ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปถ่ายน้ำท่วมมาฝากกันครับ :") ภาค2  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
เอารูปถ่ายน้ำท่วมมาฝากกันครับ :") ภาค2
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 19:01:08 »
สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วนะครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16644.0.html
ซึ่งได้อัพเดตน้ำตรงคลองเปรมและคลองประปาไปให้พี่ๆดูกันเมื่อวาน วันนี้ได้มีโอกาสผ่านตรงนี้อีกครั้งนึง และอาจจะไม่ได้ผ่านอีกนานเลย
ก็เลยอดไม่ได้ที่จะเก็บภาพมาให้ได้ดูกันครับ

เริ่มที่ภาพแรกเลย

จากภาพแล้วในวันนี้น้ำซึมออกมาจากกระสอบทรายมากขึ้นนะครับ เมื่อวานยังซึมแค่นิดเดียว วันนี้มากขึ้นกว่าเดิมนิดนึง

ภาพนี้จะเห็นได้ชัดว่าเมื่อวานนี้ถนนฝั่งโน้นแค่เปียกๆ แต่วันนี้น้ำไปนองขังอยู่ฝั่งโน้นแล้ว เห็นได้ชัดว่าน้ำมันมีปริมาณมากขึ้นกว่าเมื่อวาน

ถนนวิภาวดีจากที่เมื่อวานรถโล่งมาก วันนี้ปิดถนนไม่ให้รถวิ่งแล้วครับ

ภาพนี้เป็นบริเวณตรงแยกหน้าวัดเสมียนารีครับ ระดับน้ำสูงขึ้นกว่าเมื่อวานนี้ชัดมากๆ

หลักฐานคือรู่นี้ครับ (โปรดดูล้อของจักรยานคันนั้นให้ดีๆ ขอบยางน่าจะ 20 ++ นิ้วได้)

ล่อไปประมาณครึ่งล้อได้ (เมื่อวานนี้ที่นำรูปแคปติว่าให้ดูมันแค่แก้มยางเองนะ :")

รูปปสุดท้ายครับ น้ำได้เริ่มเอ่อท่วมบริเวณหน้าตลาดประชานิเวศน์แล้วครับ แถวๆโรงเรียนเก่าผมเลยหล่ะ

จากที่นำรูปมาให้ทุกท่านดู เทียบจากเมื่อวาน ผมว่าพรุ่งนี้น้ำคงจะสูงมากกว่านี้ครับ
เพราะเมื่อวานนี้ดูน้ำในคลองเปรม จังเห็นขอบตลิ่งอยู่บ้าง
แต่พอมาวันนี้ น้ำได้เข้าท่วมมิดขอบตลิ่งเรียบร้อยแล้ว
(น้ำในคลองประปายังมีปริมาณที่เท่าเดิมเหมือนเมื่อวานไม่เปลี่ยนแปลงครับ เพราะมันซึมออกถนนเรียบคลองประปาอย่างเดียว)

ปล.น้ำตอนนี้ท่วมมาจนถึงหน้าโรงพยาบาลวิภาวดีแล้ว คาดว่าไม่นานคงจะถึงโรงเรียนหอวังซึ่งเป็นโรงเรียนของผมเอง (จะเปิดเทอมเอาชาติไหนก็ไม่รู้ ดมื่อเช้าวิ่งผ่านหน้า รร มีรถทหารคันใหญ่จอดส่งคนอยู่ ไม่รู้ว่าจะไปไหนกัน เพราะถ้าโรงเรียนเป็นศูนย์อพยพ ไม่นานน้ำก็น่าจะมาถึงแล้ว ยิ่งไปกว่านั้น เส้นพหลโยธินหลังโรงเรียน ตอนนี้น้ำก็ไล่ๆเข้ามาเกือบๆจะถึงเมเจอร์ฯอยู่แล้ว โดน2ทางผมว่า รร คงไม่น่าจะรอดแน่ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 19:04:18 โดย ~สาวก_BMW_~ »

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: เอารูปถ่ายน้ำท่วมมาฝากกันครับ :") ภาค2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 20:44:21 »
ขอบคุณมากครับ แบบนี้ไม่รู้ว่าจะมาถึงรด.ศูนย์ใหญ่มั้ย

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: เอารูปถ่ายน้ำท่วมมาฝากกันครับ :") ภาค2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 21:38:52 »
ขอบคุณมากครับ แบบนี้ไม่รู้ว่าจะมาถึงรด.ศูนย์ใหญ่มั้ย

อีกไม่นานผมว่าถึงแน่ครับ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 23:29:55 »
คุณ shando ใช้priusหรอครับ ขอรบกวนถามหน่อยน่ะครับ ล้อแม็ก17"ที่อยู่ในรูปนี่หาได้ที่ไหนหรอครับ