูโรงงานอยู่แหลมฉบัง โรงงานที่นี่ก็ไม่ได้หยุด เหมือน ออฟฟิตที่รังสิตนะครับ ไม่ส่งผลมากนักครับ ได้ทันปีใหม่แน่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โรงงานหนะไม่หยุดครับ

วันนี้ ถ้าจองได้ ก็จองครับ

แต่กำหนดไปเลยว่า วันรับรถ ธันวาคม

เพื่อให้มั่นใจหนะครับ
และรถใหม่ ก็จะได้ไม่มาเป็นภาระเราในระหว่างเตรียมการ "รอน้ำผ่านกรุงเทพ" ไปด้วย

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยครับ น้ำผ่านบ้านพี่จิมมี่รึยังครับ แย่ๆ ผมเห็นในกรุงเทพ แล้ว สลดใจ สู้ๆ ครับคนไทย

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
เท่าที่เคยคุยกับเซลเขาก็บอกว่าทางมิตซูเขามสต๊อครถไว้นะคับซึ่งตัวผมก็
รอรถอยู่เหมือนกันจริงๆก็น่าจะได้รถแล้วแต่ผมเลื่อนเป้นธันวาเลยดีกว่า
ให้่เรื่องน้ำท่วมมันไปให้่เรียบร้อยก่อนได้ขับแบบสะบายใจ ฮี่ๆๆๆๆ

ช่วงนี้ มิตซูบิชิ มอเตอร์ส ช่วยลูกค้าน้ำท่วมมอบส่วนลดราคาอะไหล่ และค่าแรง20%
เป็นเจ้าเดียวล่ะมั้งครับที่มีการลดอะไหล่ให้ครับ

ออฟไลน์ torruk

• Newbie
  • *
พี่ครับ ขอเตื่อนด้วยความหวังดีน่ะครับ

ตอนจองดูเซลว่า มันตุกติกอะไรหรือเปล่าด้วยน่ะครับ

ระวังเรื่องใบจองปลอมด้วยน่ะครับ ผมเจอมาแล้ว

ตัวรถ Lancer ex เนี้ยดีมาก ทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องการเก็บเสียง กับ ศูนย์บริการ

หรือไม่ก็ลองเข้าหา ข้อมูลเพิ่มใน บอร์ดดูละกันครับ

• Newbie
  • *
วันนี้ลองคุยกับเซลล์แล้วครับ เรื่องวันรับรถกับเรื่องรถว่าตกลง ได้มั้ยเดือนธันวา เขาก็บอกนะครับว่า
โทรไปเช็คแล้ว ได้นะครับ แต่ผมก็ไม่รู้จริงมั้ย เขาก็พูดแบบ รถมันมีสต้อกอยู่เหมือนกัน
ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมก็งงๆ นะครับ ทำไมมิตซูออกมาลดได้ ถ้าน้ำท่วมโรงงานอะไหล่หมด น่าจะไม่มีให้ลูกค้าเปลี่ยน
ผมก็ยัง ไม่กล้าจองเหมือนกัน แต่น้องที่เป็นเซลล์อีกที่แต่ไกลมาก บอกว่าที่ศูนย์มีรถ ไงก็ลองจองก่อนถ้าเขาหารถให้ไม่ได้
บอกว่าให้โทรมาหาหนู ไม่ก็ พี่โทรมาบอกหนู เดี๋ยวหนู จะติดต่อบอกเขาให้
ที่จริงอยากออกกับน้องเขาเหมือนกัน แต่ไกล แล้วทางไปก็น้ำท่วมแถมส่วนลดได้น้อยกว่านิดหน่อย แต่ของแถมเท่ากัน
กำลังปรึกษากันในครอบครัวอยู่ว่าจะจองดีหรือไม่  อ่อ อีกนิดนะครับ ขอบคุณน้องที่มาบอกเรื่องใบจองครับ
แต่ ไม่ค่อยห่วงเรื่องนี้ครับ บ้านพี่กับบ้านเซลล์อยู่ไม่ห่างกันครับ พอดีบ้านพี่ขายของ เขาก็มาซื้อตลอด เป็นลุกค้าที่ร้าน
พี่ก็เลยจะออกกับเขาเป็นการ คืนกำไรให้กันครับ 555555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 03:04:43 โดย Kill-riku »