ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota MRS ย้อมแมวจากเต้น BREYTONSUE  (อ่าน 21394 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
Toyota MRS ย้อมแมวจากเต้น BREYTONSUE
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 22:09:41 »
คนซื้อ:
"แน่ใจนะครับว่าเป็นเครื่องของ MRS ไม่ใช่ เอาเครื่อง TAXI มาใส่ให้นะครับ เพราะ คันเหลือง ที่ขายให้ผม นั้น ไปเอาเครื่อง Altis Taxi มาใส่ให้ผม ใช้ไม่ถึงเดือนเครื่องพัง"

คือมีคนซื้อ Toyota MRS จากเต้นนี้ไปแต่เครื่องดันเป็นเครื่องที่อยู่ใน Altis (รหัส1ZZเหมือนกัน แต่ตำแหน่งบางอย่างไม่เหมือนกัน)

ลองติดตามดูในกระทู้ได้เลยครับ
จากกระทู้ใน
http://www.siamspeed.com/index.php/topic,167078.new.html#new

เต้นรถที่ซื้อMRSมา
BREYTON SURE
http://showroom.one2car.com/tentDetail.aspx?tent_id=10170P101

ใครจะซื้อรถมือสองศึกษากันให้ดีๆน่ะครับ

• **
Re: Toyota MRS ย้อมแมวจากเต้น BREYTONSUE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 22:36:14 »
"ผมเคยไปดูมาแล้วคับทั้ง 2 คันเลย (แดงกับดำ) ขอเปิดเครื่องดูไม่ยอมให้ดูคับ ลองขับก็ไม่ได้ เค้าบอกว่าต้องมัดจำก่อนคับถึงจะลองขับแล้วถึงจะเปิดดูสภาพเครื่องได้ ผมเลยถามว่ามัดจำแล้วทดลองขับแล้วรู้สึกไม่พอใจกับสภาพรถหรือเปิดดูสภาพเครื่องยนต์เน่ามากจะว่าอย่างไง พนักงานมันบอกว่าก็ไม่ว่ายังแต่จะไม่คืนเงินมัดจำ ผมเลยขอบายดีกว่า ก่อนกลับยังมีหน้าขอเบอร์ติดต่อผมอีก ผมเลยบอกว่างั้นจะเอาเบอร์ผมก็วางมัดจำก่อนละกันถ้าโทมาจะคืนเงินให้ แล้วผมก็กลับเลย555"

ไปเจอมาในกระทู้ของ mrsthailand ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: Toyota MRS ย้อมแมวจากเต้น BREYTONSUE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 22:37:20 »
งามไส้

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 23:00:58 »
"ผมเคยไปดูมาแล้วคับทั้ง 2 คันเลย (แดงกับดำ) ขอเปิดเครื่องดูไม่ยอมให้ดูคับ ลองขับก็ไม่ได้ เค้าบอกว่าต้องมัดจำก่อนคับถึงจะลองขับแล้วถึงจะเปิดดูสภาพเครื่องได้ ผมเลยถามว่ามัดจำแล้วทดลองขับแล้วรู้สึกไม่พอใจกับสภาพรถหรือเปิดดูสภาพเครื่องยนต์เน่ามากจะว่าอย่างไง พนักงานมันบอกว่าก็ไม่ว่ายังแต่จะไม่คืนเงินมัดจำ ผมเลยขอบายดีกว่า ก่อนกลับยังมีหน้าขอเบอร์ติดต่อผมอีก ผมเลยบอกว่างั้นจะเอาเบอร์ผมก็วางมัดจำก่อนละกันถ้าโทมาจะคืนเงินให้ แล้วผมก็กลับเลย555"

ไปเจอมาในกระทู้ของ mrsthailand ครับ

เห็นด้วยครับ แย่มาก มีงี้ด้วยหรอ ไม่ให้ลองขับนี่ ผมว่ายังพอว่านะ แต่ไม่ให้เปิดฝากระโปง แล้วมาบอก ต้องวางมัดจำก่อน แล้วไม่คืนด้วยเนี่ย
โอ้ยยย แบบ สุดจะบรรยาย

เต้นท์ใหญ่ขนาดนี้ ยังจะมาย้อมแมวหน้าด้านๆ โอ้โห เดี๋ยวเจ้งเอาง่ายๆเลยนะ รีบปรับปรุงด่วน เอาสันดารโจรมาทำการค้านี่ไม่ไหวเล้ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 23:24:18 »
แม้จะเป็นอุทาหรณ์ที่ดี

แต่ถ้าไม่จำเป็น โปรดอย่านำเรื่องราวที่เกิดขีึ้นในเว็บอื่น มาเผยแพร่กันต่อในเว็บนี้ กันเลยครับ
จะกรณีไหนก็ตาม เพราะเดี๋ยวจะเกิดดราม่า กันโดยไม่จำเป็นหนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 00:12:38 »
อืมมๆ ก็ศึกษาเอาไว่้ครับ ขอบคุณครับ

แต่ของแบบนี้ ไม่มีช่างไปด้วย ก็ไม่รู้อยู่ดีแหละครับ

ใครจะจำได้หมดละว่า RB26 ใน R32 R33 R34 หน้าตาเป็นยังไง ยกเว้นคนที่เล่น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 00:26:24 »
ขอบคุณนะครับ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ามีอย่างนี้ด้วย
ซื้อรถป้ายแดงยังไงก้สบายใจสุดจริงๆ ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 10:51:30 »
เปิดกระโปรงต้องวางมัดจำ แบบนี้ก็มีด้วยครับ แปลกดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:11:40 »
เปิดกระโปรงต้องวางมัดจำก่อนถูกแล้วครับ

แต่เปิดกระโปรงรถไม่เห็นต้องวางมัดจำเลยน่ะ แปลกดี

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:46:31 »
แม้จะเป็นอุทาหรณ์ที่ดี

แต่ถ้าไม่จำเป็น โปรดอย่านำเรื่องราวที่เกิดขีึ้นในเว็บอื่น มาเผยแพร่กันต่อในเว็บนี้ กันเลยครับ
จะกรณีไหนก็ตาม เพราะเดี๋ยวจะเกิดดราม่า กันโดยไม่จำเป็นหนะครับ

รับทราบครับ  :)