ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูแชร์กันครับ ว่ารถยนต์พี่ๆปราบปลื้มนั้นยี่ห้ออะไรกันบ้าง  (อ่าน 11179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
SUV ที่ผมชอบที่สุดนะครับ อันนี้ยกให้ porsche cayenne (ส่วนตัวแล้วชอบเจ้าคันนี้มวากๆๆๆเลยครับ)
รถหรู  ที่ผมชอบก็ขอยกให้ BMW 7 Series ดูจากที่พี่จิมมี่ถ่ายคลิปไว้ รู้สึกว่าชอบมันมากๆอย่างไรบอกไม่ถูก เพราะผมชอบ BMW อยู่แล้วด้วย
รถครอบครัว อันนี้ชอบมากๆครับ คือ Toyota Alphard เคยนั่งของน้าครับ นิ่มมากๆ ถึงคันจะใหญ่ไปหน่อย แต่ผมว่าถ้าไปไหนทั้งครอบครัวคงจะมีความสุขตลอดการเดินทางแหงๆ
รถ Super Car อันนี้ผมยกให้กับ lamborghini lp700-4 aventador ตอนดูโฆษณาในยูทูป รู้สึกชอบมันมากๆเลย ทั้งสวยทั้งแรงทั้งโหดทั้งดุ

ปล.ถ้านอกจากรถที่ชอบแล้ว รถที่อยากขับมากที่สุดคืออะไรครับ
ปล.2 ถ้าเป็นพี่ๆ ระหว่างรถสปอร์ตกับรถหรู พี่ๆจะเลือกอะไรครับ ขอเหตุผลด้วย

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแชร์กันนะครับ :")))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 19:42:08 โดย ~สาวก_BMW_~ »

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member

สุดๆต้องยกให้ BMW X6 สีขาวครับ ::)

2012 ALMERA  1.2E M/T

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Range Rover  ลูกซด เอ้ย ลูกรัก ;D

nattanon_661

SUV ที่ผมชอบที่สุดนะครับ อันนี้ยกให้ porsche cayenne (ส่วนตัวแล้วชอบเจ้าคันนี้มวากๆๆๆเลยครับ)
รถหรู  ที่ผมชอบก็ขอยกให้ BMW 7 Series ดูจากที่พี่จิมมี่ถ่ายคลิปไว้ รู้สึกว่าชอบมันมากๆอย่างไรบอกไม่ถูก เพราะผมชอบ BMW อยู่แล้วด้วย
รถครอบครัว อันนี้ชอบมากๆครับ คือ Toyota Alphard เคยนั่งของน้าครับ นิ่มมากๆ ถึงคันจะใหญ่ไปหน่อย แต่ผมว่าถ้าไปไหนทั้งครอบครัวคงจะมีความสุขตลอดการเดินทางแหงๆ
รถ Super Car อันนี้ผมยกให้กับ lamborghini lp700-4 aventador ตอนดูโฆษณาในยูทูป รู้สึกชอบมันมากๆเลย ทั้งสวยทั้งแรงทั้งโหดทั้งดุ

ปล.ถ้านอกจากรถที่ชอบแล้ว รถที่อยากขับมากที่สุดคืออะไรครับ
ปล.2 ถ้าเป็นพี่ๆ ระหว่างรถสปอร์ตกับรถหรู พี่ๆจะเลือกอะไรครับ ขอเหตุผลด้วย

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแชร์กันนะครับ :")))

BMW Z4 M sport  :-*

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
suv ที่ผมชอบคือ lexus rx350
รถหรู bme f10
รถครอบครัว toyota estima
รถ super car mercedes benz sls amg
รถที่อยากขับ lamborghini gallado
เลือกรถหรูครับ แต่รถหรูของผมขอเป็น suv นะครับ เพราะลุยน้ำได้รถสปอตนั่งได้น้อยรถหรูนั่งได้เยอะ

ขอบคุณครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Mr-Peerapat

• Newbie
  • *
ของผม

รถกระบะที่ชอบที่สุด Chevy Colorado (รุ่นตา  2 ชั้น นะครับ) ชอบเพราะดูมีเอกลักษณ์ที่สุดในบรรดารถกระบะทั้งหมด

SUV ผมชอบ ...เอ Hummer เรียกว่าเป็น SUV รึเปล่าครับ ชอบอ่ะบึกดี

ถ้าเป็นแนวรถซิ่ง ผมชอบ Nissan Skyline R34 ชอบเพราะเห็นพี่ไบรอัน โอคอนเนอร์แกขับใน 2fast แล้วเท่ดี ชอบ

แค่นี้ครับ  :)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Aston Martin v8 vantage roadster คือรถในฝัน

รถที่ตั้งเป้าว่าจะซื้อในอนาคตให้ได้คือ bmw f11 กับ  porsche  cajun

รถที่อยากได้มาก แต่ไม่อยากซื้อ เพราะไม่คุ้มเงินคือ range rover evogue กับ mini countryman

methus zaa

Isuzu D-max รุ่นใหม่หมด สุดยอดมากๆครับ ชอบจริงๆ กระบะ
Mercedes-Benz C-class ชอบสุดๆครับ เก๋งระดับพรีเมียม
Nissan Teana ดีที่สุดในรถระดับนี้แล้วมั้งครับ ผมคิดว่านะ เก๋งดีเซคเมนท์
Audi A8 คันนี้ขอมอบให้มันเลยครับ ชอบจริงๆ first class
Mitsubishi Pajero Sport ช่วงล่างดี นั่งสบายมากๆครับ
Porsche 911 Turbo รหัส 991 แหล่มครับ
Kia K5 โอ้ นี่สุดยอดแห่งการดีไซน์
สุดท้าย Mercedes-Benz ML-class สวยมาก ไม่ผิดหวังเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
suv ที่ผมชอบคือ Toyota RAV4 G3,Honda CR-V G3,4 2.4
รถหรู Crown Majesta,Fuga
รถครอบครัว Toyota Ipsum G2,
รถ super car 370Z,GT-R

ปล.รถที่อยากขับ Toyota Rav4 G3,Nissan Note,Toyota Ractis
ปล.2 ผมขอเอามาผสมผสานกันครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Chariot

Tesla Roadster แรง หล่อเท่ห์ ไม่ซ้ำใคร และไม่กินน้ำมันด้วย  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

สามข้อแรกเอาเป็น XC90D ละกัน แต่ถ้า S80D3 มี AWD ก็ขอใส่ในข้อรถหรูครับ

ซูเปอร์คาร์เอา GT-R แน่นอน

ออฟไลน์ HYDE--

รถ SUV ชอบ Cayenne ที่สุดแระ Prado ก็ดูกว้างขวางน่านั่งดี ถ้ากระบะ ก็ Ranger T6

รถหรู ชอบ BMW F10 สวยมากๆ กะ Lexus LS600HL เคยนั่งทีนึง โคตรสบายจริงๆด้วย ประทับใจมาก

รถครอบครัว ก็ Hyundai H-1 ก็แล้วกัน เพราะใช้อยู่ 555+ ถ้าทำเบาะเหลือ 3 แถว หุ้มหนังดีๆ + แต่ง VIP เบาๆสักชุดจะดีมาก
เพราะขืนแต่ง VIP เต็มๆ คงเอาไว้เดินทางไม่ได้

Super car ผมชอบ GTR R35 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบ เห็นแล้วแทบกรี้ด แล้วก็ Lamborghini ตั้งแต่ Gallado ยัน Aventador มาเลย

รถที่อยากขับก็ Lancer EX 2.0, Focus Diesel, Evo 7 8 9 10, Ranger T6, BMW 525d F10, Honda S2000, Nissan GTR R35

วันนี้ไปดูวัยรุ่นพันล้านมา หึหึ เอาบ้างดีกว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Sport ทั่วๆ ไป Lancer Evolution VII GT-A สุภาพๆ
Super Car: De Tomaso Pantera GT-S ไม่ก็ Porsche 930
รถไฮโซ: Toyota Crown Majesta ไม่ก็ Chrysler 300
SUV: Suzuki Jimny, LR Defender ขออะไรดิบๆ เถอะ
กระบะ: Ford F150 Lightning, Mitsubishi Triton
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mathician

SUV: Range rover sport; ชอบเพราะสวย(ในสายตาผม), น่าจะนั่งสบาย
luxury: Lexus LS; design สวยมาก, นั่งสบายแน่นอน
ครอบครัว: Hyundai i40, design สวยมากอีกแล้ว ข้างหน้ากับข้างหลังออกแบบมาได้กลมกลืนดี, ดู aerodynamic ดีด้วย
sport cars: Audi R8, ชอบที่ design ล้วนๆเลย

รถที่อยากขับ: เอาจริงๆเลยนะ F1-car, อยากรู้ว่ามันแรงสักแค่ไหน ถึงได้เป็นสูตรหนึ่ง, เกาะถนนแค่ไหน, ...

เลือกรถหรูดีกว่า อยากนั่งสบายๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
SUV = Range Rover Vogue
รถหรู = Rolls Royce Phantom
รถครอบครัว = Toyota Vellfire
รถ Super Car = Ferrari FF

PKS8

SUV: Porsche Cayenne, BMW X6

รถหรู: RR Ghost, Porsche Panamera

รถครอบครัว: ไม่มีครับ

SuperCar: Audi R8 Spyder

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
SUV นาทีนี้ผมคงไปที่ ปาเจโร่ เพราะมันไม่ได้ 4ล้อตลอดเวลา
กระบะ ยังคงให้ Vigo Prerunner 2.5VN
รถหรู  เลือกไม่ถูกระหว่าง W221 กับ F10 ดีเซล หากมีตังจะเอาทั้งคู่ อิอิ
รถครอบครัว ไม่มีในหัว
รถ Super Car LP700
รถซิตี้คาร์ Honda JAZZ  ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
SUV -- ไม่เกินล้านห้า Pajero Sport ถ้างบไม่จำกัดก็ Cayenne Diesel
กระบะ -- D-Max ลูกเดียวล่ะครับ ....
รถหรู -- ให้คำจำกัดความแบบคลุมเครือนิดๆ เอาแบบพอเอื้อมถึงก็ 520d แต่ถ้าในฝันจริงๆ ก็ Mulsanne ก็ Equus ล่ะครับ 
รถครอบครัว --ไม่  StepWGN SPADA ก็ต้อง i40 Wagon เท่านั้น !!!!!!
รถ Supercar -- Aventador, SLS 63 AMG ไม่ก็ Califfornia ก็คงจะดีไม่น้อย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Fly to dream

BMW X6M สีขาว
Porsche cayenne Turbo สีขาว แม็ก 5 ก้านของสั่งพิเศษ
รถสปอร์ต ขอ 458 กับ Aventador และ เบนส์ลี่ continental GT
รถกระบะ Ranger WT 4*4 3.2 กับ Ford Rapter 6.2 V8
รถเก๋งเอาแค่ 740 LD , Audi A8 4.2 TDi
รถ C seg เอาโฟกัส ST ใหม่ กับ โฟค ซีร็อคโค
B seg Fiesta ST ใหม่

ถ้าให้เอามาแต่งขอ GTR R35 ไอเจ้านี่ทำได้เยอะ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คันเีดียวจบครับ

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
รถยกสูง -- Pajero Sport VG turbo และ X6M สีแดง
รถซีดานแรง -- Impreza WRX STI GC8 สีน้ำเงิน รุ่นสุดท้าย  และ Evolution 6 GSR สีม่วง และ accord euro r cl1 สีแดง
รถซีดานหรู -- Toyota Mark X สีขาว รุ่นล่า และ Altezza RS200 สีเหลือง และ BMW 530D F10 สีขาว
รถครอบครัว -- Honda Odyssey Absolute สีม่วง และ Subaru Legacy Wagon BG สีเหลืองอ่อน
รถสปอร์ต -- Honda NSX สีน้ำเงิน รุ่นแรก Toyota Supra RZ สีเทาดำ และ Porsche 930 turbo สีดำ และ Nissan 370Z สีเทา
รถเมือง -- Jazz active สีเหลือง หลังคาsky roof ล้อCE28 ล้นๆ 6 เกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
SUV ก็ Porsche Cayenne (กำลังฮิต) และก็ toyota venza ครับ
รถสปอร์ต Nissan GTR,370z,Aventado
รถครอบครัว Toyota Vellfire,H1
รถที่อยากขับ ก็ทุกคันที่กล่าวมาจากด้านบนนี้แหละครับ 555(ไม่มีสักคัน) ;D

ออฟไลน์ Tan Int

รถ SUV ที่ผมชอบ- เอ่อ หนักใจมากอะ...หลังๆ นี่ SUV มันสวยขึ้นเยอะนะ..
เอาเป็นว่า ยกตำแหน่งให้ Hyundai Tucson แล้วกัน(ตัวจริงสวยอย่างแรง)

รถครอบครัว C-segment ก็หนักใจเหมือนกัน แต่ขอยกตำแหน่งให้
คู่แฝดจากเกาหลี KIA Forte และ Hyundai Elantra  ครับ
แล้วถ้า D-segment ละ..
แค่ Sonata Sport และ Mazda 6 พอ..

มินิแวน ยกให้ Mazda 5 เพราะเขาสวยจริง

รถสปอร์ต
รุ่นเล็ก - Honda CR-Z
เปิดประทุน - BMW Z4

ซูเปอร์คาร์ งานนี้มาคู่
Audi R8 และ Ferrari 458Italia!!

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

Phongrapee

ในเบื้องต้น อะไรที่เป็นนิสสัน ผมจะชอบหมด  ;D แต่ถ้านอกเหนือจากนั้น (เอาแค่ที่รู้จักนะ)
รถยนต์อเนกประสงค์ - มิตซูบิชิ ปาเจโร่ อันนี้เกิดจากความชอบอาหนุ่ย ไมโคร เลยชอบรถรุ่นนี้ไปโดยปริยาย
รถครอบครัว - วอลโว่ จำรุ่นไม่ได้แล้ว ที่เป็นรถแวน
รถกระบะ - เชฟโรเรต โคโรลาโด (จริงๆอยากจะบอกว่าชอบ VMC ด้วย)
รถสปอร์ต - โตโยต้า เซลิก้า
รถเก๋งใช้งานทั่วๆไป - ซูบารุ เลกาซี่ (ยิ่งตัวที่อาต๋อยไตรภพเป็นพรีเซนเตอร์ ยิ่งชอบ)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
SUV : ยังไงก็ยังอยากได้RangeRover Autobiography ไม่ก็CX-9ครับ
รถครอบครัว :  ElysionPrestigeครับ ภายในน่าใช้จริงๆนะ
กระบะ : Ford RANGER T6 3.2 Wildtrak อย่างเดียวครับ
รถหรู : ขอแค่ Jaguar XJ เท่านั้น

ถ้าจะให้เลือกขับจริงๆ Captiva 2.0LTZ คันเดียวจบครับ  :)

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
รถในฝัน รถหรู รถครอบครัว แบบว่าชาตินี้ขยันทำงานเก็บตังน่าจะซื้อได้ ก็ Mercedes-Benz CLS 350 ครับ

แต่ถ้าเกิดมีปัญญาซื้อมากกว่านั้น ก็จะเลือกเป็น CLS 63 AMG ครับ
4 ประตู หรู กว้างใหญ่ เร็วและแรง ภาพลักษณ์โดดเด่น ที่สำคัญ มันมีตัวพวงมาลัยขวาด้วยครับ

ซุปเปอร์คาร์ซึ่งคงเป็นแค่ในฝันจริงๆ ก็ Lamborghini Reventon ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 22:53:43 โดย onspeeds »

ออฟไลน์ !LiLo!

คันนี้คันเดียว ครับ ดูสุภาพ ไม่เด่นจนเกินไปแต่มีความงามของมัน~ จะเป็นรถCoupeก็ได้รถconvertible ก็ดี ถึงแม้สู้Benz SLไม่ได้แต่ผมก็เลือกเจ้านี่ครับ

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

popdemonic

ถ้าเอาแบบมีปัญญาซื้อ
sport นาทีนี้ขอ Audi A5 ครับ
รถใหญ่ BMW 7 E66
SUV ยอดฮิตผมขอCayenne S (955) 4,5L ไม่เอาturbo เพราะเบื่อเรื่องการซ่อมบำรุง
รถตู้นั่งผมยัง อยู่กับยุโรป ขอเป็นcaravelle T5
4ประตู/avant ผมยังคงพิศวาทกับ Audi S/RS series อยู่ครับ ที่กำลังเล็งๆจะหา ซิกแซกเข้ามาจากเมืองนอก คือ Audi RS2คันนี้
แค่เอาเข้ามาได้เป็นพอ ส่วนเรื่องอะไหล่เรื่องการซ่อมบำรุง ผมอยู่กับเครื่องตัวนี้มา1/3 ของชีวิตผมแล้ว ไม่กลัวแล้ว
รื้อได้ทั้งคัน ,Audi S4,RS4 B5 V6 2.7BiTurboครับ ส่วนRS6 C5 มันต้องมาถอดTriptronic ออกแล้วใส่6สปีดเข้าไปถึงน่าใช้