ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอ่านหนังสือเดลินิวมั้งครับโตโยต้าทำฟอจูนเบนซินขับ4แล้วหรอครับ  (อ่าน 6543 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ผมเข้าใจผิดหรือเข้าเขียนผิด

ทั้งระบบขับ4ของโตโยต้ามันขับ4ตลอดเวลาไม่ใช้หรอครับ
แล้ว2.7ฟอจูนเขาไม่ทำ4WDขับ4 แล้วไม่ใช้หรอครับ
ถ้าผมเข้าใจถูกแสดงว่าเขียนมั่วมากเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เท่าที่อ่านหนังสือพิมพ์ ผมคิดว่าเขาต้องใส่อะไรเกินจริงไปก่อน ดีกว่าที่มันควรจะถูกอธิบายเป็นส่วนมากครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ทั้งระบบขับ4ของโตโยต้ามันขับ4ตลอดเวลาไม่ใช้หรอครับ
Fulltime4WD เฉพาะฟอร์จูนเนอร์ครับ ถ้าเป็นวีโก้จะเป็นแบบพาร์ทไทม์ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ใช้อยู่ครับ

ตอนออกมาใหม่ๆเคยมี แต่มาเปลี่ยนเป็นขับ 2 ตอนแพนเค้กโฆษณาครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มีเหรอครับเบนซินขับ4

ยกเลิกไปนานแล้วนี่ครับ กลับมาผลิตใหม่แล้วเหรอ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ถ้าออก2.7ขับ4จริง จะรีบไปดูที่ 0 เลยครับ

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
น่าจะเป็นรุ่นที่ส่งออกต่างประเทศและอยู่ในงาน ASEAN Media Experience of New IMV

เป็นการเชิญ นักข่าวจากทั่วอาเซียนไปร่วมงานเปิดตัว และทดสอบเล็กๆ ที่ประเทศออสเตรเลีย

ครับ  :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ MoLee

อ่ะย่ะ เบนซิน2.7แม้จะได้สัมผัสสั้นๆแต่รู้ได้ถึงกำลังมหาศาร ....(เออๆ :-X) อ่านรวมๆแล้วรับเงินพี่โตมารึป่าวเนี้ย? :-\

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อ่ะย่ะ เบนซิน2.7แม้จะได้สัมผัสสั้นๆแต่รู้ได้ถึงกำลังมหาศาร ....(เออๆ :-X) อ่านรวมๆแล้วรับเงินพี่โตมารึป่าวเนี้ย? :-\
5555 ของจริงนั้นเต่าไม่กัดยางก็หรูแล้ว แถมกินน้ำมันยังกะบ้านอยู่ตะวันออกกลาง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ toonze

Fulltime4WD เฉพาะฟอร์จูนเนอร์ครับ ถ้าเป็นวีโก้จะเป็นแบบพาร์ทไทม์ครับ

ขบคุณมากครับ

ออฟไลน์ joufo

พึ่งได้นั่งอ่านเมื่อกี้ เห็นในบทความบอกว่าไปขับที่ออสเตรเลีย
ก็เลยเดาว่า สงสัยเอาสเป็กออสเตรเลีย มาเขียนหละมั้งครับ ::)

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
Fortuner 2.7 Gasoline ขับ4 มีในตลาดส่งออกครับ

ออฟไลน์ HYDE--

5555 ของจริงนั้นเต่าไม่กัดยางก็หรูแล้ว แถมกินน้ำมันยังกะบ้านอยู่ตะวันออกกลาง

ผมเข้าใจว่า คนที่ซื้อตัว 2.7 vvti ส่วนใหญ่น่าจะซื้อไปติดแก๊สมากกว่าครับ ถ้าผมซื้อ ผมก็คงติดแก๊สแน่นอน
ถ้าไม่ติดแก๊ส ซื้อดีเซลไปเลยดีกว่า
นอกจากว่า รับเสียงเครื่องดีเซลไม่ด๊ายไม่ได้จริงๆ ซึ่งเสียงเครื่องเบนซินตัวนี้
ก็ไม่เห็นจะเพราะตรงไหน

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
กำลังมหาศาล  ;D ;D ;D ;D ;D
ไปลองขับดูสิ