ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ...ครบกำหนดตรวจสภาพรถตอนน้ำท่วม  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ tangaoi

• Newbie
  • *
ผมได้ซื้อ Mitsubishi Lancer CNG จาก มิตซูออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์มาประมาณเดือน พ.ค. ซึ่งอาทิตย์หน้าก็จะครบกำหนด Check ระยะ 6 เดือนพอดี
แต่เอกสารรถ เช่น คูปองค่าแรงฟรี ของผมอยู่ที่หอพัก ซึ่งอยู่แถวหลักสี่ (ตอนนี้ไปไม่ได้แล้ว T_T) และรถก็ไม่สะดวกเอาไป Check ระยะตอนนี้ด้วย น้ำท่วมเดินทางไม่สะดวกเลยครับ

ผมเลยโทรไปถามทางศูนย์มิตซูออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ ว่าพอจะมีมาตราการช่วยเหลืออะไรได้บ้าง ทางศูนย์ก็บอกว่า Check ระยะ 6 เดือนได้แต่ต้องเสียเงินเพิ่มอีก เกือบๆ 400 เพราะไม่มีคูปองส่วนลดค่าแรง
และถ้าเดินทางมาไม่สะดวกก็ให้ไปที่ศูนย์ต่างจังหวัดแทน เพราะถ้าเลยกำหนดก็คงจะหมดรับประกัน

พอจะมีทางผ่อนผัน ให้ไป check ระยะหลังน้ำลดแทนได้มั้ยครับ หรือว่าจะมีวิธีอะไรที่ดีกว่านี้ เพื่อนๆ พี่ๆ หรือน้องๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ  :-\

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ศูนย์เข้มงวดการรับประกันขนาดนั้นเลยหรือครับ.... ???
ของผมครบเช็คระยะ 6 เดือนแรกเดือนที่แล้ว  แต่ไม่สามารถเอารถไปเข้าศูนย์ได้เนื่องจากติดปัยหาน้ำท่วมกะว่าปลายเดือนนี้หากน้ำลดเมื่อไรค่อยเอาเข้าศูนย์บริการ
ว่าแล้วโทรเข้าสำนักงานใหญ่ก่อน....รถผม Honda Jazz MC นะครับ เดี๋ยมาแจ้งผลว่า Honda จะว่าไงนะครับ  :-\

เมื่อกี้โทรไปที่ honda บางนา ผมเรียนเจ้าหน้าที่ว่าติดปัญหาน้ำท่วมไม่สามารถเอารถมาเช็คระยะ 6 เดือนได้ หากเกินมา 1-2 เดือนจะมีผลต่อการรับประกันตัวรถหรือไม่ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีผลต่อการรับประกันครับ  ;D
แนะนำโทรเข้าไปที่สำนักงานใหญ่ถามดูเลยครับ....ชัวร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 09:00:45 โดย Prachsaphol_yjd »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เหย ทำไมเขาตอบแบบนี้ละเนี่ย?

โอเค บอกเลยนะครับว่า

หลังทุกอย่างผ่านไป ก็นำรถเข้าศูนย์ได้อยู่ดีครับ

ถ้าตราบใดที่นำรถเข้าศูนย์ ก็แจ้งไปว่า รนำรถเข้ามาเช็คระยะ
ยังไงก็ตาม เจ้าหน้าที่ก็ต้องเอาคูปอง ฉีกออกจากสมุดระบประกันอยู่แล้ว

และยังไงก็ตาม Warranty ก็ยังต้องมีต่อไปครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
รถผมก็ครบระยะแล้ว แต่รถยังจอดหนีน้ำท่วมอยู่บนห้าง
เพิ่งให้แม่โทรไปแจ้งศูนย์วันนี้เหมือนกันครับ ว่าจะเอารถเข้าเช็คหลังน้ำลด
ไม่รู้จะได้ความว่าอย่างไรบ้าง แต่คิดว่าน่าจะได้ครับ ไม่มีปัญหาเรื่อง Warranty

ออฟไลน์ tangaoi

• Newbie
  • *
โอ้ขอบคุณครับ

ศูนย์นี้ตั้งแต่ check 5000 กิโลแรกแระ ตอนนั้นผมต้องไปทำงานต่างประเทศพอดี เลยจะขอไป check หลังกลับมา แต่พนักงานบอกว่าไม่ได้เดี๋ยวประกันขาด ให้เอามา check ก่อน แต่ตอนนั้นก็โอเคครับไม่ได้ลำบากอะไร แต่คราวนี้นำ้ท่วม ไปไม่ได้จริงๆ แหะๆ

คุณจิมมี่บอกแบบนี้ค่อยสบายใจหน่อย  :)

แต่เดี๋ยวผมจะลองโทรไปถามศูนย์ใหญ่อีกที ได้ความว่ายังไงเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบครับ