ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยยืนยันข่าวหน่อยครับ ได้ข่าวว่า Honda จะย้ายฐานโรงงานมานิคมฯ304  (อ่าน 7049 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
อยากทราบข่าวในวงยานยนต์ครับ  Honda จะย้ายฐานมาลงที่นิคมฯ 304 จริงหรือไม่ครับ

เห็นคนโซนนิคมฯ คุยกันพอสมควร
ผมไม่เคยเห็นข่าวใน HLM เลยครับ มีใครพอจะยืนยันได้ไหมครับว่าข่าวจริงหรือเท็จ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
ไม่ทราบเหมือนกันคับแต่ก็ได้ข่าวมาเหมือนกันว่าจะย้ายมาที่ ท่าตูม

ปล ผมอยู่ 304

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ไม่มีใครรู้อนาคต

แต่ตอนนี้คือ "ข่าวลือ" ที่ไม่เป็นความจริง

ของแบบนี้ไม่ได้คิดกันภายในเดือนสองเดือนแน่นอน
เพราะโซนโรจนะและอยุธยาเป็นโซนของ Honda มี supplier อยู่เพียบ
ถ้ามาต้องมากันหมด ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ที่จะผ่านการคิดเพียง 1 เดือนหลังจากน้ำท่วม

แต่อย่างที่บอก Just the way it is
ไม่มีใครรู้อนาคต   

ออฟไลน์ zekoza11

น้ำแบบนี้ไม่ได้ท่วมกันทุกปีหรอกนะครับ
และปีต่อ ๆ ไปถ้ารัฐบริหารจัดการน้ำที่ดีกว่านี้ คิดว่าอย่างไงก็ไม่ท่วมครับ
จึงยากนะครับถ้าจะย้ายฐานการผลิต

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ถ้าย้ายฐานการผลิต คงรอรถเหงือกแห้งเลยหละ

ออฟไลน์ ratikorn

ถ้าถึงขั้นย้ายโรงงาน

คงต้องรอรถกันเป็นปีเลยละครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
สร้างเพิ่มมากกว่าย้ายมั้งครับ มีหลายที่ย่อมดีกว่า
คงเป็นการทำแผนสำรองรับมือมากกว่า หาหลายทางแล้วตัดสินใจกันอีกที
เพราะอยู่ๆน้ำเกิดท่วมอีก มีโรงงานสำรองไว้ดีกว่าแน่ๆครับ
ดีกว่ามานั่งลุ้น นั่งคิดว่าคงไม่ท่วมไปอีก 50 ปีหรอกมั้งครับ

ผมเห็นมีคนมาถ่ายรูปแถวนิคมเหมือนกัน คงมีอีกหลายโรงงานสร้างใหม่ในปีหน้าที่นิคม 304 แน่นอนครับ
คงจะกระจายๆกันไปในแต่ละนิคม
 ;D ;D ;D

ถ้าคุณคิดจะเปิดโรงงานใหม่ซักโรง คุณจะเลือกที่ไหนครับ?

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มาบ่อวินกันเต๊อะ ตอนนี้ราคาคอนโดที่ผมซื้อไว้ขึ้นราคารอแล้วละ ราคาที่ดินแถบนี้ก็สูงขึ้นอีก ค่าเช่าก็สูงตาม ถามเจ้าของเค้าบอกว่า ตอนนี้มีเงินก็หาซื้อที่ไม่ได้เพราะเค้าเก็บไว้เก็งกำไรกันหมดเพราะวงในเขาบอกว่าจะมีโรงงานอีกมากมาตั้งแถบนี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ถ้าคุณคิดจะเปิดโรงงานใหม่ซักโรง คุณจะเลือกที่ไหนครับ?

ผมเลือกนิคมอมตะ ชลบุรีครับ ใกล้ทั้งสนามบินและท่าเรือ น้ำท่วมแป๊บเดียวสูบไล่ลงทะเลไปให้หมด

ออฟไลน์ mothsan

ผมคิดว่าไม่ไป  304 แน่นอน มันกันดารไปนะครับ และที่โรจนะก็เป็นที่ของใครก็น่าจะรู้นะ ไม่ย้ายไปง่ายๆหรอกครับ