ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรถจดประกอบต่อครับ  (อ่าน 3862 ครั้ง)

ออฟไลน์ TankEk

• Newbie
  • *
ถามเรื่องรถจดประกอบต่อครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 00:18:33 »
พอดีว่า กระทู้ตกลงไปข้างล่างแล้วครับ
1.สรุปแล้วรถจด ถ้าเลี่ยงไปจดแก๊สที่ต่างจังหวัดก่อน ไม่ได้มีการตรวจสมอ. ต่อมามีการย้ายเข้า กทม. ปัจจุบันได้ป้าย กทม.แล้ว มีลงในเล่มว่าแจ้งปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิงจาก แก๊สเป็นเบนซินแล้ว เสียภาษีสรรพสามิตที่นนท์แล้ว ต่อภาษีไป1ปีแล้ว น่าสนใจไหมครับ มีโอกาสจะโดนเรียกตรวจ สมอ. ย้อนหลังไหมครับ เพราะว่า ปีหน้า สมอ.จะปรับเป็น EURO4 ยังไงก้อไม่สามารถตรวจให้ผ่านได้ครับ เพราะว่ารถมันหลายปีมาแล้วครับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
Re: ถามเรื่องรถจดประกอบต่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 01:11:37 »
เท่าที่อ่านมาตามบอร์ดต่าง

ถ้าแจ้งแก๊สตั้งแต่แรก แล้วเปลี่ยนมาเป็นเบนซิน  ไม่ต้องตรวจ สมอ. ครับ

แต่กรณีที่โดนจับกันหลักๆ
1. จ่ายภาษีไม่ครบ
2. แจ้งแก๊สแต่ไม่ได้ติดแก๊สจริง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: ถามเรื่องรถจดประกอบต่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 01:28:43 »
ไม่น่ามีปัญหาครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 07:48:09 »
ไม่มีปัญหานะครับ ตรวจสภาพเป็นแก๊สก่อนใช้ไปซัก 1 เดือนค่อยยกเลิกแก๊สก็ได้ครับ พวกโดนตรวจย้อนหลังส่วนใหญ่จะเสียภาษีสรรพสามิตไม่ตรงกับมูลค่ารถนะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 12:02:24 »
ขอบคุณมากเลยครับ ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 14:34:29 »
 ;D ;D ;D...........ซื้อง่าย  ใช้ง่าย  ขายต่อยากครับ  นี่คือ fact เลยละ 8)

yogibear

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 23:02:48 »
อยากได้ EK9 ครับ กำลังมองๆอยู่ครับ แต่ต้องเอามาใช้งานทุกวัน กลัวมีปัญหาครับ ขอบคุณครับ ถ้าไม่มีอะไรชัดเจนคงขายอยากจริงๆครับ