ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถว ปากเกล็ด ระวัง งู ด้วยครับ มีพิษร้ายแรงกว่า งูจงอาง!  (อ่าน 6324 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
"""""""""ภาพข่าวจาก นสพ. ไทยรัฐ ตอนเช้า ครับ มันหลุดจากคนเลี้ยงย่านปากเกล็ด 15 ตัว ชื่องู..."กรีนแมมบ้า" มาจาก ทวีป แอฟริกาครับ.............. ตัวขนาดเท่า งู เห่า และ จงอาง ...แต่พิษแรงกว่า งูทั้ง2 ชนิดครับ เมืองไทยยังไม่มี เซรุ่ม รักษา ... ระมัดระวังด้วยครับ พบเห็นให้แจ้งเจ้าหน้าที่ดีกว่าครับ อย่า ตี เอง ในข่าวว่านิสัยมันดุร้ายกว่า งู ทั้ง2 ชนิดอีกเช่นกัน ถ้าพยายาม....ทำร้ายมัน มันจะ กระโจน ใส่ครับ.....

ขอลบรูปงูออกนะครับ
รายงานก็พอครับ ห้ามโพสต์รูปงู กฎของเว็บมีระบุไว้ชัดแล้ว โปรดปฏิบัติตามด้วยครับ
เหตุผล : เจ้าของเว็บ กลัวงูอย่างมาก! โอเคไหมครับ? ใครโพสต์รูปงูต่อจากนี้ แบนทิ้งทันที!! ไม่มีข้อแม้ เตือนไปแล้วหลายรอบแล้ว<--- J!MMY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 11:23:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แล้วจะนำเข้ามาเลี้ยงกันทำไมหละนั่น สัตว์ต่างถิ่น พิษร้ายแรงขนาดนี้
นอกจากน้ำท่วมแล้ว ยังต้องมีหลบหลีกทั้งจระเข้ งูเขียวแรมบ้านี่อีก
สงสารผู้ประสบภัยจริงๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ช่วงนี้ผมว่าทุกคนต้องระวังนะครับ ทุกที่เลยด้วย

ผมว่าไม่ใช่แค่งูนี่หรอก แต่ยังมีสัตว์เลี้ยง ที่อันตรายอีกจำนวนมาก ที่จะหลุดออกมา เพราะเจ้าของไม่รับผิดชอบ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มีเรื่องให้ระทึกตลอดเลยนะเนี่ย T-T
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
โหใครเอามาเลี้ยงเนี่ยเอามาเลี้ยงบ้านได้ไงเนี่ยอันตรายขนาดนี้ สงสารคนน้ำท่วมจริงๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คนที่พูดออกสื่อคนแรกเรื่องนี้ คือคุณโจอี้ บอย เมื่อวานนี้ ในโต๊ะข่าว บันเทิง ช่อง 3 ระหว่างให้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์

สรุปหน้าตาให้แล้วกันจะได้ไม่ต้องโพสต์รูปให้ผมหลอนอีก

ตัวสีเขียว ยาว หนา งูเขียวปกติ ตัวจะบางๆ หน่อย พริ้วๆ แต่เจ้านี่ ตัวจะหนากว่างูเขียวทั่วไปที่เคยเห็นครับ

ย้ำนะครับ ใครโพสต์รูปงู หรือแมลงสาบ หรือภาพอุจาดอะไรก็ตาม ในเว็บนี้ เตือนครั้งแรก และถ้ามีอีก แบน user ทิ้งสถานเดียว

เหตุผลเพราะ
ผมกลัว งู
Commander CHENG กลัว แมลงสาบ

โปรดเห็นใจกันด้วย

ขอบคุณในความร่วมมือครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
ขอโทษ..ครับ พี่ jimmy ที่ทำให้ตกใจ....ผมไม่ตั้งใจครับ.....ไม่ได้ดู กฏ อย่าง ละเอียด เอง...ครับ....รับทราบแล้วครับ.... :'(

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
 :-\ ลองไปอ่านใน Wiki ดู เค้าบอกว่างูชนิดนี้มันหลีกเลี่ยงที่จะเจอมนุษย์และสัตว์นักล่าอื่นๆนิครับ
ถ้าไม่ไปทำอะไรมันก่อน มันก้อคงไม่กัดมั้งครับ  :P

PS. โดนกัดซัก 1 ดอกนี่สิ้นหวังเลย

ออฟไลน์ 2k

ปีก่อนนู้นนนนนมีร้านบ้าบอในจตุจักรแอบเอาปลาหมึก blue ring มาขาย ในออสเตรเสียบ้านเกิดมันยังไม่มีวัคซีนหยุดอาการกล้ามเนื้อตายจากพิษมันเลย โดนเข้าไปหัวใจหยุดเต้นสถานเดียว!!!! ปีนี้มีปัญหางูเขียวพิษแรงฉกไกลและเร็วเป็นพิเศษ ถ้าทำได้ในอนาคตมันคงแอบโคลนนิ่งเอาไทแรนโนซอรัสมาลักลอบขายบางล่ะ!!!  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 6162002

:-\ ลองไปอ่านใน Wiki ดู เค้าบอกว่างูชนิดนี้มันหลีกเลี่ยงที่จะเจอมนุษย์และสัตว์นักล่าอื่นๆนิครับ
ถ้าไม่ไปทำอะไรมันก่อน มันก้อคงไม่กัดมั้งครับ  :P

PS. โดนกัดซัก 1 ดอกนี่สิ้นหวังเลย
+1 เลยครับ งูเป็นสัตว์นักล่า แต่มันล่าเฉพาะสัตว์ที่มันคิดว่าสู้ได้หรือจวนตัวจริงๆเท่านั้นครับ ถ้ามันเจอเราก่อน มันจะหนีเราด้วยซ้ำ

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ สงสารมัน ก่อนนี้ก็มีคลิป เอาหมาไปรุมกัดตัววรนุช ทั้งๆที่มัน ก็อยู่ของมันเฉยๆ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน คนไปกลัวมากไปเอง ทั้งที่มันจะสูญพันธุ์อยู่แล้ว

ออฟไลน์ MoLee

จริงๆล่ะครับ งูส่วนมากเวลาเจอคนจะหนีและหลบเราเอง (จากประสบการ์ณ ที่เคยเจอ เลื่อยตัดหน้า3ครั้ง) :-\

ออฟไลน์ IncarRus

ตัวนี้,,, น่าจะพอได้
ดูเป็น ศิลปะ นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

งูเขียวแรมบ้านี่อีก

ขอย้ำนะครับว่าเป็นงูแมมบ้าเขียวไม่ใช่งูเขียวครับ ไม่ได้เป็นซับสปีชีส์ของงูเขียว เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปใหญ่

ทั้งที่จริงๆแล้วอย่างที่พี่ไทยเรียกว่าเขียวหางไหม้ ดูจากหน้าตาแล้วมันเป็นไวเปอร์นะ แต่สีเขียว

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
เคยดูสารคดี 

มันเป็นงูที่  พิษแรงมาก  บางรายโดยกัด ตายได้ภายใน  20  นาทีเลย

มี  เมมบ้าเขียว  กะดำ

เมมบ้าดำ นี่อย่างโหด   ขนาดอ่าปากมา   ปากด้านในมันยังดำเลย 

ออฟไลน์ 6162002

เขาตีกันตาย หรือจับได้บ้างรึยังครับนี่ ไม่เห็นมีความคืบหน้าเรื่องนี้เลยแฮะ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ไอ้ตัวด้านบนนี่ พิษเยอะมาก...  :P

ออฟไลน์ TTL

อันนี้ ได้ยอนมานะครับแต่ข่าวจริงๆยังไม่ได้อ่านเจอ

จับตัวพ่อ-แม่ ได้แล้วครับ รวมถึงลูกมัน 1ตัว แต่ ตอนนี้ทั้งหมดเหลือตัวลูกอีก12 ตัว  ...