ผู้เขียน หัวข้อ: คอ Mitsu ตอบหน่อย กังวลอย่างแรง  (อ่าน 7241 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
คอ Mitsu ตอบหน่อย กังวลอย่างแรง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 18:44:07 »
อ่านบอร์ดเว็ปนี้มานานเลยกังวล เนื่องจากไปจองรถ Triton plus 4  ประตูมาตัวล่าสุด 178 แรงม้าเห็นในกระทู้ที่ผ่านมาไม่กี่วันเจอเรื่อง ปาเจโร่(เอารถ test drive มาขายให้ลูกค้า) หรือไม่ก็ (เอารถลูกค้าไปให้คนอื่น test drive)ที่ต้องระวังตัวเพราะได้ยินว่ามิสซูจะชอบทำแบบนี้ และเว็ปนี้ก็มีแต่คนรักรถตัวเองไม่อยากให้ใครคนอื่นมาแตะของๆเราใช่ไหมก็เลยอยากรู้ว่า เราจะเช็คยังไงที่จะรู้ได้ว่า รถที่เราไปรับนั้นสดใหม่จริงๆ ช่วยๆกัน  ใจจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 18:47:30 โดย loading »

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: คอ Mitsu ตอบหน่อย กังวลอย่างแรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 18:49:59 »
ปัญหานี้น่าจะเป็นเฉพาะดีลเลอร์มากกว่านะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ SP

Re: คอ Mitsu ตอบหน่อย กังวลอย่างแรง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 19:02:47 »
ปัญหานี้น่าจะเป็นเฉพาะดีลเลอร์มากกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ แต่ของผมตอนรถมาเซลล์โทรมาบอกเลยนะครับ บอกว่ากำลังเอารถลงเทรลเลอร์เลย จะเข้ามาดูมั้ยเลยหายห่วงว่ารถจะถูกเอาไปให้คนอื่นเทส  ;D ;D ;D

พี่ก็ลองตรวจดูตามปกติเลยครับ http://www.car2care.com/forum/viewtopic.aspx?t=16335 ลองดูตามลิงค์นี้ครับ

ออฟไลน์ udis

Re: คอ Mitsu ตอบหน่อย กังวลอย่างแรงวะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 19:19:58 »
ภายในรถ Lancer EX ผมมีกระดาษเล็กๆใบหนึ่งเขียนว่า LOCATION TICKET ครับวางอยู่
ระบุวันและเวลา เข้าใจว่าเป็นวันส่งรถออกมาจากโรงงานหรือโรงเก็บรถมั้งครับ

ซึ่งห่างจากวันที่ผมรับรถ 4 วัน ห่างจากที่เซลโทรมาบอกว่ารถมาแล้วรู้สึกว่าจะ 1 วันครับ

อีกอย่างที่ศูนย์มีรถ Test drive จอดอยู่ รถ Demo จอดอยู่ ไม่มีความจำเป็นเลยที่จะเอารถเราไปให้่ทดสอบหรือลูกค้าดูครับ
อีกทั้งเวลาผมเอาไปเข้าศูนย์ ถ้าเค้าจะขายรถ Test drive จะติดป้ายชัดเจนและราคาบอกเลยว่าคันนี้ Test drive ครับ

ขอให้โชคดีครับ

วันนี้พ่อผมเอารถ New Lancer ไปเข้าศูนย์มา บริการเรียบร้อยดี เปลี่ยนผ้าเบรคหลัง
รถ 6 ปี ผ้าเบรคหลังเพิ่งหมด ใช้เพลินเลยครับ
พ่อบอกว่าเดี๋ยวนี้ คนเยอะกว่าแต่ก่อนมาก เห็นว่ากำลังทำโชว์รูมใหม่
ขยายใหญ่กว่าเดิม สงสัยจะขายดีขึ้น ศูนย์บริการคนมาใช้ก็เยอะกว่าแต่ก่อน
คนออกรถป้ายแดงออกเยอะมาก Pajero sport กัย Triton ครับ

อ้อ แนะนำว่าไม่เอาฟิล์มติดรถยนต์เป็นของแถมครับ เพราะช่างยังไงก็ต้องจับรถเราครับ
ส่วนผมขอ 3M เป็นของแถม เพราะผมไม่ได้คิดมากครับ

ปล. ศูนย์ปราจีนบุรีครับ บริการใช้ได้ ผู้บริหารดูแลดีครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 19:25:19 »

เห็นด้วยครับ แต่ของผมตอนรถมาเซลล์โทรมาบอกเลยนะครับ บอกว่ากำลังเอารถลงเทรลเลอร์เลย จะเข้ามาดูมั้ยเลยหายห่วงว่ารถจะถูกเอาไปให้คนอื่นเทส  ;D ;D ;D

พี่ก็ลองตรวจดูตามปกติเลยครับ http://www.car2care.com/forum/viewtopic.aspx?t=16335 ลองดูตามลิงค์นี้ครับ

ง่านสุดบอกเซลเลยให้โทรบอกว่ารถมาก่อนรถจะลง ก็ไปรอดูเลยครับ
เห็นหลายคนทำ ไปถ่ายรูปแบบใหม่กิ๊กๆกันเลยทีเดียวครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wic3350

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 19:56:49 »
ผมว่าเช็ครายละเอียดก่อนรับรถ ตามความเห็นข้างบนก็โอเคแล้วนะครับ
ส่วนเรื่องที่ จขกท. กังวล ผมว่าน่าจะคุมยาก ต้องอาศัยความเชื่อใจของเรากับเซลล์ เซลล์ดีๆเค้าไม่ยอมให้เอารถลูกค้าไปเทสหรอกครับ
จริงๆ ตอนพ่อผมไปดู new lancer เซลล์ก็ไม่มีรถให้เทสเหมือนกัน แต่ก็แอบเปิดรถรอส่งมอบให้นั่งดู แล้วพาวนในที่จอดรอบนึง (ไม่รู้ ถ้าเจ้าของรถรู้จะโกรธไหม) แต่เค้าก็ถนอมรถคันนั้นเต็มที่นะครับ ไม่ทำให้บุสลายแต่อย่างใด แล้วก็บอกพ่อผมตรงๆว่า คันนี้เป็นรถรอส่งมอบ ซึ่งเค้าก็เพิ่งไปรับมาเอง (เดาว่า จากอีกศูนย์ฯ) ก็คือเค้าไปขับมาให้เอง เพราะยังไม่มีคิวรถเทเลอร์มาส่งในสัปดาห์นั้น ระยะทางใช้ไปประมาณ 70 กม.เห็นจะได้ น้ำมันอยู่ขีดสุท้าย เค้าบอกว่าเหลือเก็บรายละเอียด ติดตั้งอุปกรณ์ของแถมต่างๆ ฟิล์ม สปอยเลอร์ เปลี่ยนเบาะกับบุประตู จากผ้าเป็นหนัง เดินสายไฟติดกันขโมยกับไฟตัดหมอก แล้วก็ทำความสะอาด ขัดเคลือบสี รอส่งมอบวันรุ่งขึ้น ซึ่งหลังพ่อผมทำสัญญาจองเสร็จเดินออกมาดูอีกที รถรอส่งมอบคันนี้ก็โดนจัดการยกเบาะออกหมด กำลังใส่ของแถมทั้งคันเลยครับ (เรียกว่า ผ่านมือช่างแล้วสิ)
ส่วนคันที่พ่อจอง พอรถมาถึง เค้าก็โทรให้ไปดู ก็รื้อใส่ของแถมพอๆกับคันแรกที่เห็นมา หลังจากนั้น2วัน ถึงฤกษ์รับรถ ก็ดูความเรียบร้อย เก็บงานใช้ได้ เช็ครายละเอียดก่อนรับรถ เลขไมล์ประมาณ 30 กม.ได้มั้ง น้ำมันตกขีด ไฟเตือนค้างเลย พ่อยังบ่นว่าไม่ใส่น้ำมันให้หน่อย แต่มีปั๊มห่างไปแค่1กม. เซลล์เค้าก็เลยให้เป็นตังค่าน้ำมันมาด้วย200บาท รถก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แค่ผมเอากลับเข้าไปให้ช่างกันขโมย แก้งาน ต่อสายไฟเข้ากับสายไฟกระโปรงท้าย เพราะเปิดกระโปรงท้ายแล้วรถไม่ร้องทั้งทีล็อคอยู่ กลัวโดนงัดท้ายรถแล้วกันขโมยไม่ทำงาน กว่าช่างจะต่อเสร็จทำฟิวร์ขาดไปอีกตัวนึง แต่ก็สำเร็จตามต้องการของผม อย่างอื่นไม่มีอะไรให้กังวลใจครับ

ก็ขอให้ จขกท. เจอเซลล์ดีๆ ซื่อสัตย์กับลูกค้านะครับ ;D

ออฟไลน์ loading

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 21:10:39 »
ที่ขอความคิดเห็นนี้ก็เพราะว่า "ตอนที่ผมไป test drive เขาก็เอารถลูกค้าให้ขับเนี้ยแหละ แต่แค่วนรอบในศูนย์"  - -+

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 22:14:21 »
ถ้างั้นแทบจะเป็นเรื่องปกติเลยครับ
ไม่ใช่แค่มิตซูหรอกที่่ทำ ถ้าพาวนในศูนย์ ลองขยับเดินหน้าถอยหลังน่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 01:22:22 »
ถ้าถามผมนะ

ดูเลขไมล์ครับ น่าจะเชื่อได้นะ รถผม ไมล 10 กว่าๆ
บางคน ไมล์ 3 เอง
มีพี่ในคลับ เค้าได้รถมา ไมล์ 35 นี่คือวันส่งมอบเลยนะ เค้าไม่เอา
ด่าเซล จี้ให้เซลไปหารถใหม่มาให้ -0-

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 01:32:00 »
พยายามดูศูนย์ที่ไว้ใจได้หน่อยครับ ตอนไปซื้อ ผมก็ไปลอง PJS นะครับ เป็นรถเทสไดรฟ์โดยเฉพาะเลย ส่วนรถลูกค้าที่เตรียมส่งมอบนั้น จอดไว้ในโรงรถ อย่างเรียบร้อยเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 02:22:01 »
เลขไมล์บางทีก็เชื่อไม่ได้นะครับ  ผมเคยลองรถโดยที่เข็มไมล์ไม่ขึ้นก็หลายยี่ห้ออยู่นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 12:33:49 »
เลขไมล์ ของรถที่พอจะอะลุ่มอะล่วย สำหรับการรับรถคือ ไม่เกิน 50 กิโลเมตร ครับ
เกินกว่านี้ ถ้าไม่สบายใจ ปฏิเสธการรับรถได้ เว้นเสียแต่ว่า รถคันนั้น ต้องไปตัดสต็อก
มาจากที่อื่น และไม่อาจขนมาทางเทรลเลอร์ได้ ต้องขับมา อันนี้ เซลส์ต้องอธิบายให้เราทราบครับ

เป็นกันทุกยี่ห้อครับ Isuzu ก็มี Toyota ก็มี แต่ว่านโยบายจริงๆแล้ว บริษัทแม่ ไม่ยอมให้มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้ันแน่ครับ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 19:55:34 »
รถผม แค่4 กิโลเมตร ผมก็ว่าเยอะแล้วครับ 555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 20:12:45 »
รถผม แค่4 กิโลเมตร ผมก็ว่าเยอะแล้วครับ 555

หรือน้อย ผิดปกติครับ 555+

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 23:14:28 »
ถ้าถามผมนะ

ดูเลขไมล์ครับ น่าจะเชื่อได้นะ รถผม ไมล 10 กว่าๆ
บางคน ไมล์ 3 เอง
มีพี่ในคลับ เค้าได้รถมา ไมล์ 35 นี่คือวันส่งมอบเลยนะ เค้าไม่เอา
ด่าเซล จี้ให้เซลไปหารถใหม่มาให้ -0-

เรื่องเลขไมล์ต้องดูเหตุผล บ้างที่เขาขับมาจาก 0 อื่น  ส่วนจริงๆๆเรื่องไมล์ผมมองว่า 0 สามารถภอดฟิวเพื่อไม่ให้เลขไมล์ขึ้นได้