ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุ กับ นาฬิกา ใน Corolla Doraemon ดับครับ  (อ่าน 2625 ครั้ง)

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
วิทยุ กับ นาฬิกา ใน Corolla Doraemon ดับครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 15:54:52 »
พอดีว่าหนีน้ำขึ้นมาเชียงใหม่ครับ เลยเอารถคันเก่าของพ่อมาใช้ แต่ว่า ตอนนี้ วิทยุ กับ นาฬิกา ติดบนคอนโซลรถมันดับไปอ่ะครับ
อาทิตย์ที่แล้ว ก็ยังใช้งานได้ดี และระบบไฟฟ้า ไฟหน้า ไฟเตือน กระจกไฟฟ้า ส่วนอื่นๆ ก็ใช้งานได้ปกติหมดครับ
ไม่รู้ว่าเป็น สายไฟหลุด หรือ ว่า ฟิวส์ ตรงไหนขาดหรือเปล่า อันนี้พอจะไล่ดูได้เองหรือเปล่าครับ ควรจะเริ่มจากตรงไหนดี
ใครเคยใช้อยู่ หรือ มีคำแนะนำช่วยแจ้งด้วยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: วิทยุ กับ นาฬิกา ใน Corolla Doraemon ดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 15:58:41 »
ระบบต่างๆมักจะมาจากฟิวส์ครับ ดูที่ฟิวส์อันดับแรกเลยครับ ถ้าไม่ใช่ดูที่ขั้วสายไฟเลยครับ