ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบไปด่ากันใน Youtube  (อ่าน 4493 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
ชอบไปด่ากันใน Youtube
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:47:37 »

เข้าไปดูคอมเม้นท์ใน Youtube ครับ, ดราม่ากันพอสมควร
เห็นมีคนบอกว่า เอาไปลงเวป drama แล้ว

มากมายนะ,,, คนเรา, ยืนยันในอัตตาของตน ไม่ยอมคนอื่น
ถ้าแบ่งรับบ้าง แบ่งสู้บ้าง สังคมก็จะน่าอยู่กว่านี้อะนะ

ปล. จริงๆ ก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะลงแค่ลิ้งค์ หรือเอาแปะเลยดี
ถ้าผู้ดูแล เห็นว่าไม่เหมาะสม รบกวนแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณ

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
Re: ชอบไปด่ากันใน Youtube
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:49:43 »
จริงครับผม ผมเคยลง มีแต่คนมาด่าครับเรามีจุดมุ่งหมายเฉพาะคลายเคลียดเสียความรู้สึกอย่างมากเลยครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:00:09 »
เรื่อง like dislike อีกเรื่อง ด่ากันทุกประเทศเลย

พอคิด่างกับมากก็โดนว่าอย่างนู้นอย่างนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:12:12 »
ปกติ youtube ผมจะดูอยู่เรื่องเดียว คือเป็นต่อ ก็ไปด่านักแสดงที่เค้าแสดงเป็นไม่มีมารยาท พูดจาไม่ดี ก็ไปด่าเค้าให้ไปเอาออกบ้าง พูดจาสัตว์เลื้อยคลานบ้าง ถามจริงๆเหอะ อินขนาดนั้นเลยหรอ บางที ก็ทะเลาะกันขึ้นมึงขึ้นกุ ไม่ดีเลยครับ เสียความไทยเอามากๆ ขนาดพูดจายังไม่ดีกัน แล้วจะให้รักกันคงยากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 15:35:01 »
ทีออนไลน์ล่ะมีพวกถ่อยกันเยอะจังครับ
เรื่อง like dislike อีกเรื่อง ด่ากันทุกประเทศเลย

พอคิด่างกับมากก็โดนว่าอย่างนู้นอย่างนี้
อันนี้ก็ควรดูแล้วแต่กรณีไปครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 17:03:34 »
เราเอาเรื่องที่คนมีหลากความเห็นมาดูกัน ถ้าเราพูดอะไรนั้น
เดี๋ยวก็มีคนเห็นด้วยกับเรา
เดี๋ยวก็มีคนเห็นต่างกับเรา

คือถ้าการที่หมากัดไอ้หน้ายาวออกสื่อมันทำให้คนทะเลาะกันได้
ก็ปล่อยคนพวกนั้นมันไปเถอะ อีกหน่อยตีแมงวันก็เป็นดราม่าได้

ผมดูแล้วมันก็ธรรมชาติสัตว์..
1) หมาถ้ากร้าวพอ มันย่อมพุ่งชาร์จของตัวเล็กกว่าที่หนีจากมันและเป็นอาหาร
2) ส่วนไอ้หน้ายาว มันไม่ได้เห็นว่ามันต้องหนี มันก็เลยอยู่อย่างนั้น
คนเอาไม้ไปเขี่ยมันมันถึงหนี ..เป็นผมผมก็เขี่ย น้ำลายไอ้หน้ายาวโดนแผลแล้วซึ้งนะ
3) สังเกตดูว่าทั้งหมาทั้งไอ้หน้ายาว 4WD เหมือนกัน หมาแรงบิดเยอะ แต่แทร็คชั่นแย่ ฟรีทิ้งตอนออกตัวเยอะกว่า
แต่พอตีนจับอยู่ เกียร์สองก็สวนไปดักงับไอ้หน้ายาวทัน

แค่นั้นเอง มันจะต้องดราม่าตรงไหน (วะครับ)

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 18:09:58 »
เราเอาเรื่องที่คนมีหลากความเห็นมาดูกัน ถ้าเราพูดอะไรนั้น
เดี๋ยวก็มีคนเห็นด้วยกับเรา
เดี๋ยวก็มีคนเห็นต่างกับเรา

คือถ้าการที่หมากัดไอ้หน้ายาวออกสื่อมันทำให้คนทะเลาะกันได้
ก็ปล่อยคนพวกนั้นมันไปเถอะ อีกหน่อยตีแมงวันก็เป็นดราม่าได้

ผมดูแล้วมันก็ธรรมชาติสัตว์..
1) หมาถ้ากร้าวพอ มันย่อมพุ่งชาร์จของตัวเล็กกว่าที่หนีจากมันและเป็นอาหาร
2) ส่วนไอ้หน้ายาว มันไม่ได้เห็นว่ามันต้องหนี มันก็เลยอยู่อย่างนั้น
คนเอาไม้ไปเขี่ยมันมันถึงหนี ..เป็นผมผมก็เขี่ย น้ำลายไอ้หน้ายาวโดนแผลแล้วซึ้งนะ
3) สังเกตดูว่าทั้งหมาทั้งไอ้หน้ายาว 4WD เหมือนกัน หมาแรงบิดเยอะ แต่แทร็คชั่นแย่ ฟรีทิ้งตอนออกตัวเยอะกว่า
แต่พอตีนจับอยู่ เกียร์สองก็สวนไปดักงับไอ้หน้ายาวทัน

แค่นั้นเอง มันจะต้องดราม่าตรงไหน (วะครับ)

พี่แพนอธิบายซ่ะเห็นภาพเลยนะคับในข้อ 3 เนี่ย ฮ่าๆๆๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 18:12:52 »

ฮามากๆ ครับ ท้องแข็งเลย  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 22:47:56 »
นิสัยไม่ดีเลย มาหมาหมู่อย่างนี้ได้ไง แน่จริงตัวต่อตัวดิ ;D

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 05:53:46 »
ท่านผู้การ,,, อารมณ์ศิลปินมากมาย