ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหุ่มแผงประตูเป็น Carbon ผสมหนังกลับนิดหน่อย แนะนำร้านไหนดีครับ  (อ่าน 8087 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **

อยากหุ่มแผงประตูให้เป็น Carbon ประมาณนี้น่ะครับ อาจมีบางส่วนเป็นหนังกลับ แนะนำร้านไหนดีครับ

ตอนแรกดูวิชัยการช่างกับวิชารการช่างไว้เหมือนกันแต่เห็นเค้าทำร้านหนังเป็นส่วนใหญ่

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
บ้านหมีคาร์บอนเลยครับ ผมไปทำมางานคาร์บอนเนียนดีมาก

แล้วค่อยไปหุ้มหนังที่วิชัยการเบาะ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
สวยตรงไหนอะครับ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
สวยตรงไหนอะครับ
ถ้าเป็นคนที่ชอบลายของคาร์บอน ก็จะบอกว่าสวยครับ  ;)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++
แล้วไม่สวยตรงไหนครับ?
++

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

;D
บ้านหมีคาร์บอนเลยครับ ผมไปทำมางานคาร์บอนเนียนดีมาก

แล้วค่อยไปหุ้มหนังที่วิชัยการเบาะ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ราคาเป็นไงบ้างครับ รอนานหรือเปล่า :D

ราคาผมว่าปกตินะ เท่าที่ถามเพื่อนๆที่ไปทำร้านอื่นมา ไม่นับร้านที่ถูกเว่อร์แต่งานห่วยแตกนะ
ส่วนรอนานมั๊ยเหรอ

ผมเอาตูดเป็ดท้ายรถไปหุ้ม ไปเดือนมีนา ได้เดือนกรกฎาน่ะ

• **
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ งานคาร์บอนเนี้ยนไม่เนี้ยนี้แตกต่างกันยังไงบ้างหรอครับ

พอดีไม่มีความรู้เรื่องหุ่มคาร์บอนเลยครับ Y_Y

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
สวยนะครับ  แต่งมาแล้วถ่ายรูปให้ดูบ้างนะครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

งานหุ้มคาร์บอน ก็คล้ายๆงานหุ้มสติ๊กเกอร์นั่นแหละ
ดูว่าเรียบเนียนดีมั๊ย มีปูดเป็นจุดๆรึเปล่า
ตามขอบ ตามมุมพับโค้งเนี่ย ตัดใยคาร์บอนเก็บงานยังไง
กรณีชิ้นงานต่อเนื่องกันแต่แบ่งเป็นสองชิ้น ต้องดูว่าพอเอามาต่อกันลายคาร์บอนมันเรียงต่อกันรึเปล่า
ถ้าชิ้นไหนหล่อไฟเบอร์ขึ้นใหม่เลย ก็ต้องเชคความเรียบร้อยของชิ้นงานก่อนหุ้ม

งานพวกนี้เป็นงานฝีมือน่ะครับ มันกึ่งๆศิลปะ
พวกฝรั่งที่ทำรถเทพๆแบบ Zonda Hyura อะไรนั่น เค้าตรวจลายคาร์บอน ความหนาของผิวงานกันระดับไมครอนเลยนะ
Handmade ล้วนๆ

• **
งานหุ้มคาร์บอน ก็คล้ายๆงานหุ้มสติ๊กเกอร์นั่นแหละ
ดูว่าเรียบเนียนดีมั๊ย มีปูดเป็นจุดๆรึเปล่า
ตามขอบ ตามมุมพับโค้งเนี่ย ตัดใยคาร์บอนเก็บงานยังไง
กรณีชิ้นงานต่อเนื่องกันแต่แบ่งเป็นสองชิ้น ต้องดูว่าพอเอามาต่อกันลายคาร์บอนมันเรียงต่อกันรึเปล่า
ถ้าชิ้นไหนหล่อไฟเบอร์ขึ้นใหม่เลย ก็ต้องเชคความเรียบร้อยของชิ้นงานก่อนหุ้ม

งานพวกนี้เป็นงานฝีมือน่ะครับ มันกึ่งๆศิลปะ
พวกฝรั่งที่ทำรถเทพๆแบบ Zonda Hyura อะไรนั่น เค้าตรวจลายคาร์บอน ความหนาของผิวงานกันระดับไมครอนเลยนะ
Handmade ล้วนๆ

ขอบคุณมากครับ : )