ผู้เขียน หัวข้อ: [World Exclusive] เผยโฉม All New Isuzu B-Max !!!  (อ่าน 6525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
[World Exclusive] เผยโฉม All New Isuzu B-Max !!!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:52:55 »
ในที่สุด Isuzu ก็ทำเรื่องไม่คาดฝัน เผยโฉมผลิตภัณฑ์ในไลน์ใหม่รุ่นล่าสุดของโลก All New Isuzu B-Max วันนี้แล้ว ที่สำนักงานใหญ่ TIS ย่านวิภาวดี  ;D ;D

สเปคเครื่องยนต์ 2500 CC - 150 แรงปลาวาฬ ทำงานร่วมกับระบบแรงแจวพนักงานขนาดกำลัง 10 มนุษย์เงินเดือน จัดเป็นระบบไฮบริดที่มาแรงล่าสุดในขณะนี้!!  :P

ปล. เหตุเกิดที่สำนักงานใหญ่ Isuzu ครับ เป็นเรือที่เตรียมไว้ฉุกเฉินสำหรับพนักงาน ที่วันนี้ก็ยังคงทำงานกันอยู่ตามปกติ แม้น้ำจะห่างออกไปแค่ 2-300 เมตรเท่านั้น  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 00:00:51 โดย Terng »
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: [World Exclusive] เผยโฉม All New Isuzu B-Max !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 19:23:01 »
 ;D ไอเสียระดับ EURO 89 หนึ่งเดียวในโลก 5555

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
Re: [World Exclusive] เผยโฉม All New Isuzu B-Max !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 19:55:33 »
จขกท.เนี่ย ตลกร้ายนะครับ

คุณคิดว่าไม่มีพนักงาน TIS เล่น HLM เหรอครับ

ผมว่ามันฝืดนะ เนื้อหาโพสก็ไม่สร้างสรรค์เอาซะเลย

เรือเนี่ยเอาไว้ช่วยคนที่ลำบาก แต่คุณเอามาโพสสนุกๆ

สนุกบนความทุกข์ของคนอื่นเนี่ย มันไม่ดีนะครับ แค่อยากเตือน

อยู่ CAD ใช่มั๊ย
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 19:58:47 »
ในที่สุด Isuzu ก็ทำเรื่องไม่คาดฝัน เผยโฉมผลิตภัณฑ์ในไลน์ใหม่รุ่นล่าสุดของโลก All New Isuzu B-Max วันนี้แล้ว ที่สำนักงานใหญ่ TIS ย่านวิภาวดี  ;D ;D

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=269787806397153&set=t.725324226&type=1

สเปคเครื่องยนต์ 2500 CC - 150 แรงปลาวาฬ ทำงานร่วมกับระบบแรงแจวพนักงานขนาดกำลัง 10 มนุษย์เงินเดือน จัดเป็นระบบไฮบริดที่มาแรงล่าสุดในขณะนี้!!  :P

ปล. เหตุเกิดที่สำนักงานใหญ่ Isuzu ครับ เป็นเรือที่เตรียมไว้ฉุกเฉินสำหรับพนักงาน ที่วันนี้ก็ยังคงทำงานกันอยู่ตามปกติ แม้น้ำจะห่างออกไปแค่ 2-300 เมตรเท่านั้น  :(

COPY ไว้ก่อน
A member of
Vios-club

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 22:58:12 »

คุณคิดว่าไม่มีพนักงาน TIS เล่น HLM เหรอครับ

ผมว่ามันฝืดนะ เนื้อหาโพสก็ไม่สร้างสรรค์เอาซะเลย

เรือเนี่ยเอาไว้ช่วยคนที่ลำบาก แต่คุณเอามาโพสสนุกๆ

สนุกบนความทุกข์ของคนอื่นเนี่ย มันไม่ดีนะครับ แค่อยากเตือน

ใจเย็นๆก่อนนะครับ ผมว่าเจ้าของกระทู้คงไม่ได้มีเจตนาแบบนั้น
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 23:21:01 »

คุณ jane_9090 ครับ

ใจเย็นๆค่อยๆพูดดีๆก็ได้มั้งครับ? ผมยังไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดีเลย และผมก็ไม่ได้ทำงานอยู่แผนก CAD หรือแม้กระทั่งทำงานที่ TIS ด้วยซ้ำ แต่ผมก็รู้จักเพื่อนๆหลายคน และผู้ที่โพสท์รูปนี้ลงเฟซบุคเป็นคนแรก ก็เพื่อนผมที่ทำงานอยู่ TIS เองนี่แหละ และมันก็บอกว่ารุ่นใหม่ล่าสุดของโลก!! อะไรแบบนี้ด้วยซ้ำ

ถ้าหากมันแย่นัก ก็ขอโทษจากใจจริงๆครับ ไม่ได้มีเจตนาจะทำสนุกบนความทุกข์ของผู้อื่น ผมก็น้ำท่วม ก็อพยพหนีออกมาเหมือนกันครับ ทำไมต้องมานั่งเครียดตลอดเวลาครับ?

ตอนแรกกะว่าถ้าไม่พอใจจะลบให้ แต่เล่นก็อปปี้เอาไว้แล้ว ผมก็ไม่ลบแล้วกันนะครับเพราะยังไงก็คงไม่มีประโยชน์ ผมก็ไม่ทราบว่าคุณจะทำไปเพื่ออะไร? เคสแบบนี้ทำไมไม่ส่ง personal message มาแจ้งเตือนกันดีๆครับ? ทำแบบนี้ต้องการจะสื่ออะไรครับ?

ในที่สุด Isuzu ก็ทำเรื่องไม่คาดฝัน เผยโฉมผลิตภัณฑ์ในไลน์ใหม่รุ่นล่าสุดของโลก All New Isuzu B-Max วันนี้แล้ว ที่สำนักงานใหญ่ TIS ย่านวิภาวดี  ;D ;D

สเปคเครื่องยนต์ 2500 CC - 150 แรงปลาวาฬ ทำงานร่วมกับระบบแรงแจวพนักงานขนาดกำลัง 10 มนุษย์เงินเดือน จัดเป็นระบบไฮบริดที่มาแรงล่าสุดในขณะนี้!!  :P

ปล. เหตุเกิดที่สำนักงานใหญ่ Isuzu ครับ เป็นเรือที่เตรียมไว้ฉุกเฉินสำหรับพนักงาน ที่วันนี้ก็ยังคงทำงานกันอยู่ตามปกติ แม้น้ำจะห่างออกไปแค่ 2-300 เมตรเท่านั้น  :(

COPY ไว้ก่อน

คราวหลัง ผมจะได้เลิกแชร์อะไรทำนองนี้ดีกว่า ต่างคนก็ต่างความคิดและมุมมอง รู้สึกแย่มากครับ  :-[ ทำให้รู้สึกว่าเล่นบอร์ดนี้แล้วไม่อยากจะโพสท์มากขึ้นทุกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 00:10:30 โดย Terng »
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 23:32:11 »
อ้อ หลังจากนี้ ถ้ายังมีปัญหา ส่ง message มาเคลียร์กันครับ ขอความร่วมมืองดโพสท์โต้ตอบทางหน้ากระทู้ ผมแค่ไม่ต้องการให้กระทู้มันดูเครียด หรือกลายเป็นดราม่าไป

ออฟไลน์ G_gift

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 00:05:26 »

>> พอดีผ่านมาเห็น ..  อยากจะถามว่า?คุณคิดมากไปรึป่าวคะ ???  เท่าที่อยู่TISมาไม่เคยคิดว่าคนที่TIS จะ"ใจแคบขนาดนี้" ,, ... ถ้าคุณลองใช้"สติ"พิจารณาดูดีๆ คงรู้เจตนาของจขกท. มั้งคะ ?  เพราะที่อ่านมาก็ไม่เห็นว่าเค้าจะมีเจตนาไม่ดีตรงไหน ?? ข่าวน้ำท่วมใครๆเค้าก็เครียด ไม่มีใครเห็นเป็นเรื่องตลกหรอกค่ะ  ... งานก็ไปทำไม่ได้ น้ำเพิ่งจะท่วมถึงออฟฟิซเมื่อเช้านี้ ........  ชั้นคิดว่าคุณcommentแรงไปนะคะ... comment คุณไม่สร้างสรรค์เอาซะเลยค่ะ  ..... อยู่DSB ใช่มั้ยคะ ?? อย่าทำให้เสียชื่อTIS เลยค่ะ ... อ่านเจอแล้วไม่สบายใจเลย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 00:10:39 »
จะจ้องจับผิดกันไปทำไมอ่ะครับ คนมีวุฒิภาวะพอ น่าจะแยกแยะได้ ว่าจุดประสงค์ของ จขกท. คืออะไร  กลายเป็นว่าเดี๋ยวนี้จะโพสอะไรที จะมีแต่ปัญหา คนจะไม่ค่อยกล้าโพสแล้วครับ (สังเกตได้ว่า มีแต่ชื่อเดิมๆที่ตั้ง หรือ สมาชิกใหม่ตั้งทีเดียว โดนว่าไปทีสองที ก็กลับไปเป็นผู้อ่านล้วนๆเหมือนเดิม)

ถ้าไม่เช่นนั้น สมมติผมรถหาย  ใครมาตั้งกระทู้ได้รับรถใหม่ ผมคงต้องด่าเหมือนกัน เพราะผมเดือดร้อนอยู่ - -

ป.ล. สถานการณ์แบบนี้ ดีๆกันไว้เถอะครับ ถ้าคิดว่าไม่เหมาะ ก็เตือนๆกันไปครับ  พวกวิศวกรแท่นขุด  พอแท่นขุดระเบิด เขายังต้องหัวเราะกันเลยครับ เพราะมันเกิดไปแล้ว เครียดไปมันไม่ได้อะไร ต้องดูแลสุขภาพจิตตัวเองด้วยครับ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 00:51:40 »
ขอก็อปจากอีกกระทู้นะครับ
แบบนี้ก็ดราม่ากันได้แฮะ
สรุปที่นี่เมืองไทยจริง ๆใช่ไหม
ใครพูดอะไรไม่เข้าหู ทำอะไรไม่เข้าตา ก็หาเรื่องได้หมด
ช่วงนี้เห็นบ่อยแฮ่ะ
อย่างกระทู้ก่อนหน้าเรื่องที่ครอบเบรค
มันไม่ได้มีอะไรเลย แต่ก็มีขึ้นมาได้
อันนี้ก็เหมือนกัน

ตอนนี้ก็เครียดกันทุกคนอยู่แล้ว
มันจะต้องหาเรื่องเครียดให้กับคนอื่นเครียดด้วยถึงพอใจกันหรอครับ
ตูเครียด คนอื่นห้ามผ่อนคลาย ????
ถ้าคุณเครียด และอยากให้คนอื่นเครียดในแบบที่คุณต้องการ
ต่อไปจะมีที่ไหนน่าอยู่บ้างครับ ..... ยิ้ม ๆ ไว้ผ่อนคลายบ้างครับ
(ที่ทำงานผมท่วมไปครึ่ง คนงานอีก 5 คนไม่มีงาน ....ยังต้องทำใจ(ให้สบาย)เลยครับ
เข้ามาหาอ่านอะไรคลายเครียด เจอแบบนี้ มันรู้สึกเหมือนกับว่า
บ้านนี้ เมืองนี้ ต้องฆ่ากันตาย ถึงหายเครียดหรือครับ ????)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:15:47 »
ชอบความเห็นข้างบนมากเลย...

นี่มันกลายเป็นว่า คน TIS มาทะเลาะกันเองในกระทู้เว็บผมเนี่ยนะ ไม่ดีม้างๆๆๆ

ตาเจน...รู้ว่า เครียดกับการแก้ปัญหาในตอนนี้
แต่....ไอ้ที่ฉันโพสต์ความเคลื่อนไหวของน้ำท่วมทุกวันนี่ ไม่ได้ช่วยให้ตาเจน
พอมองเห็นหนทางในการจัดการกับปัญหาเลยหรือ?

ดูข่าวทีวี ที่ไม่รู้จริงมากเกินไปหรือเปล่า?

ใจเย็นกันเถอะครับทุกท่าน อะไรที่ไม่ใช่เรื่อง อย่าให้มันเป็นเรื่องกันเลย คนกันเองทั้งนั้น

นะครับ นะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:35:01 »
เอ่อ...กระผมไม่ใช่ TIS น้าา  :D แต่แอบเห็นมีคนจาก TIS มาตอกกลับด้วยแฮะ 555

เอาเป็นว่า ผมแค่หวังว่ามันจะไม่ลุกลามจนผมต้องลุกขึ้นไปต้มน้ำแกะซองนะครับ ขอแค่ให้เข้าใจว่า ไม่ได้มีเจตนาจะมาเห็นเป็นเรื่องสนุกเยาะเย้ยคนมีความทุกข์ วันนี้ผมก็ต้องอพยพออกจากคอนโด เพราะน้ำมาถึงแล้ว ก็ต้องออกตั้งแต่ยังไม่ท่วม ยังไม่รู้จะทำงานยังไงเลยวันจันทร์ เขาก็ไม่ได้ให้หยุดครับ เวลานี้ถามว่าเครียดไหม? เฉยๆละครับ แฟนผมทำงานอยู่ TIS เหมือนกัน ก็ยืนยันว่า ทุกคนที่เห็นเจ้าเรือนี่ ก็พูดกันเป็นเรื่องติดตลกแบบนี้กันทั้งนั้น คุณเจนเข้าไปอ่านลิงค์จากใน Facebook ก็น่าจะเห็นอยู่ว่าเขาคิดเห็นอย่างไร

โลกไม่ได้มีมุมเดียว เหรียญไม่ได้มีหนึ่งด้าน

และน้ำมีขึ้น ก็ต้องมีลง  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:19:00 โดย Terng »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 03:33:15 »
ใจเย็นกันหน่อยเถอะครับ

กระทู้ขำขำเท่านั้นเอง ไม่เห็นจะไปเสียดสีหรือกล่าวร้ายอะไรกับ TIS เลย
ไม่เห็นต้องแรงกันขนาดนี้นี่นะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 07:10:09 »
ผมจบกับ จขกท.ในนี้ครับ

ผมรู้แล้วเอารูปมาจาก FB ใคร

ผมต้องขอโทษ จขกท.ด้วย ที่เข้าใจผิดว่าเป็นพนักงาน TIS ถ้าเป็นคนอื่นมาโพสผมไม่ติดใจอะไร เพราะยินดีรับ Comment ทุกประการ

ขอชี้แจงสั้นๆ นิดเดียวว่าทำไมผมถึงโพสแบบนั้น

เพราะเรือลำนี้เป็นเรือที่จะเข้าไปช่วยพนักงานที่ถูกน้ำท่วมสูง ติดเกาะออกมาไม่ได้

พนักงานที่ไปช่วยก็มาเป็นจิตอาสา ไม่ได้ค่าตอบแทนอะไรพิเศษ

ผมจึง "รับไม่ได้" ที่มาดูถูกเรือลำนี้และขอจบกระทู้นี้ด้วยการขอโทษ HLM ไว้ ณ ที่นี้ ต่างคนต่างมอง อย่างที่ จขกท บอกนั่นแหล่ะ

ก็อยากแชร์ให้ผู้อ่านกระทู้ใช้วิจารณญาณด้วยครับ ขอบคุณมาก

A member of
Vios-club

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 08:04:19 »

ถ้าเจอแบบนี้ผมก็ไม่ตลกนะ คิดอะไรมากมาย ผมว่ามันเป็นมุกให้ไม่เครียดมากกว่า

ขอโทษที่หลังมันก็ใช้ว่าจะดีเสมอไป

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 13:03:27 »
ผมจบกับ จขกท.ในนี้ครับ

ผมรู้แล้วเอารูปมาจาก FB ใคร

ผมต้องขอโทษ จขกท.ด้วย ที่เข้าใจผิดว่าเป็นพนักงาน TIS ถ้าเป็นคนอื่นมาโพสผมไม่ติดใจอะไร เพราะยินดีรับ Comment ทุกประการ

ขอชี้แจงสั้นๆ นิดเดียวว่าทำไมผมถึงโพสแบบนั้น

เพราะเรือลำนี้เป็นเรือที่จะเข้าไปช่วยพนักงานที่ถูกน้ำท่วมสูง ติดเกาะออกมาไม่ได้

พนักงานที่ไปช่วยก็มาเป็นจิตอาสา ไม่ได้ค่าตอบแทนอะไรพิเศษ

ผมจึง "รับไม่ได้" ที่มาดูถูกเรือลำนี้และขอจบกระทู้นี้ด้วยการขอโทษ HLM ไว้ ณ ที่นี้ ต่างคนต่างมอง อย่างที่ จขกท บอกนั่นแหล่ะ

ก็อยากแชร์ให้ผู้อ่านกระทู้ใช้วิจารณญาณด้วยครับ ขอบคุณมาก

ผมกลับคิดว่าต่อให้ผมเป็นพนักงาน TIS มาเผยแพร่เสียเอง มันก็ไม่ใช่ปัญหาอยู่ดีครับ

เพราะในความเป็นจริง พนักงาน TIS เองก็นำรูปนี้ออกเผยแพร่ผ่านเฟซบุคเขาและล็อกไว้เฉพาะ friend of friend ผมจึงเห็นและเข้าไปคอมเม้นท์เช่นกัน คอมเม้นท์พนักงานท่านอื่นก็เป็นไปในลักษณะนั้นอยู่แล้ว มันไม่ใช่การดูถูกอะไรเลยครับ ผมแค่อยากชี้แจงสักนิดนึงว่า ผมก็ไม่ได้คิดไม่ได้บอกว่านี่มันเป็นเรือเห่ยๆ กากๆ หรืออะไรแบบนั้นสักคำ ตอนแรกที่เห็นรูปเรือและรู้จุดประสงค์ของเรือว่าเอาไว้ใช้ทำอะไรจากแฟนผม ผมก็ยิ้ม และรู้สึกดีๆกับ Isuzu ที่มีความห่วงใยและมุ่งช่วยเหลือพนักงานที่เดือดร้อน แถมเรือนี่ติดเครื่องยนต์เสียด้วยไม่ใช่แค่แจวกันอย่างเดียว ผมถึงแซวว่าเป็นรุ่นใหม่ล่าสุดของโลก ติดเครือง 150 แรงปลาวาฬและบวก 10 แรงแจวอะไรแค่นี้เองครับ อย่าตีความเป็นการดูถูกสิครับ คุณกำลังเครียดเกินไปนะครับ อย่าลืม Hearty Smile ที่คุณโฆษณาสิครับ คนเราต้องยิ้มจากใจ แค่นี้คนอื่นก็มีความสุขไปด้วยแล้วครับ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตาม ถ้าคิดว่าไม่ถูกใจ ไม่พอใจ คุณมีสิทธิ์จะวิพากษ์วิจารณ์ได้ "ในขอบเขตที่เหมาะสม และให้เกียรติผู้อื่น" อย่าด่วนตัดสินใครด้วยบรรทัดฐานของเรา อย่างน้อยที่สุด ถ้าไม่พอใจจริงๆ ทำไมไม่ส่ง personal message มาหากันครับ อยู่ดีๆก็เหวี่ยง แล้วยังมาก๊อปปี้กันผมลบหนีอีกแบบนี้ มันทำให้คุณดูแย่ในสายตาคนที่เขาผ่านมาอ่านจริงไหม?

บางอย่าง ทำไปแล้วมาขอโทษทีหลังมันไม่ได้ช่วยให้ทุกอย่างมาเหมือนเดิมได้เสมอไป ถึงผมจะไม่ติดใจและให้อภัยคุณ...

แต่ผมก็บอกได้เลยว่า ต่อไปนี้ ผมคงลดการคอมเม้นท์ลง ลดการโพสท์อะไรๆลงในเว็บบอร์ดนี้จริงๆ คงแค่เข้ามาอ่านอย่างเดียว...ยอมรับว่าเสียความรู้สึกครับ และมันเอาคืนมาไม่ได้ด้วยคำขอโทษ ก่อนหน้านี้คุณจิมมี่เค้าพยายามระดมความคิดถามไถ่เพื่อนๆกันว่า เพราะเหตุใดถึงรู้สึกว่าบอร์ดนี้ดูไม่น่าอยู่...ผมเคยให้ความเห็นแล้วว่า เป็นเพราะสมาชิกหลายๆท่าน ไม่ได้ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน มีอะไรไม่ชอบใจ ชั้นจะต้องพูดและไม่เกรงใจเลยไว้ก่อน หรือบางครั้งที่สมาชิกหน้าใหม่เข้ามา แล้วทำผิดกฎแค่นิดเดียว ก็ไปด่าเขาว่าเขาเสียเยอะ สุดท้ายคนก็อ่านอย่างเดียวไม่โพสท์กัน...สำหรับผมกรณีคุณไม่ใช่เคสแรกที่เจอ

บอร์ดจะดี ต้องเริ่มจากตัวเราครับ อย่ามองสมาชิกท่านอื่นๆว่า "เป็นคนอื่น" แต่ถ้ามองว่าเป็นเพื่อนกัน เวลาทำผิดทำไม่ดี ย่อมเคลียร์ปัญหากันฉันท์เพื่อน บ้านเมืองเราแตกแยกกันพอแล้วครับ