ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถหนีน้ำไว้บนทางด่วน คิดดีแล้วหรือว่าปลอดภัย  (อ่าน 9372 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ไปเจอภาพมาจาก bmwsociety  เคดิตภาพน่าจะตามภาพน่ะ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ต่อ

ต่อ

ต่อ

แล้วเมื่อวานก็ได้ข่าวมาว่า สะพานแถวๆ ศาลายา ผมไม่แน่ใจว่าสะพานตรงไหนน่ะ
คือมีคนนำรถไปจอด แต่สะพานมันเล็กมาก แต่จอดแบบซ้อนคันกันเทียบคู่กันอ่ะ
เลยทำให้การจราจรติดขัดมาก เพราะน้ำท่วมด้วย เจ้าหน้าที่เลยเอารถมายกรถทิ้งไปเลย แต่ผมไม่รู้น่ะว่าเค้าเอาไปวางไว้ที่ไหน เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่รู้จะทำยังไง ก็ชาวบ้านเค้าเดือดร้อนก็เลยจำเป็นต้องยกรถไปวางไว้ที่อื่นแทน  ( มีพี่แถวนั้นเค้าบอกมาน่ะ )

ออฟไลน์ Aphutylfc

เห็นแล้วเสียดายรถครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ขอนอกเรื่องซักนิด

รูปที่2 แท่งเหล็กอันนั้น คือคานนิรภัยในประตูเหรอครับ?
คือ ไม่เคยเห็นมาก่อน...

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
แบบนี้ยอมรถโดนน้ำท่วมดีกว่านั่น - -'
โดนน้ำท่วมรถยังแค่ชื้น แต่แบบนี้เละทั้งคัน

ภาพจาก thaipriusclub ครับ

เมาแล้วขับทำ City เละ!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อะไรมันจะเละขนาดนั้น อยากทราบข้อมูลจังครับ

เล่นคว่ำเลยอ่ะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
เสียดาย พี่อู๊ด TT' (prius)

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
อะไรมันจะเละขนาดนั้น อยากทราบข้อมูลจังครับ

เว็บโลกสวยเค้าบอกว่า พี่Taxi สีชมพูเค้าขับมา(พี่เสื้อขาว รูปแรก)แล้วเจอหมากระโดดออกมาจากใต้ท้องรถที่จอดอยู่ตัดหน้าน่ะครับ เลยหักหลบ...

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าไม่มีรถจอดอยู่อาจพุ่งทะลุตกทางด่วนตายก็ได้ ไม่รู้ว่าโชคดีเป็นของพี่เค้ารึเปล่าก็ไม่รู้

นี่คือเหตุผลนึงว่าถ้ามีใครมาตัดหน้าผมไม่หักหลบเด็ดขาดจะหมา จะแมว คน มอเตอร์ไซด์ ถ้าเบรคไม่ทัน ชนเป็นชน ถ้าหักหลบแล้วผมประสบเคราะห์แล้วไอ้คนหรืออะไรก็ตามที่มาตัดหน้ามันรอดแล้วล่ะก็ ชนหน่ะถูกต้องสำหรับผมแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
ถ้าไม่มีรถจอดอยู่อาจพุ่งทะลุตกทางด่วนตายก็ได้ ไม่รู้ว่าโชคดีเป็นของพี่เค้ารึเปล่าก็ไม่รู้

นี่คือเหตุผลนึงว่าถ้ามีใครมาตัดหน้าผมไม่หักหลบเด็ดขาดจะหมา จะแมว คน มอเตอร์ไซด์ ถ้าเบรคไม่ทัน ชนเป็นชน ถ้าหักหลบแล้วผมประสบเคราะห์แล้วไอ้คนหรืออะไรก็ตามที่มาตัดหน้ามันรอดแล้วล่ะก็ ชนหน่ะถูกต้องสำหรับผมแล้ว

ไม่มีรถอยู่ คนขับคงเห็นหมาตัวนั้นแหละครับ คงไม่มีเหตุการณ์หักหลบนะ

My lovely A

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
หมาขึ้นมาหนีนำ้บนทางด่วน :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

สืบต่อจากรูปในกระทู้ข้างล่างพร้อมรายละเอียดเลยนะเนี่ย แล้วหมามันขึ้นมาได้ไง

เว็บโลกสวยเค้าบอกว่า พี่Taxi สีชมพูเค้าขับมา(พี่เสื้อขาว รูปแรก)แล้วเจอหมากระโดดออกมาจากใต้ท้องรถที่จอดอยู่ตัดหน้าน่ะครับ เลยหักหลบ...
อย่างนี้นี่เอง VSC เก๊ที่แปะๆกัน ไม่ได้ทำงาน
เพราะรถมันต้องมี VSC ครับ อาจจะแย่น้อยกว่านี้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
งานนี้ อู่ซ่อมสี เงินสะพัดแน่ เผลอๆ ประกันหาข้ออ้างไม่ช่วยอีกตังหาก จ่ายสดลูกเดียว

จอดทางด่วน สะพานข้ามแยก ยังพอทน เพราะเจ้าตัวต้องรับผิดชอบรถด้วยตนเอง
แต่ไอพวกไปเนียนจอดตามโรงพยาบาลทั้งๆที่ไม่ได้ป่วยอะไรแล้วไม่เอารถลงนี่ น่าถีบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 15:04:42 โดย BestHuafoo »

งานนี้ อู่ซ่อมสี เงินสะพัดแน่ เผลอๆ ประกันไม่ช่วยอีกตังหาก จ่ายสดลูกเดียว

จอดทางด่วน สะพานข้ามแยก ยังพอทน เพราะเจ้าตัวต้องรับผิดชอบรถด้วยตนเอง
แต่ไอพวกไปเนียนจอดตามโรงพยาบาลทั้งๆที่ไม่ได้ป่วยอะไรแล้วไม่เอารถลงนี่ น่าถีบ

มีด้วยเรอครับ พึงได้ยินน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
งานนี้ อู่ซ่อมสี เงินสะพัดแน่ เผลอๆ ประกันไม่ช่วยอีกตังหาก จ่ายสดลูกเดียว

มีด้วยเรอครับ พึงได้ยินน่ะเนี่ย

รถจอดบนทางด่วนแล้วโดนชน ถ้าประกันช่วยก็ดีไป หากเจอเล่นแง่ก็สู้คดียากหน่อย

ส่วนโรงพยาบาล โดยมากจะไม่ค่อยนิยมเก็บค่าจอด หรือไม่ก็มีประทับตรา
วันนี้ผมผ่านโรงบาลแห่งหนึ่ง เขียนป้ายไว้ว่า "ที่จอดรถไม่เพียงพอสำหรับผู้ป่วย กรุณาอย่านำรถมาจอดทิ้งไว้"
แสดงว่าต้องมีคนเอาขึ้นไปจอดเหมือนกัน

รถจอดบนทางด่วนแล้วโดนชน ถ้าประกันช่วยก็ดีไป หากเจอเล่นแง่ก็สู้คดียากหน่อย

ส่วนโรงพยาบาล โดยมากจะไม่ค่อยนิยมเก็บค่าจอด หรือไม่ก็มีประทับตรา
วันนี้ผมผ่านโรงบาลแห่งหนึ่ง เขียนป้ายไว้ว่า "ที่จอดรถไม่เพียงพอสำหรับผู้ป่วย กรุณาอย่านำรถมาจอดทิ้งไว้"
แสดงว่าต้องมีคนเอาขึ้นไปจอดเหมือนกัน

ผมว่าไปจอดตามสะพานก็.......แต่เอาไปจอดในโรงพยาบาลน่ะสิ สุดๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ jones

ผมก้เหมือนกัลครับ เวลามีอะไรมาตัดหน้าถ้าถ้าเบรคทันก้ดีไป ถ้าเบรคไม่ทันก้ชนลูกเดียว จะไม่หักหลบครับเพราะถ้าเราตายแทนหมาหรืออะไรก้ตามที่มาตัดหน้าเรามันไม่คุ้มครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ผมเจอยิ่งกว่าจอดรถอีกครับ ช่วงนี้กทม รถน้อยมาก ถนนโล่งมาก คนข้ามถนนใหญ่ ๆ เยอะมาก เลยงงว่า เขาไม่กลัวหรือไงกัน
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ผมเจอยิ่งกว่าจอดรถอีกครับ ช่วงนี้กทม รถน้อยมาก ถนนโล่งมาก คนข้ามถนนใหญ่ ๆ เยอะมาก เลยงงว่า เขาไม่กลัวหรือไงกัน

เขตุไหนเหรอครับ ผมนั่งรถไปกับพ่อแถวๆบางแคติดยังกะนรคเรยครับ ติดมาก
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ YenChar

กรณีนี้ ประกันไม่จ่ายครับ...

บอกไว้แค่นี้

ยิ่งพวกชั้น 3 หาคู่กรณีไม่ได้
ถึงต่อให้หาได้ ประกันอีกฝั่งไม่ยอมแน่นอนครับ

ออฟไลน์ koruru

Re: จอดรถหนีน้ำไว้บนทางด่วน คิดดีแล้วหรือว่าปลอดภัย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 00:12:57 »
^^^^
ตามที่ท่านข้างบน บอก แสดงว่า แท๊กซี่ คันที่ชน
ไม่จำเป็นต้องจ่ายค่าเสียหาย ให้รถที่จอดข้างทาง ถูกต้องตามนี้รึป่าวครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

Re: จอดรถหนีน้ำไว้บนทางด่วน คิดดีแล้วหรือว่าปลอดภัย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:49:47 »
หมามันชอบนอนใต้ท้องรถ ปกติที่ไม่มีรถไปจอดบนทางด่วน ผมไม่เคยเห็นหมามาวิ่งนะ

แต่แปลกใจตรง แท๊กซี่ชมพูคว่ำ แต่คนขับดูไม่บาดเจ็บเลย

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:32:45 »
คนไหนมีเวลา น้ำยังไม่มาถึงแถวบ้าน ผมว่า หาที่เสียเงินจอดดีกว่าไหมครับ ร่วมมือกันช่วยให้อุบัติเหตุ ลดลงดีกว่าครับเป็นผลดีกับรถคุณเองด้วยครับ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 16:49:42 »
ขับมาตั้งนาน เพิ่งรู้ว่ารถเราโครงหลังคาก็แข็งเอาเรื่องเลยนี่หว่า  ;D ดูจากแท็กซี่คันที่คว่ำเอานะ

แต่ส่วนเรื่องประกันจะจ่ายหรือไม่ ผมว่ายังไงก็ต้องจ่ายปะถ้าเป็นชั้น 1? มันก็เหมือนรถคุณจอดข้างทาง แล้วมีรถวิ่งมาชน ถ้าคุณไม่มีคู่กรณี ก็เสียค่า Excess ไม่ใช่เหรอครับ? หรือผมเข้าใจผิด?

ผมเคยโดนชนตอนจอดอยู่ แล้วกลับมาเจอถึงเรียกประกัน แต่ไม่มีคู่กรณี ก็ต้องเสียค่า Excess พันนึงหรือไงเนี่ยแหละ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 23:07:32 »
คนไหนมีเวลา น้ำยังไม่มาถึงแถวบ้าน ผมว่า หาที่เสียเงินจอดดีกว่าไหมครับ ร่วมมือกันช่วยให้อุบัติเหตุ ลดลงดีกว่าครับเป็นผลดีกับรถคุณเองด้วยครับ
เสียหรือไม่เสีย เท่าที่ทราบมาเต็มทุกที่ที่สาธารณะชนเข้าได้แล้วล่ะนะครับ