ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติค่ายมิตซูนี่เราต่อ Warranty ได้มั้ยครับ + คิดใช้ Navi ควรใช้ฟิล์มอะไรดีๆครับ  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
ครอบครัวผมสนใจน้องปามานานแล้วครับ จ้องจะซื้อมานานมาก แต่ยังไม่ได้ซื้อด้วยเหตุผลง่ายๆ.....

จ้องตั้งแต่เครื่องยังไม่ VG... จนเปลี่ยนเครื่องเป็น VG... จนเปลี่ยนแอร์หลังคา...

คาดว่าน่าจะจองได้ มอเตอร์โชว์นี้ แต่หลังจากที่มิตซูอัปโบรชัวร์น้องปารุ่นแอร์หลังคา และเจ้าตั้นตัวใหม่

1. สะดุดใจกับสิ่งที่โบร์ชัวร์ระบุไว้ Diamond Warranty หดเหลือ 3ปี/แสนโล จากเดิม 5ปี/แสนห้าหมื่น แต่มีค่าแรงฟรีให้แสนโล ไม่แน่ใจว่าตัวเดิมมีไหม

แต่ผมอยากได้ประกันเก่า (5ปี/150000) ไม่ทราบว่าเราขอเป็นของแถม หรือเปลี่ยนของแถม หรือแลกส่วนลดเป็น Warranty นี่ได้ไหมอ่ะครับ

2. ตอนนี้มีของแถมที่ผมอยากได้ 3 อย่างเท่านั้น คือประกัน 5 ปี, เนวิเกเตอร์บิลด์อิน (ซื้อ GT มีจอสัมผัส แต่ติดการ์มินวิ่งมันคงน่าขำพิลึก ::) ::))

และฟิล์ม V-Kool เท่านั้น (แล้วก็พวกพื้นฐาน เช่น พ่นกันสนิม ฯลฯ) ของแถมพวกแต่งๆ คิดว่าจะแลกคืนไปทั้งหมด ไม่แต่งอะไรทั้งสิ้น ไม่จำเป็น ใช้เดิมๆ

แลกเป็น 3 อย่างนี้ หรือส่นลดเพิ่ม หรือใช้ฝีมือต่อรองอันเป็นเลิศของแม่และน้า ให้ได้เงื่อนไขที่ดีที่สุด

ทีนี้ ผมไม่แน่ใจกับ V-Kool เพราะผมคงต้องพึ่ง Navi บ่อยพอควรตอนไป ตจว. เพราะเห็นเขาบอกว่ามันบัง GPS

ถ้าจริง ควรใช้ยี่ห้ออะไรครับ 3M รุ่นใหม่ตอนนี้เป็นยังไง??

3. ขอถามว่า ไอคอนที่เราไม่มี (สำหรับคนไม่ได้ซื้อ Navi , TV) เราให้เขาเอาไอคอนออกจากจอได้ไหมครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
เอ้าใครรู้มาตอบเร็ว อิอิ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
1. เรื่องประกัน 3 ปี 100,000 กม. ผมไม่แน่ใจว่าเงื่อนไขเป็นอย่างไร เพราะก่อนหน้านี้ก็ต้องนำรถเข้าทุกๆ 3 เดือนหรือ 5,000 กม. (ช่วงหลังเปลี่ยนเป็น 6 เดือนหรือ 10,000 กม.) เพื่อรักษาสิทธิ์จนครบ 3 ปีหรือ 100,000 กม. แล้วจะขยายเป็น 5 ปีหรือ 150,000 กม. ให้โดยอัตโนมัติ ไม่ต้องเพิ่มเงินใดๆ
  ข้อนี้ผมว่าลองโทรถาม Call Center ของมิตซูดีกว่าครับ

2. ตัวจอถ้าจะต่อ GPS ต้องใช้ร่วมกับของ Alpine (บางรุ่น) ผมว่าคุณต่อรองได้แค่ GPS จีนสักเครื่อง หรือไม่ก็จอ TV ฝังเพดานที่ต่อพ่วงกับจอด้านหน้าได้ นอกนั้นต้องเพิ่มเงินเอาตามแต่ละเซลที่คุณจะเลือกซื้อกับเขา

3. ทำไม่ได้ครับ เมนูตัวเลือกทำมาแบบสำเร็จรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 20:29:49 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เรื่องอื่นไม่ทราบแฮะ แต่ว่า ถ้าอยากเล่น V-Kool ผมเห็นมีโฆษณาตัวใหม่ออกมา และคนในอากู๋ หลายๆเว็บยังไม่ได้อัพเดทเจ้ารุ่นนี้เลย
ที่โฆษณาทีวีว่า "ฟิล์มทั่วไป จะดูดความร้อนแล้วปล่อยเข้าห้องโดยสาร แต่วีคูลรุ่นใหม่จะสะท้อนความร้อน"
รู้สึกจะเป็นรุ่น V-Kool45 กับ อะไรอีกรุ่นหนึ่งจำไม่ได้ครับ แต่เห็นว่าราคาติดตั้งอยู่ที่ 27000-35000 (ของเดิมรุ่น Elite ดีสุด อยู่สองหมื่นกลางๆ)

ถ้าจะเล่นวีคูล แนะนำลองเป็นรุ่นใหม่นี่เลยครับ (แล้วมารีวิวด้วยเด้อ) แต่มันเคลือบโลหะ เงิน8ชั้น ทองคำ1ชั้น บานเบอะ(เขาว่างั้น) ไม่รู้มีปัญหากับ GPS รึเปล่านะครับ

ส่วน 3M ไม่เห็นมีรุ่นใหม่นะครับ (เห็นแต่วีคูล) แต่รุ่นท๊อปเดิม ไม่มีปัญหากับ GPS ครับ