ผู้เขียน หัวข้อ: จะลากรถที่จมน้ำออกมาซ่อมยังใงดีครับและมีคลิปนึงให้ดูครับ  (อ่าน 4130 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
รถผมจมน้ำมานานแล้ว ตอนนี้กลัวจะขึ้นสนิมก่อน จะมีวิธีใหนที่จะสามารถนำรถที่จมน้ำออกมาซ่อมได้บ้าง ลองหาเรือรับจ้างก็ไม่มีใครรับทำ หรือจะลองติดต่อศูนย์hondaดีครับ
ปล.ไม่เคยได้รับของบริจาคเลย แม้แต่น้ำดื่มสะอาดๆก็หายาก แล้ววันหนึ่งก็ไปเจอคลิปที่ศปภ.กักตุนของบริจาคไว้ จริงเท็จประการใดโปรดใช้วิจารณญาณเอาเองครับ โดยไปที่youtubeแล้วพิมพ์คำว่า แอบซ่อน กักตุน ของบริจาคน้ำท่วม หรือhttp://www.youtube.com/watch?v=gfeBtGZI7q4
ไม่อยากจะด่ารัฐบาลนี้แต่ไปช่วยที่ดอนเมืองโดยใส่เสื้อสีเหลืองมีตราภปร.ที่บริษัทแจกมาให้ใส่นานแล้วกลับถูกกีดกันบอกให้ไปเปลี่ยนเป็นเสื้อสีแดงแทน วันนั้นจึงโมโหมากไม่คิดว่าจะโดนไล่กลับแบบนี้...เฮ้อ!

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
รถอยู่ในน้ำตอนยังท่วมอยู่ไม่ขึ้นสนิมครับยากมากๆแต่พอน้ำลดแล้วต้องรีบทำความสะอาด
เร็วที่สุดครับเรื่องการเมืองที่นี่เข้าไม่พูดกันนะครับแอบซ่อนนี่ใครถ่ายที่ไหน
มาจะมาอ้างว่าอย่างนู้นอย่างนี่ก็ได้ครับโดยส่วนตัวผมว่าไม่มีเหตุผลจะเก็บของ
บริจาคไว้ครับผมมองว่ามันเยอะจนต้องทยอยจัดส่งมากกว่าของบริจาคมันก็เป็น
ไปไม่ได้อยู่แล้วที่จะเข้าถึงทุกพื้นที่เอาง่ายๆว่าคนช่วยตอนนี้น้อยกว่าผู้ประสบภัยเยอะ
ยังไงเอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ระวังอย่าให้กลายเป็นประเด็นการเมืองนะครับ คุณ Gundum126

เตือนแล้วนะครับ จะสีไหนก็ตาม ในห้องนี้ คุยกันแต่เรื่องน้ำท่วมนะครับ อย่าเอาเรื่องอื่นมาคุย

ออฟไลน์ toonze

ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องแดงๆๆนี้

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
รถจมไปแล้วผมว่ารอน้ำลดค่อยเอาออกมาคงไม่ค่อยต่างกันแถมตอนน้ำลดค่ายกน่าจะถูกกว่าด้วยนะครับ
ปล.เพื่อนผมไปมาก็ไม่เห็นต้องเปลี่ยนเสื้อนี่ครับ+ภาพข่าวต่างๆที่ออกก็ใส่เสื้อปรกติ?

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
วินาทีนี้ ยังไม่เว้น จะสร้างความแตกแยก............ สุดๆเลยคน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Earth

เขาไปประสบมาจริงๆ ยอมรับความจริงกันด้วยนะครับ

และอย่ามาเริ่มชนวนดราม่ากัในนี้ ทั้งสองคนเลย

ผมจะล็อกหัวข้อละ เดี๋ยวบานปลาย