ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Triton ต้นปีหน้าจะมี minor change หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3706 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawutar

• Newbie
  • *
ผมรบกวนสอบถามคุณจิมมี่และสมาชิกทุกท่านหน่อยครับผม
คือผมอยากทราบว่า Mitsubishi Triton ต้นปีหน้าจะมี minor change หรือเปล่าครับ
ถ้าจะมีการ minor change ผมก็จะได้รอต่อไปอีกหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
Re: Mitsubishi Triton ต้นปีหน้าจะมี minor change หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 20:03:20 »
จากสถาณการณ์....ขณะนี้....น่าจะยังนะ เพราะเพิ่งเปลี่ยนเครื่องในทุกรุ่นตัวถัง และ น้ำยังท่วมอยู่...น่าจะมีกระทบบ้างแหละผมว่า ... ถ้าจะทำอะไรช่วงนี้กับชิ้นส่วนตัวถังน่าจะยังมีปัญหากับเรื่อง ซับพลายเออร์...ที่โดนน้ำท่วมอยู่บ้าง...

ออฟไลน์ plus

Re: Mitsubishi Triton ต้นปีหน้าจะมี minor change หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 22:57:58 »
ผมว่ายัง     คับ 

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 06:23:45 »
MY12 ก็มีไมเนอร์เชนจ์ไปแล้ว มีเพิ่มรุ่นย่อยบางรุ่น เพิ่มออปชั่นบางตัว เริ่มขายแล้วด้วย

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 01:37:02 »
พึ่งจะ minor change ไปได้ไม่นานเองนะครับ
เพราะแบบนี้ ผมเลยขอตอบว่ายัง
ก่อนจะเปลี่ยนโฉมในอีกราวๆ +-3 ปีข้างหน้า ก็ไม่รู้จะมี minor change อีกรึป่าว