ผู้เขียน หัวข้อ: /////// อาจจะขลุกขลักไปนิด แต่ก็ขอขอบพระคุณอย่างมากครับ //////////  (อ่าน 11797 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เวลา 9。09 น.

เราเปิดตัวเว็บไซต์ กันเรียบร้อยอย่างเป็นทางการ

และอาจมีขลุกขลักไปบ้าง อันเนื่องมาจากระบบภาษาไทยของเว็บบอร์ด ที่อาจจะยังดูรวนๆไปสักหน่อย

ต้องขอบคุณ น้องไหม web developer ของเรา ที่แก้ปัญหาจนสำเร็จเรียบร้อยด้วยดี

และขอบคุณความช่วยเหือจากทั้ง เกียวปิ น้องพฤกษ์ และเจ็ทโบต รวมทั้ง เนย ที่ช่วยกันค้นหาต้นตอของปัญหา

การที่เราเปิดเว็บในวันแรก และมีคนเข้ามาเยี่ยมชมกันมากถึง 1,650 คน ในเวลาที่โพสต์อยู่นี้
ถือเป็นเรื่องเหนือความคาดหมายมากๆ

ผม แพน และน้องๆทุกคน อยากจะขอขอบพระคุณ ทุกท่าน ที่เป็นกำลังใจให้เรากันมาตลอด
บางท่านในบริษัทรถยนต์ พี่ๆน้องๆในวงการสื่อมวลชนสายรถยนต์ บางท่าน
ไม่เว้นแม้แต่ คุณผู้อ่านหลายๆท่าน ถึงกับช่วยกันฟอร์เวิร์ด เว็บไซต์ให้เราด้วย

และบางท่าน ก็ติดต่อจะขอลงโฆษณากับเราแล้ว ซึ่งต้องขอขอบพระคุณอย่างมากอีกเช่นกันครับ

งานของเรา ยังไม่จบ เมื่อวันที่เว็บเปิด แต่มันเป็นเพียงแค่ขจุดเริ่มต้นภาระกิจต่อๆไป

ซึ่ง เรา อยากจะทำสิ่งดีๆให้กับสังคม ตรงนี้

และหวังว่า เราจะเดินไปด้วยกัน อย่างนี้เรื่อยไป

ขอบพระคุณจากใจครับ

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
นึกว่าโดนใครเอาระเบิดไปใส่คับ

พร้อมติดตามผลงานคับ

ออฟไลน์ kpongsak

• Newbie
  • *
เว็บสวยมากครับ  :)

โลโก้ และเว็บดีไซน์ทั้งหมด

ยกเครดิตให้น้องไหม ไปเลย เต็มๆ ครับ

ออฟไลน์ ?????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ????? ?????
เว็บเยี่ยมมากครับ  8)
;D ???????????????????????????

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ผมเองก็ขอขอบคุณครับ

ขอบคุณผู้อ่านทุกคนครับ เราอยู่ได้เพราะคุณผู้อ่านครับ

ขอเป็นตัวแทนทีมงาน Headlightmag ขอบคุณผู้อ่านทุกท่านที่ทำให้เราตั้งใจทำครับ และสัญญาว่าจะดีกว่านี้เรื่อยๆไปครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมงานขึ้นบ้านใหม่ในครั้งนี้ครับ

ผมเป็นแค่ตัวประกอบหนึ่งของเว็บนี้ แต่วันนี้ที่มีโอกาส ก็เพราะว่ามีคนคนหนึ่งตัดสินใจว่า
เราลองมาทำรองเท้าใช้กันเองดีกว่า สนุก และถ้าทำได้ดีพอ เราทำให้คนอื่นได้ใช้ด้วย

ทุกอย่างมันเกิดขึ้นเพราะเรารู้ตัวว่าอยากทำอะไรให้มันได้ตามที่ตัวเองต้องการ
มันก็ต้องทำกันเอง ล้มลุกคลุกคลาน ขลุกขลัก พยักหน้า ขัดแย้ง เถียง อารมณ์กันบ้าง
ยอมกันบ้าง มันเหมือนกับการทำงานจริงที่ผมเองก็ทำ Full Time อยู่ แต่ห้องทำงานใน Headlightmagนี้
คือห้องทำงานที่ผมรู้สึกว่าตัวเองมีคุณค่ามากขึ้น ได้ทำงานที่ชอบมากขึ้น
ทำแล้วเอ็นจอย ทำแล้วรู้สึกว่า เราไม่ใช่แค่ลา ไม่ใช่แค่ลูกไก่ ลาก็คือเป็นพวกใช้แรงงานถีบจักรไปวันๆ
ลูกไก่ก็คือคนจะบีบก็ตายจะคลายก็รอด คนอื่นทนเรื่องแบบนี้ได้เก่งกว่าผม แต่ผมทำไม่ได้
เพราะรู้จักแต่การ "อดทนเพื่อสิ่งที่เหนือกว่า" ไม่ใช่ "อดทนเพื่ออะไรสักอย่างที่มันไม่มีวี่แววจะคืบหน้าไปไหน"

มันเป็นแค่ส่วนหนึ่งที่กลายมาเป็นความจริง จากความฝันทั้งหมดของผม
ผมเคยฝันจะเป็นนักออกแบบ แต่สอบตกเรื่องการลงสีและแสงเงา
ผมเคยฝันจะเป็นวิศวกร แต่ผมสอบตกคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์
ผมเคยฝันจะเปิดธุรกิจรถยนต์ แต่ผมสอบตกทั้งบัญชี ธุรกิจ และเศรษฐศาสตร์
ผมเคยฝันอยากทำเว็บรถยนต์แบบตามใจตัวเอง แต่ในครั้งนี้ J!MMY และ The Coup ทำให้ฝันของผมเป็นจริง

แน่นอนว่าผมไม่มีวันรวยจนซื้อเพชรให้แม่ได้ด้วยการทำเว็บนี้หรอกครับ
แต่ผมจะรวยไปด้วยความสุข ที่กลับบ้านทุกวันโดยได้เล่าให้แม่ฟังว่าวันนี้มีอะไรเกิดขึ้นบนเว็บบ้าง
ผมแค่หวังว่าสักวันผมจะสามารถมีโอกาสได้ลองขับรถใหม่ๆที่ได้ทดสอบให้ครบทุกรุ่นทุกแบบ
แล้วก็มาเล่าให้พวกท่านฟัง

แน่นอน J!MMY จะทำหน้าที่นั้นให้ท่าน แต่ตัวประกอบอย่างผม จะมีความสุขกับมันมากทีเดียวล่ะครับ

ขอบคุณครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สู้ๆครับ

^^

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยนะครับ คุณ J!MMY และ ทีมงานทุกท่าน
เป็นพวกแอบอ่านครับ อิอิ ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถเลยครับเลยอ่านและเก็บข้อมูลอย่างเดียว
ขอบคุณที่แบ่งปันในสิ่งที่ดีๆนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งและ...
จะติดตามต่อไปนะครับ ~^-^~

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกๆคนจากใจจริงครับ

:) :)
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ poxonline

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ วันนี้กลับมาถึงที่พัก เข้าเวปทันที แต่ดันเข้าไม่ได้ซ่ะงั้น สงสัยคนเข้ามาชมกันมากเกิน เพิ่งจะเข้าได้ตอนดึกๆนี่แหละครับ

เป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านครับ

ขอย้ำ

แพน ไม่ใช่ตัวประกอบ

แต่เป็น Web Co-Director

ถ้าแพนไม่ชวนให้ฉุกคิด เราก็ไม่ลุกขึ้นมาทำซะทีหรอก

ขอบคุณแพนมากๆ กับทุกสิ่งทุกอย่าง

และความเป็นเพื่อนที่ดีมากๆ มากกว่าเพื่อนหลายๆคนที่เจอมาในชีวิต

ออฟไลน์ wasit

• **
ขอแสดงความยินดีและเป็นกำลังใจให้คุณJimmyและทีมงานทุกคน ที่มีความพยายามมานะอุสาหะ จนทำให้เกิด
เว็บดีๆอย่างนี้ อย่างไรก็ตามขอให้ทุกท่านมีสุขภาพอนามัยแข็งแรงสมบูรณ์ (บางคนอาจสมบูรณ์เกินไปด้วยน..แซวเล่นนะครับ)
ที่สำคัญขอให้รวย..รวย..เฮง..เฮง ทุกคนเลย Happy Birthday..Yeh.อยู่คู่ผู้อ่านนานๆเน้อ..

ออฟไลน์ vellcap

ขอแสดงความยินดี และ เป็นกำลังใจให้กับพี่ Jimmy และ ทีมงานทุกคนครับ

พี่ Jimmy ครับ
รถที่พี่เคย Review ทุกคันพี่จะทยอยขึ้น Headlight หมดทุกคันใช่ไหมครับ

ปล.ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
โย่ว

มาช้ายังดีกว่าไม่มา

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาแสดงความยินดีด้วยนะครับ

มีอะไรให้ กอฟท์ช่วย บอกได้เสมอเลยครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
รู้สึกยินดี และดีใจ ที่มีเว็บนี้ครับ...

ผมกับจิมฯ ถึงแม้ว่าจะเคยมีเรื่องกันมาก่อนหลายเรื่องในเว็บพันทิบ แต่ผมก็ปฎิเสธไม่ได้ว่าผมรู้สึกว่าเค้าเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ผมเข้ามาอ่านกระทู้ในรัชดาเป็นประจำ

..เนื่องจากอยากดูรีวิวรถที่ตรงไปตรงมา ได้อารมณ์ ได้ความรู้สึกแบบที่ไม่เคยได้จากการอ่านตามนิตยสารทั่วไป

" ทศวรรษ 1990 ขึ้นมา นิตยสารที่ดีเหล่านั้น เริ่มเปลี่ยนแนวทางกันไป เหลือเพียงไม่กี่เล่ม
ที่ เติมเต็มความรู้สึกเหล่านั้นได้เหมือนในอดีต นอกนั้น ไม่ว่าจะหยิบเล่มไหนๆขึ้นมาเปิดอ่าน
ก็พบเจอแต่การเขียนในสไตล์ เกรงอกเกรงใจ ไม่กล้าเขียนกันเต็มๆ "

นี่คือคำพูดที่ตรงใจผมสุดๆ

ผมคงได้แต่ขอโทษในหลายๆสิ่งที่ผมทำไมุ่ถูกในคราวก่อนๆ  :-\

ตอนแรกยังนึกว่าคุณคงจะเกลียดขี้หน้าผมไปแล้ว แต่สุดท้ายคุณก็ยังยอมส่งเทียบเชิญให้ผมเข้ามาเว็บนี้

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาแบบนี้ ไม่ใช่เวลาที่จะมานั่งทะเลาะกันว่าใครถูก...ใครผิด เธอนั่นแหละต้นเหตุ บลาๆๆ มิใช่รึ

อลุ่มอะหล่วยกัน ผ่อนหนักให้เป็นเบา คลายความตึงเครียด และจูงมือกันเดินไปข้างหน้า...ไม่ดีกว่ารึ

สิ่งที่คุณทำมานั่นแหละมันจะเป็นตัวกำหนดอณาคตคุณ ถ้าคุณทำดี ...คุณย่อมจะได้ดี ก้าวหน้า มีคนเห็นความดีเข้าสักวัน ผมมั่นใจ

รออ่านอยู่หน่ะครับ  ;)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
เวปสวยมากคะ ยอดเยี่ยมเลย
นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ Ping tiida

• **
มาเป็นกำลังใจให้ แพน และทีมงานอีกคนครับ (เอาลิงบ้านเรามาแปะในนี้เพิ่มอีกได้ป่าว)  :o

เอ่อ คุณ Quadrifoglio Verde

สารภาพว่า งงจริงๆ

เราเคยทะเลาะกัน ไมเข้าใจกันด้วยเหรอครับ?

คือ ผมลืมจริงๆนะ เรืองอะไรหรือครับ?

ออฟไลน์ plymer

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ
ผมเข้าชมตั้งแต่ 7โมงเช้า เมื่อวานเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยินดีกับเว็บที่ก่อตั้งใหม่ด้วยครับ
ใจจริงผมอยากให้ Review ทุกๆ อันไม่ว่าจะลงที่ pantip รัชดา ก็ดี หรือ Caronline ก็ดี
มารวมกับไว้ที่บอร์ด Headlight นี้จะดีมากๆ เลยครับ

ยังไงก็จะเป็นกำลังใจให้แล้วจะติดตามไปเสมอครับ สู้ๆ ครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
เอ่อ คุณ Quadrifoglio Verde

สารภาพว่า งงจริงๆ

เราเคยทะเลาะกัน ไมเข้าใจกันด้วยเหรอครับ?

คือ ผมลืมจริงๆนะ เรืองอะไรหรือครับ?

อ้าว  ??? ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ขอบคุณกันไปมาอยู่ได้ แต่ก็ขอมาขอบคุณด้วยหละกัน ;D

ที่ทีมงาน headlightmag ทุกคนทำเว็บนี้ขึ้นมาให้ผมและทุกๆคนได้อ่านสิ่งที่ดีๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ก่อนอื่นขอบคุณเพื่อนใน Tiida Club ที่ทำให้เจอเวปนี้ ทั้งๆ ที่นายแพน...............ไม่ยอมมาเปิดตัวในเวปนะ น่าซะจริงๆ

พยายามสมัคร User บอร์ดหลายรอบเพิ่งมาสมัครได้วันนี้ ปัญหาคล้ายๆ เครื่องผมไม่อ่านโค้ตลับที่มันต้องขึ้นอ่ะครับ..แต่ได้แล้วดีใจจัง

ดีใจที่ีมีเวปไซท์ดีๆ เพิ่มขึ้นอีกที่ ถ้าเ็ป็นปัญหาเรื่องรถทีด้า เปอโยต์ และต่อไปน่าจะซาป...ด้วยหล่ะ ยินดีหาข้อมูลให้นะครับ  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ก่อนอื่นขอบคุณเพื่อนใน Tiida Club ที่ทำให้เจอเวปนี้ ทั้งๆ ที่นายแพน...............ไม่ยอมมาเปิดตัวในเวปนะ น่าซะจริงๆ

พยายามสมัคร User บอร์ดหลายรอบเพิ่งมาสมัครได้วันนี้ ปัญหาคล้ายๆ เครื่องผมไม่อ่านโค้ตลับที่มันต้องขึ้นอ่ะครับ..แต่ได้แล้วดีใจจัง

ดีใจที่ีมีเวปไซท์ดีๆ เพิ่มขึ้นอีกที่ ถ้าเ็ป็นปัญหาเรื่องรถทีด้า เปอโยต์ และต่อไปน่าจะซาป...ด้วยหล่ะ ยินดีหาข้อมูลให้นะครับ  ;D

ยังกล้าๆกลัวๆอยู่ไงคุณอาร์ต เพราะไม่อยากให้มันกลายเป็นว่าผมใช้บ้านธิดาเป็นช่องทางดูดคนตรงๆ
มันต้องมีอะไรสักอย่างที่คนเกิดคำถามแล้วเว็บนี้มีคำตอบ ผมถึงจะกล้าpost URL ลงไป

แต่ก็เชื้อเชิญแบบแฝงเล็กๆไปในกระทู้ 370Z แล้ว และก็มีท่านที่เอาlink review Teana ไปลง ก็เลยไม่ได้ประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมครับ

คุณอาร์ตมาเยือนบ้านเราก็เป็นเกียรติอย่างยิ่ง ผมขอบอกท่านผู้อ่านไว้เลยว่าอย่าลังเลถ้าคิดจะถามอะไรคุณอาร์ต
เพราะนี่เป็น 1 ในเจ้าของรถที่ใช้แบบขับไปเรียนรู้ไป แก้ไขปัญหา เพิ่มเติม ดัดแปลงให้รถดีกว่าเดิม เขาผู้นี้มีความรู้จริง
และมักจะตอบให้แบบไม่เกี่ยงความยาก-ง่ายเลยด้วย

ผมว่าอีกหน่อยผมต้องทำบันทึกไว้แล้วว่าใครแถวๆนี้ใช้รถอะไรบ้าง เวลาเจอคนมาถามผมจะได้แทงถูกว่าควรคุยกับคนไหน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8