ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy ครับ ทำไม suzuki ไม่นำ Jimny เข้ามาขาย  (อ่าน 6034 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiebiebu

• Newbie
  • *
ชอบ Suzuki Caribbean มากตั้งแต่สมัยเด็กๆ พอมีกำลังซื้อ ดันเลิกทำตลาดไปซะงั้น ยิ่งตอนนี้น้ำท่วม ยิ่งคิดถึงมันมากกก
เลยสงสัยว่าทำไม suzuki ไม่เอา Jimny มาขายในบ้านเรา โฉมก็สวยมาก คิดว่าถ้าเอาเข้ามาหลังน้ำท่วมนี้ต้องขายดีแน่เลย

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: คุณ Jimmy ครับ ทำไม suzuki ไม่นำ Jimny เข้ามาขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 17:32:47 »
Caribbeanนี่ผมก็ชอบครับ แต่ลองได้นัี่่งรถเพื่อนทีเดียวเปลี่ยนใจทันที รถอะไรไม่รู้นั่งเกวียนยังนุ่มกว่า= =

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ Jimmy ครับ ทำไม suzuki ไม่นำ Jimny เข้ามาขาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 18:08:18 »
ตอนนี้ Jimny ที่ขายอยู่ ในญี่ปุ่น เป็นเครื่องยนต์ 660 cc ครับ

คิดว่า จะลุยไหวไหมครับ?

กำลังการผลิตก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ ความต้องการในตลาดโลก ก็ขาลง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 18:23:34 »
ชอบ Suzuki Caribbean มากตั้งแต่สมัยเด็กๆ พอมีกำลังซื้อ ดันเลิกทำตลาดไปซะงั้น ยิ่งตอนนี้น้ำท่วม ยิ่งคิดถึงมันมากกก
เลยสงสัยว่าทำไม suzuki ไม่เอา Jimny มาขายในบ้านเรา โฉมก็สวยมาก คิดว่าถ้าเอาเข้ามาหลังน้ำท่วมนี้ต้องขายดีแน่เลย

อยากได้เหมือนกันครับ ชอบมากเลย รถสูงๆ เครื่องเล็กๆขนาดกระทัดรัด แต่ปัญหาก็ตรงนี้แหละครับ

ความต้องการบ้านเราน้อย บ้านเราชอบรถ 4 ประตู ที่เครื่องแรง ช่วงล่างดีๆ ในขณะที่เจ้าหนูนี่ ตรงข้ามหมดครับ

น่ารักมากครับ เจ้าหนูนี่ ;)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 18:44:15 »
เห็นใน o2car มีเครื่อง1.3ด้วยครับ แต่ราคาแพงอยุ่นะเกือบๆ6แสน

ออฟไลน์ kiebiebu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:06:30 »
ตอนนี้ Jimny ที่ขายอยู่ ในญี่ปุ่น เป็นเครื่องยนต์ 660 cc ครับ

คิดว่า จะลุยไหวไหมครับ?

กำลังการผลิตก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ ความต้องการในตลาดโลก ก็ขาลง

แสดงว่าที่อินโด ไม่มีขายแหงๆ อย่างงี้ ก็หมดหวังสิครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:59:13 »
Jimny เครื่อง 3 สูบ 660 ซีซี
Jimny Wide ( มีโป่งล้อ ) เครื่อง 4 สูบ 1300 ซีซี ทั้ง NA และ Turbo