ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องยางครับ Pirelli PZero กับ Michelin Pilot Super Sport  (อ่าน 22879 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
จะนำมาใส่เจ้า W221 S320 CDI ครับผม  คืออยากได้ยางที่ยึดเกาะถนนดีอะครับ เสียงเงียบหน่อย ความนิ่มนวลมีได้
ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ พอดีมีคนเค้าออก CLS W218 มา แล้วเค้าจะเปลี่ยนทั้งยางและMAG 18" AMG เสนอขายมาที่ 9หมื่นกว่าบาท
(เค้าแจ้งผมว่ายางราคากว่า 80,000บาทแล้ว)อะครับผม

ไม่รู้ว่าจะ Over เกินไปหรือป่าวอะครับ แต่จริงๆก็อยากได้ MAG ใหม่ด้วยครับ 555+ เพราะเดือนก่อนคนขับรถ ขับไปเบียดฟุตบาท MAG เป็นรอยแถบยาวเลยครับ

Spec เป็น
8.5 * 18 ET 34.5  ยางPIRALLI P-ZERO 255-40-18
9.5 * 18 ET 48.    ยางPIRALLI P-ZERO 285-35-18
ตัวนี้เลยครับ ตัวที่ผมจะซื้อครับ

ตัวเก่าที่ใช้อยู่เป็น Yokohama ADVAN dB ครับ
หน้า 250 ทั้ง 4 ล้อครับ รู้สึกว่าไม่ค่อยเกาะถนนที่ความเร็ว 160km/h+ เท่าไหร่ เมื่อเทียบกับ Continental ที่ติดมากับรถครับ

ไม่ก็จะเปลี่ยนเฉพาะยางเป็น Michelin Pilot Super Sport ตัวนี้ก็ราคาโหดอยู่ครับ แต่เห็นร้านเค้าว่าดี ???
รบกวนผู้รู้ด้วยครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนสอบถามเรื่องยางครับ Pirelli PZero กับ Michelin Pilot Super Sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 01:17:38 »
P Zero นี่ถือว่าค่อนข้างดีมาก ครับ
เจอมาในรถทดสอบบางคัน ติดใจเลยจริงๆ

Re: รบกวนสอบถามเรื่องยางครับ Pirelli PZero กับ Michelin Pilot Super Sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 01:40:40 »
P Zero นี่ถือว่าค่อนข้างดีมาก ครับ
เจอมาในรถทดสอบบางคัน ติดใจเลยจริงๆ

ขอบคุณครับพี่จิมมี่ ^^ 

พอดีผมเองไม่ถนัดในเรื่องยางรถยนต์เท่าไหร่เลยอะครับ
ไม่ทราบว่าตัวนี้ตอนที่พี่Jimmyขับ เสียงยางดังไหมอะครับ ???
ผมลองดู Review จาก UK เค้าบอกว่าขับในที่เปียกแห้งได้ดีมาก และระยะเบรคที่สั้นกว่ายางรุ่นอื่นๆ
แต่เค้าบอกมาว่า Ride Comfort อาจจะไม่เด่นมาก ???

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 02:01:24 »
ถ้าเน้นสมรรถนะ  Pzero นี่สุดยอดแล้วหล่ะคับ ไม่รู้นะ แต่ที่แน่ๆ มันเป็นยางติดรถของ Ferrari Lambo แทบทุกคันเลยอะครับ
ผมเองก็ไม่เคยใช้หรอก -0- แต่ถ้ามีรีวิวที่บอกว่า Ride comfort ไม่เด่น ผมว่า มันก็ไม่น่าแปลกใจขนาดนั้น

แต่ดูท่า Michelin Pilot Super Sport อาจจะให้ความสบายมากกว่า มั้ง ต้องลองอะครับ ส่วนเรื่องราคา โหดทั้งคู่แน่นอนครับ หายห่วงเลย
แต่แลกกับคุณภาพที่ได้รับ เพื่อที่จะมาไส่กะรถระดับนี้ ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลดีครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:58:10 »
Pilot Super Sport ดีมากครับ เรื่องการยึดเกาะไม่ต้องเป็นห่วง
แต่ผมไม่ทราบเรื่องความนุ่มนวล และเก็บเสียงเหมือนกันครับ

เพียงแต่ว่าดีลล้อ AMG พร้อมยาง Pirelli มันน่าสนมากเลย
เป็นผม ผมคงไม่ลังเลยครับ ล้อ 18 ชุดนึง 250,000 แล้ว
ได้ยางสภาพใหม่มาอีก ถ้าเบิกใหม่ก็คงตก 50,000 บาทอย่างต่ำ
ขายแค่ 90,000 เอง คุ้มมาก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 22:48:25 »
จัดไปเรียบร้อยแล้วครับ ตัวนี้เลย แล้วจะมารายงานอีกทีนะครับ ^^  ว่ามันจะเด็ดเหมือนราคาของมันหรือป่าวนะครับ555+

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ คุณ Nuay@Protege ,boombyz ,J!MMY

ออฟไลน์ Natto1688

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 16:41:16 »
ผมใช้กับ audi s5 อยู่ครับ pirelli p.zero ดีมากๆครับ