ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพื่อนๆดูคลิปนี้เกี่ยวกับทหารช่วยน้ำท่วม ซึ้งมากครับ  (อ่าน 4854 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member

วันที่ 31 ตุลาคม 2554 เวลาประมาณ 15.30 น
บริเวณหน้า กองทัพบก ทหารราบที่ 2

ชาวบ้านให้เงินค่าตอบแทนแก่ทหารที่พายเรือมาส่ง
จากถนนแจ้งวัฒนะ จนมาถึง เลียบริมคลองประปา

ซึ่งทหารก็ไม่ได้รับเงินไว้ แล้วทหารบอกว่า "ทำเพื่อประชาชน"

ขอนับถือความมีน้ำใจของทหารไทย
เราดีใจที่พวกเค้าทำเพื่อประชาชน....

#####################################

เห็น แล้วซึ้งจริงๆ

#######################

ถ้าตั้งกะทู้อะไรผิดพลาดกราบขออภัยล่วงหน้านะครับ จะรีบลบทันที เห็นแล้วซึ้งจริงๆ เลยเอามาลงให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 13:21:48 โดย 12345678910 »

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
น้ำใจที่ให้ผมเห็นแล้วแประทับใจครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ด้านดีๆ .... ของสังคม........ดูข่าวมีแต่ทะเลาะกัน....ได้ดูแล้ว....คลายอารมณ์หงุดหงิดได้เยอะ...

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ในความเห็นผม ถ้าเค้ารับ ก็ไม่ว่ากันหรอก ทหารเค้าก็มีเบี้ยเลี้ยงไม่มาก แต่มีครอบครัวต้องเลี้ยงเหมือนกัน

แต่พอเจอแบบนี้

ขอคารวะพี่ทหารเลยครับ สุดยอดจริงๆ นี่สิ ทำเพื่อประชาชนอย่างแท้จริง

ออฟไลน์ Ohmmypp

ถ้ามาช่วยงานแบบนี้ เท่าที่ผมสังเกต เค้าจะไม่รับกันเลย นะครับ  แต่ถ้าเป็นเลี้ยงข้าว หรือกระทิงแดง ก็อาจจะรับ
JC TU #54

ออฟไลน์ sandwich

• Newbie
  • *
สุดยอดครับ !!!! ขอแชร์ครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

สุดยอดครับทหารให้แต่รับไว้ก็ดีเพื่อถนอมน้ำใจคนให้ครับ
ถ้าเป็นผมให้แล้วไม่รับผมก็เสียใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ zekoza11

พวกนักการเมือง เงินเดือนสูง ๆ ที่เขาบอกว่าเป็นตัวแทนประชาชน เห็นแล้วมันจะอายบ้างมั๊ยนะ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.........ชื่นใจดีครับ 8)

ออฟไลน์ tubtup

ทหารได้รับเบี้ยเลี้ยงวันละ 96 บาทครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ดูแล้วชื่นใจมากครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ประทับใจมากที่สุดในปีนี้แล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ