ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น คาดการณ์วันนี้ 30 ต.ค. //  (อ่าน 13756 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
สมุทรสาคร อำเภอเมือง ซอยพันท้ายนรสิงห์ ตำบลโคกขาม Best Ocean Golf อยู่ในแนวคันกั้นน้ำ และก็มีคันหมู่บ้านอีก จะรอดไหมครับเนี้ย รถเหลืออยู่คันนึง กลัวไม่รอดจริง ๆ -_- แต่อีกใจก็คิดว่าถ้าจะมาก็มาซะทีเหอะ เครียดแล้ว นอนวันละ 2 3 ชั่วโมง มาเป็นอาทิตย์ละ เฮ้อ

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
ดูช่องสีน้อย บอกน้ำก้อนใหญ่อยู่บางเขน นอกนั้นส่วนน้อยและบางส่วนครับ สับสนมาก ???
แล้วน้ำที่พุทธมลฑนสาย4 ตกลงมันคือส่วนน้อย ถ้าเทียบกับที่บางเขน

ออฟไลน์ CookiE

ดูช่องสีน้อย บอกน้ำก้อนใหญ่อยู่บางเขน นอกนั้นส่วนน้อยและบางส่วนครับ สับสนมาก ???
แล้วน้ำที่พุทธมลฑนสาย4 ตกลงมันคือส่วนน้อย ถ้าเทียบกับที่บางเขน

ผมว่าดูแล้วทางตะวันตกคงจะหนักกว่าตะวันออกมาก ๆ อย่างที่ทุกคนว่ากัน เพราะน้ำด้านบน ๆ มันเยอะจริง ๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เลิกดูช่อง สีน้อย ได้แล้วละครับ นี่พูดกันตรงๆนะ

เขาช่วยเหลือผู้ประสบภัยดีมาก แต่การรายงานข่าวของเขา มันอะไรกันวะเนี่ย?

สมุทรสาคร บอกได้เลยว่า "งานนี้ ไม่รอดครับ"
รีบหาทางอพยพ ขนย้ายข้าวของไปก่อนเถอะครับ
และผมคิดว่า เอาไปอยู่แถวราชบุรีเลย ปลอดภัยแน่ๆ

อย่าอยู่ในสมุทรสาคร ช่วงตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเลยครับ อันตรายเกินไป

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณครับ
อ่านข้อมูลจากคุณจิมมี่แล้ว ทำให้ผมสบายใจขึ้นพอสมควร
อัพเดทจากแปดริ้วนะครับ
ตัวเมืองในส่วนของตลาด โดนน้ำเข้าไปราวๆ 30-50 ซ.ม. แล้วแต่พื้นที่ สำหรับคนที่อยู่แปดริ้วหลายคนไม่เคยเห็นน้ำมากขนาดนี้มาก่อน รวมทั้งผมด้วย
โชคดีที่แม่น้ำบางปะกงออกทะเลได้ ดังนั้นมันก็จะท่วมเป็นช่วงระยะเวลาเท่านั้นครับ
หวังว่าเมื่อมีการระบายน้ำออกมาทางตะวันออกแล้ว ระดับน้ำจะไม่สูงมากไปกว่านี้ บ้านผมจะได้น้ำไม่ท่วม ฮี่ ฮี่

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับคนที่ต้องการเดินทางไปทางบางน้ำเปรี้ยวโดยไม่ต้องการผ่านตัวตลาดนะครับ แนะให้ใช้เส้นทางเลียบทางรถไฟ(ข้างโรงเรียนเบญจมฯ แล้วก็ไปออกตรงตลาดบ้านใหม่ครับ เส้นนี้แห้งครับ)

ออนไลน์ apinui

งง กับคำคาดการ และข้อมูลของ ผ.อ. ต่างๆจัง

น้ำมวลใหญ่ผ่านไปแล้ว ... ผ่านไปไหนอะ .... ???

ดอนเมืองน้ำสูงขึ้นเรื่อยๆ บ้านเพื่อนผมอยู่ดอนเมือง โทรคุยกันทุกวัน ตอนนี้สูงจะมิดหน้าต่างชั้น 1 อยู่แล้ว ถ้ายืนก็ระดับคอ ของคนสูง 170 แล้ว ... น้ำในสนามบินจากท่วมแค่ล้อ ตอนนี้ติดท้องเครื่องบินแล้ว

น้ำลามมาถึงถนนรามอินทราแล้ว ตอนนี้ซอยรามอินทรา ตั้งแค่ 1-30 น้ำท่วมหมดแล้ว .... รถเล็กผ่านไม่ได้แล้ว

ถนนวัชรพล เส้นวิ่งเข้าสายไหม รถเล็กผ่านลำบากแล้วนะครับ กระบะยกสูงเท่านั้นที่วิ่งได้ ......

ขับรถเล่นมาระแวกนี้ 2-3วันมา ลุยน้ำระดับขอบประตูรถ D-max Hi-lander ตลอด ไม่เคยเห็นที่ไหนลด

และก็บ้านผมลำลูกกา มิดหัวคนสูงระดับ 170 แล้วครับ ... ถ้ายืนบนถนนลำลูกกา ก็สูงกว่าหัวเข้าแล้ว ...

ความเป็นจริง น้ำสูงขึ้นเรื่อยๆ และกำลังไหลเข้า ก.ท.ม. อย่างต่อเนื่องครับ

...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 10:40:59 โดย apinui »

คุณ apinui ครับ

อยากจะบอกว่าเลิกตามสื่อต่างๆ ที่คุณตามอยู่นั่นเสียเถอะครับ

ผมตามมาสองสะัปดาห์ก่อนหน้า และพว่าข้อมูลของหลายๆคนที่ออกมาพูดนั้น
มีอะไรหลายอย่างที่ ไม่ครบถ้วน ทำให้การวิเคราะห์ผิดพลาดไปไกลมาก

น้ำไม่ได้ไหลเข้า กทม ชั้นใน ครับ
แต่กำลังจะไหลลง บึงพระราม 9 ใน กทม. ซึ่งมีอุโมงค์มหากาฬ เพื่อรองรับการระบายน้ำ
ออกสู่เจ้าพระยา ต่างหาก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมก็คิดแบบคุณ apinui ครับ เพราะตอนนี้น้ำมันเข้ามาเรื่อยๆเลย

แต่ก็หวังในใจว่าน้ำที่เข้ามาเพื่อระบายไปยังบึงพระราม 9 ครับ

ออนไลน์ apinui

คุณ JIMMY ครับ

ผมไม่ได้ตามสื่อเลยครับ

ผมขับรถ ไปเอง ลุยด้วยตัวผมเอง และเห็นด้วยตาครับ

บ้านแม่ยายผม อยู่สายไหม ไกล้ๆตลาดวงศกร ผมขับรถไปหาแก 2-3 วันแล้ว ผมใช้เส้นทาง ขึ้นทางด่วนฟรีจากวัชรพล ไปลงสุขาฯ5 ลงมาวิ่งได้ไม่ถึง 1 กิโล เจอน้ำระดับครึ่งล้อ ยาวตลอดทางจนถึงเส้นตัดถนนสายไหม

บ้านผม ที่ลำลูกกาคลอง 2 ผมไปดูบ้านวันเว้นวัน ตอนแรก ขับรถลุยจากคลอง 5 ไปคลอง 2 ได้ ตอนนี้ขับไม่ได้แล้ว ต้องเรือ หรือรถทหารเท่านั้น ...และน้ำสูงขึ้นกว่าเดิมทุกครั้งที่ผมเข้าไป

บ้านเพื่อนผม 2 ครอบครัว อยู่ที่ดอนเมือง เมื่อวันศุกร์ ผมขับรถไปหาที่บ้านได้ ..ตอนนี้เข้าไม่ได้แล้ว บ้านเค้าอยู่ไกล้ๆกับสำนักงานเขตดอนเมืองครับ

รามอินทรา ตอนนี้ผมอยู่คอนโด ในซอยรามอินทรา 19 เมื่อวันเสาร์ น้ำไม่มี วันนี้ น้ำสูงกว่าหัวเข่าแล้ว ทีแรกกะว่าจะย้ายหนีอีก แต่รถผมยังลุยน้ำได้อยู่เลยไม่หนี ตอนนี้น้ำสูงถึงชายประตูรถ ผมแล้ว มอไซด์และรถเก๋ง เข้าไม่ได้แล้ว

ข้อมูลได้ต่างๆกันครับ แต่ข้อมูลผม ไม่ได้ฟังใคร ไม่มีใครเล่ามา ไม่ได้หาจากเว็ป แต่ ผมลุยเอง ทุกวันครับ น้ำไล่เข้ามาทุกวัน ผมเห็นความแตกต่างของน้ำที่มันเพิ่มขึ้น ไล่ไปในเมืองมากขึ้นทุกวัน ตอนนี้ ก็ปริ่มถนนรามอินทราแล้ว ถ้ามันข้ามฝั่งไปทางลาดปลาเค้าได้ ก็จะไปลาดพร้าวต่อไป

ซอกซอยในเมืองมันเยอะครับ อย่าคิดว่าน้ำจะไหลไปตามคลองตามลำน้ำได้อย่างเดียว บนถนน มันก็ไปได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 13:43:29 โดย apinui »

ออฟไลน์ THEKHAM

มาปูเสื่อรอของวันที่ 31 ครับพี่

การมองมุมพื้นราบของคุณที่เห็นความจริงอยู่แล้ว

ควรนำมาผสมผสานกับการมองมุมสูง (แผนที่ และข้อมูลอื่นๆ) ควบคู่กัน

จะช่วยให้เห็นภาพที่ชัดเจนขึ้นครับ